• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

thanh phan ak? noi ra dieu gi thi nen suy nghi mot chut, dung co thich noi gi la phot ra hay hoang mang cho nguoi khac
CA đã nói rồi, mua bán tiền ảo là bất hợp pháp, cái này giống như là luật cấm mua bán ngoại tệ vậy, mà đã bất hợp pháp thì CA có thể điều tra bất cứ lúc nào họ muốn.
vụ này cụ thể là do ông cường này rửa nên làm anh em liên lụy, sau khi khởi tố him, người ta sẽ tranh thủ điều tra nốt những dòng tiền ảo khác.
Dù bạn rửa hay là nguồn tiền sạch sẽ đến đâu, thì bản thân mua bán ngoại tệ đã là bất hợp pháp vì nó manh mún cho hoạt động rửa vì hầu hết nạn rửa tiền hiện nay đều qua mua bán ngoại tệ.Mình không phải là thánh phán, đó là luật, nếu giờ bạn không rõ luật, lên CA hỏi bạn bảo CA thánh phán và không hợp tác thì người bị thiệt là bạn.

CA đã nói rồi, mua bán tiền ảo là bất hợp pháp, cái này giống như là luật cấm mua bán ngoại tệ vậy, mà đã bất hợp pháp thì CA có thể điều tra bất cứ lúc nào họ muốn.
vụ này cụ thể là do ông cường này rửa nên làm anh em liên lụy, sau khi khởi tố him, người ta sẽ tranh thủ điều tra nốt những dòng tiền ảo khác.
Dù bạn rửa hay là nguồn tiền sạch sẽ đến đâu, thì bản thân mua bán ngoại tệ đã là bất hợp pháp vì nó manh mún cho hoạt động rửa vì hầu hết nạn rửa tiền hiện nay đều qua mua bán ngoại tệ.Mình không phải là thánh phán, đó là luật, nếu giờ bạn không rõ luật, lên CA hỏi bạn bảo CA thánh phán và không hợp tác thì người bị thiệt là bạn.
nhung dieu ban noi thi tat ca nhung ai tham ra mmo ho biet ca roi. the nen ko can phai noi ra ve hieu phap luat nhu the dau? paypal, wmz, pm no ra doi cung tuong doi lau roi do ma da cong an ho co dieu tra dau? chang wa lr bj die va anh huong qua nhieu nen cong an viet nam moi vao cuoc dieu tra! noi nhu cau la truoc hay sau gi cung bi dieu tra thi tot nhat la dung co noi...

jwade

Newbie
Reactions
524
MR
0.001
Kiểu này mình thấy cứ làm ăn chân chính ở bên ngoài, mặc dù tiền kiếm có thể ít hơn nhiều, là ổn định :D

binlapvo

Banned
Reactions
10
MR
0.000
Tớ thấy các bác tự khai với nhau hết ròi, C50 đang đọc topic này kìa. Không nên bàn luận nhiều nữa, bàn luận nhiều chẳng khác nào vạch áo cho c50 xem lưng.

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Các cậu nào giao dịch với a Cường thì lên tinh thần nhé!
Mình ko giao dịch LR! Chỉ giao dịch PM thôi! Mà vẫn bị lên nhé!

kaka. tớ chỉ có wmz mà lên lâu rùi nè..
mà sao mod ở vĩnh long tới nay mới bị vậy ?
anh em ở vĩnh long lên lâu rùi mà

AngryBirds

Senior
Verified
Solutions
1
Reactions
475
MR
0.568
$100.00
nguon cua captcha chu dau... nhung xui la dinh 1 giao dich ban wmz cho ong nhan lai 7chai.
Rồi nó có bắt chứng mình ko cậu, trước làm offer, typegetrich đc kha khá tiền, xong đầu tư zeek, jss, uinvest các kiểu, mà mất lap rồi, ko biết chứng minh kiểu gì nữa.
Mà cũng chả nhớ có giao dịch với ông đó ko nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week