Bây giờ làm ytb LOL có dính bản quyền không

langriser

Junior
Reactions
68
MR
0.152
Mình đang tính làm kênh ytb về LOL các trận đấu của cao thủ, cho mình hỏi liệu có dính bản quyền hay vấn đề gì không ?

Kinh nghiệm gì đâu, mới vào tạo kênh tính up mấy clip gameplay ko đăng ký bản quyền của mấy pro stream xem có nguy hiểm gì không, up được chừng 10 clip bay mẹ kênh ko hiểu lý do :v

Mình đang tính làm kênh ytb về LOL các trận đấu của cao thủ, cho mình hỏi liệu có dính bản quyền hay vấn đề gì không ?

không rõ thớt làm sao quay được các trận đấu cao thủ ... (lưu ý: kẻ khác quay, về edit lại là vứt nhá ... :oops::oops::oops:)

CHO NÊN dính chắc nhá (hay sớm muộn thôi), những trận thi đấu giải ... tất cả có bản quyền hết rồi nhá ... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

còn các trận bè bạn chơi với nhau hoặc giải nhỏ ở các tiệm NET nhỏ, thì được NHƯNG liệu có mấy ai xem@? :D:D:D

quên góp ý: thớt chịu khó làm game offline đi, những game xa xưa ... chơi phá đảo luôn rồi đưa lên, cái này tuy không mới, không thu hút nhiều ... nhưng cũng tạm ổn :cool::cool::cool:

không rõ thớt làm sao quay được các trận đấu cao thủ ... (lưu ý: kẻ khác quay, về edit lại là vứt nhá ... :oops::oops::oops:)

CHO NÊN dính chắc nhá (hay sớm muộn thôi), những trận thi đấu giải ... tất cả có bản quyền hết rồi nhá ... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

còn các trận bè bạn chơi với nhau hoặc giải nhỏ ở các tiệm NET nhỏ, thì được NHƯNG liệu có mấy ai xem@? :D:D:D
Ủa, LOL có chế độ khán giả mà bạn, dùng phần mềm quay màn hình

Để tên Faker, Dopa, etc... câu view :D

Cứ thử thôi bác, dính thì ăn gậy thôi !

Một ngày up vài cái, mà không có view nào hết trừ mình vào coi. Các bác chỉ vài con đường chính đạo cho newbite với. Cái này mình vừa làm vừa học kinh nghiệm xem sao, có gì mình post lên đây luôn.

Mà mình báo trươ
Mình nói trước là làmgaame chỉ là bán content không phải content nhé!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,894
170,957
Latest member
go88itcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week