Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

tuần trước CA mời mình ở dưới quê nên k về được, anh công an bảo sẽ chuyển lên Cần Thơ làm việc, nhưng mấy ngày nay vẫn chưa thấy giấy mới nào.
p.s em giao dịch có 74k VND :((

Vừa lên xong, giờ về nói qua cho anh em biết

Sự khác nhau giữa giấy triệu tập và giấy mời như sau: Giấy mời là lên cũng được mà ko lên cũng ko sao, chẳng ai nói gì, nhưng giấy triệu tập là bên an ninh họ nghi ngờ có dấu hiệu phạm tội hình sự, dĩ nhiên khi họ điều tra mà thấy ok, họ sẽ bỏ qua.

Tập trung hỏi về nguồn tiền giao dịch, ở HN cỡ hơn 1000 bạn đấy, thấy bên an ninh nói SG đông lắm, lúc nhúc luôn, cái này điều tra là do an ninh tỉnh Bến Tre họ có công văn nhờ công an các tỉnh thành phố điều tra giùm

Thế thôi, lên thì khai đầy đủ và chi tiết tiền kiếm từ đâu, bán như thế nào, cái này ko nhớ rõ thì ghi ko nhớ, đừng có mà khai lung tung, phiền lắm.

tui và bác Bình ở Bến Tre mà vẫn sống nhởn nhơ. các bác làm gì lo vậy ?

xin lỗi e..bác bình là người lên đầu tiên đó e...và là người tiên phong trong forum mình đó chứ sống gì...chuẩn bị vợ con bác bình gửi cho trí nhé :D

Bạn Cường xác định lên đường nhé. Vì như anh an ninh nói mình, đang điều tra để củng cố hồ sơ, có thể truy hình sự. Ko phải dân sự đâu

thật may là mình chưa từng giao dịch vs ông này mặc dù có trong list yahoo , toàn gd qua yh với người ko có site mua bán lr :)

tuần trước CA mời mình ở dưới quê nên k về được, anh công an bảo sẽ chuyển lên Cần Thơ làm việc, nhưng mấy ngày nay vẫn chưa thấy giấy mới nào.
p.s em giao dịch có 74k VND :((

74k nó gọi làm gì :D

Thấy các bác xôn xao, em review cho các bác yên tâm
Em đã được mời & lên ANĐT CA Tỉnh Quảng Nam từ 27 Tết. Nói chung việc không có gì, ban đầu CA Tỉnh gọi cho mình, hỏi ở đâu để gửi giấy mời, tưởng lừa đảo mình chửi luôn:D, sau đó các anh ấy về tận xã để đưa giấy. Thời gian lên thì trước Tết hoặc sau Tết đều ok, mình lên trước 27 Tết cho xong luôn. Mình ngồi nói chuyện khá thân thiện, trước khi về còn bắt tay & chúc ăn tết vui vẻ
Mình đã cầm công văn của ANĐT CA Bến Tre đọc,không nhớ chi tiết nhưng cơ bản như sau:
Từ 2007 -> 11/2013 NVC đã lập TKNH tại các bank: VCB, Đông Á, ACB, Sacombank.... để mua bán trao đổi trái phép LR, PM với các cá nhân trên khắp cả nước theo tỷ giá quy đổi khoảng 21k/USD. Mỗi USD Cường lãi khoảng 200-400đ/ USD
Quảng Nam có gần 30 chú được mời, Tổng số tiền giao dịch vs NVC là hơn 5.7 tỷ
Người cao nhất là 1.4 tỷ, thấp mất là gần 600k( Mình 6 năm gần 300tr ).Cơ quan ANĐT Bến Tre nhờ ANĐT Quảng Nam xác định số tiền giao dịch với NVC của các cá nhân trên địa bàn theo nội dung sau:
- Quan hệ thế nào với NVC? ( Quen ở đâu?, đã gặp mặt hay chưa?)
- Giao dịch với NVC là giao dịch hàng hóa hay mua bán tiền ảo?
- Đã giao dịch với NVC bằng những tài khoản ngân hàng nào ( Cái này em cầm công văn đọc thấy nó ghi số TK của em luôn nên đọc ra,có 2 cột mình chuyển & cường chuyển. Sẽ có chi tiết mình chuyển & nhận tổng bao nhiêu tiền trong bao nhiêu lần )
- Số tiền mua bán tiền ảo cụ thể là bao nhiêu ? Lợi nhuận từ việc mua bán tiền ảo là nhiêu?
- Nếu bán tiền ảo cho NVC thì có đăng kí kinh doanh với cơ quan nhà nước có thẩm quyền không? Tiền ảo từ đâu có?
- Nếu mua tiền ảo, thì mục đích mua để làm gì?
Nói chung cũng chỉ chừng này câu? Mình trả lời thì CA viết lại, còn mình ngồi viết bản tường trình như nội dung buổi làm việc, Lúc đợi anh CA viết thì mình đọc công văn của ANĐT Bến Tre, Họ điều tra để xử lý NVC tội trốn thuế & kinh doanh trái phép nên tất cả giao dịch với bank NVC từ 2007 đến 11/2013 đều được mời để phân loại tiền nào là tiền mua bán tiền ảo,tiền nào là mua bán hàng hóa, hiện vật hoặc người thân gửi.Danh sách mời dựa vào STK( Bác nào ra bank gửi thì ko phải lo), sau đó tra theo CMND & số di động đk với bank để mời(cứ có giao dịch là được mời bất kể tỉnh nào nên bác nào đã giao dịch chưa được mời thì từ từ đợi), mất khoảng 1.5 tiếng là xong
Các bác được mời cứ lên thoải mái, anh CA nói luôn là mình ko phải là bị can hay đối tượng gì cả,họ mời lên để củng cố hồ sơ, xác định lợi nhuận mà NVC thu được từ kinh doanh tiền ảo, từ đó ANĐT Bến Tre có căn cứ xử lý

Y hệt mình luôn, đọc công văn còn nói rõ từ thời egold mới kinh. Chắc ít người biết egold là gì

Hzai, cái vấn đề này vẫn còn hả? Lúc trc bên box chat mình cũng đã nói là ko có vấn đề gì lớn lao rồi mà. Chỉ lên hỏi rồi cho về thôi chứ đâu có gì. Vì lúc đó LR có nghi can " rửa tiền ", còn công văn mình đọc thì có thêm nghi vấn " rửa tiền " và " kinh doanh bất hợp pháp ".
Chủ yếu hỏi để chính lý và bổ sung hồ sơ về việc quản lý tiền ảo thôi, biết gì thì nói đó, ko biết thì nói ko bít. Chứ đọc mấy bài viết nhìu ng` xúi bậy nói này nói kia thì có ngày bị mời thêm lần nữa đó.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,851
172,929
Latest member
newbenew

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back