Bảo Mật Yahoo Tránh Bị Hack

aimagioivay

Junior
Reactions
124
MR
0.003
Dạo này thấy bà con bị Hack Yahoo nhiều quá...Hôm nay mạn phép chia sẽ cách để bảo mật Yahoo

Ai chưa biết thì dùng...ai biết rồi thì đừng cười chê nhé

Đâu tiên các bạn vào Mail...sau đó vào Account Info

Sau đó nó sẽ hiện ra trang đăng nhập lần nữa...đánh pass vào sẽ được chuyển tới trang Account Info

Sau đó các bạn chọn Set up your second sign-in Verification

Sau đó các bạn check vào Check this box to turn on the second sign-in verification và điền số điện thoại vào bấm receive SMS như vậy là xong

Bây giờ khi đăng nhập ở 1 thiết bị khác...hoặc 1 máy tính khác thì nó sẽ gởi code về số điện thoại bạn nhập..phải nhập đúng nó mới cho log vào

Hoặc có thể vào bằng câu trả lời bí mật

Hi vọng giúp được các bạn

Hay nhưng có lẻ nhiều người biết nhưng không sử dụng vì bất tiện

Upvote 0
Yahoo thì bảo mật 2 lớp cái gì nhỉ @@ nếu đăng nhập từ Messenger rồi từ đó log vào mail thì nó chả bắt phải veri cái khỉ gì cả :( nó ko như gmail chỉ có mỗi cái webmail và bắt buộc phải đăng nhập qua browser

Upvote 0
Yahoo thì bảo mật 2 lớp cái gì nhỉ @@ nếu đăng nhập từ Messenger rồi từ đó log vào mail thì nó chả bắt phải veri cái khỉ gì cả :( nó ko như gmail chỉ có mỗi cái webmail và bắt buộc phải đăng nhập qua browser

Không đăng nhập từ messenger được nhé bạn...Khi nào đăng nhập web dán code vào nó mới cho nhé

Upvote 0
Yahoo có cái dở sau khi verry code bằng phone có lúc nó đọc đúng điền vào nó bảo sai

Yahoo nếu bị hack pass = đăng nhập = Yahoo ko qua WEP thì verry phone cũng bằng thừa

Upvote 0
éc người việt mà cứ thix xài tiếng anh, login vào mặc định là tiếng việt, xoắn chi thành tiếng anh vậy chú

Upvote 0

Không đăng nhập từ messenger được nhé bạn...Khi nào đăng nhập web dán code vào nó mới cho nhé
Sao lại ko đăng nhập đc tư messenger ? Mình đã test với yahoo của mình thì vẫn đăng nhập vào messenger bình thường và từ đó log vào mail chả cần phải veri gì cả @@

Upvote 0
Sao lại ko đăng nhập đc tư messenger ? Mình đã test với yahoo của mình thì vẫn đăng nhập vào messenger bình thường và từ đó log vào mail chả cần phải veri gì cả @@

Chuẩn Ko cần chỉnh luôn vậy nên Yahoo có chỗ gà như thế đấy :D

Upvote 0
Veri phone rồi mà đăng nhập được vào yahoo là vô mail được luôn :|

mà cái này còn đang trong giai đoạn thử nghiệm ko biết nó tính phí nhiêu nữa

Upvote 0

Máy tính của bạn mà....sao nó đòi code được...chạy con socks rồi test lại đi

Upvote 0
Cái chế độ gửi code SMS bảo mật để Veri hình như chưa áp dụng cho VN.

Tui đăng nhập thử PC nhà bạn không có nhận code

Tui chỉ nhận được SMS thông báo có thằng đang cố reset password yahoo của tui àh.

Upvote 0

Máy tính của bạn mà....sao nó đòi code được...chạy con socks rồi test lại đi
Test các kiểu rồi nó vẫn vậy thôi :) Mình ko biết nó có check qua secource máy của mình không chứ với vấn đề về IP thì ko tác dụng

Upvote 0
Hiện tại mọi người nên vô xem lại câu hỏi bí mật và thêm số điện thoại vào dù là chỉ sài máy tại nhà ko như mình chủ quan nên giờ mất gần hết tài khoản.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,890
170,949
Latest member
TuanDarcy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week