• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

first123

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chiều hôm qua 7-2 mình nhận được giấy triệu tập của CA tỉnh do nhận tiền từ account_vietmaker, admin của shoplr.vn. Mình có giao dịch với bác này từ tháng 9-2012 đến 5-2013, số tiền khoảng 12k LR. Giờ mình thấy lo quá, ko biết có làm sao ko. :( Các bác lên rồi vào chia sẻ với. 10-2 này mình lên rồi.

Trình bào đơn giản em không biết.
Nguồn tiền e sạch sẽ ok

yên tâm, gọi lên hỏi nguồn LR, nếu bạn không dính đến rửa + UG thì không sao :D
nhưng mà 12k thì chắc là có sao đấy @@

Có gì đâu, cứ cho biết đây là nguồn ở đâu, sạch thì cho qua thôi
Cần thì proof

chung minh kieu j day.

Hic, em ko làm gì liên quan đến UG cả. Nguồn LR của em từ đặt quảng cáo, exchange, đầu tư vào site hyip, justbeenpaid. Làm sao để chứng minh khi LR die rồi :(

Chiều hôm qua 7-2 mình nhận được giấy triệu tập của CA tỉnh do nhận tiền từ account_vietmaker, admin của shoplr.vn. Mình có giao dịch với bác này từ tháng 9-2012 đến 5-2013, số tiền khoảng 12k LR. Giờ mình thấy lo quá, ko biết có làm sao ko. :( Các bác lên rồi vào chia sẻ với. 10-2 này mình lên rồi.
Nếu nhận được giấy triệu tập thì xác định là bị tạm giam vài ngày, chắc chắn số tiền bác nhận được có liên quan đến hành vi phạm tội , số tiền lên đến 12k LR thì xác định là ngồi tù không dưới 5 năm, nhẹ thì cũng đi cải tạo 2 năm nhé

Bác nói rõ hơn được ko?

Tức là sẽ phải làm việc lâu dài với CA. ko đơn giản là gọi lên 1 bữa rồi thôi đâu

Nếu nhận được giấy triệu tập thì xác định là bị tạm giam vài ngày, chắc chắn số tiền bác nhận được có liên quan đến hành vi phạm tội , số tiền lên đến 12k LR thì xác định là ngồi tù không dưới 5 năm, nhẹ thì cũng đi cải tạo 2 năm nhé
chém tiếp đi dang mát mà

Trước tết đã có 1 dạo rồi, sau tết lại tiếp tục nhỉ :rolleyes:

ui 12k$ hơi bị lớn rôi, bạn có nguồn gốc LR rõ ràng thì yên tâm mà

first123 đọc topic này nhé
http://mmo4me.com/threads/van-de-bi-ca-trieu-tap-lien-quan-den-bac-account-vietmaker.152433/
và topic này http://mmo4me.com/threads/co-ai-lien-quan-den-vu-account-vietmaker-hom-nay-len-ca-ve-chua.152654/

ch
chết chắc rồi nhé bác, có khi nó truy thu tiền hay vu vào tội nào thì chết. bác chuẩn bị tâm lý nhé. Nếu có gì thì pm nhé, giúp đỡ anh e những khoản này. đi trc lo lót hết thì tốt, đi sau thì vãi tội nhé bác.

Hic, giờ LR die rồi, làm sao chứng minh được đây.
không chứng minh được thì chỉ có ngồi tù thôi bạn ơi, xin chia buồn. Trước mình có thằng bạn cũng bị tội oan như bạn đó, mà nó nhận có 5000 paypal thôi mà bố mẹ nó đã phải chạy tiền hơn 50 triệu nưã để dc giảm án còn 2 năm đấy :(

Theo mình biết thì admin này liên quan đến rửa tiền, nếu những người có giao dịch trên này mà chứng minh được chắc chắn không hề biết gì đến vụ rửa tiền của họ thì sẽ an toàn . Nhưng với số tiền giao dịch lớn như vậy , việc chứng minh của chủ topic quả thật rất khó khăn.

Chúc cậu may mắn !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,996
Latest member
nhattienllc
Back
Top Bottom