BAO GIỜ MỚI GIÀU....................Mọi người cùng chia sẻ nhé.

vừa lượm nhặt được trên mạng khi sớt cụm từ " toi muốn giàu =)) " đùa tí :">

"thảo luận phi thương bất phú thời nay còn đúng ko "

Thời buổi bây giờ "người khôn của hiếm", cuộc sống thì bon chen, dòng đời thì xô đẩy, làm ăn buôn bán, chứng khoán, cờ bạc, cướp giật, lừa đảo, công nhân, lao động ... chỉ là một số trong hàng ngàn cách kiếm tiền để nuôi mình, nuôi gia đình.
Nhưng có một điều rằng, Bây giờ không phải là "ăn no, mặc ấm" nữa mà là "ăn ngon, mặc đẹp" . Cuộc sống nếu chỉ qua ngày, tạm bợ không chết vì đói thì rất là dễ dàng thanh thản, nhưng mấy ai chịu như vậy, ai cũng muốn có tiền mua này nọ, ăn uống thoải mái, khi có tiền thì lại muốn có thật nhiều tiền nữa.

Một vấn đề đặt ra là đa phần con đường mọi người chọn sẽ là đi học 1 cái nghề gì đó rồi đi làm hưởng lương. Làm hùng hục cuối tháng lĩnh lương. Thử đặt ra một phép toán nhỏ với số tiền lương của bạn xem đến bao giờ bạn mới có đủ tiền "tậu trâu", rồi khoản "làm nhà" cuối cùng là "lấy vợ". Như bác Vằm Vùng có nói còn lo cái khoản sao cho còn mình đai xa hơn con thằng hàng xóm nữa. Bạn thử tính xem sơ sơ mất tất cả là bao nhiêu, mất bao nhiêu năm mới làm được từng ấy.

Giả sử học xong là 24 tuổi.
5 năm đầu lương 7 củ: mỗi tháng dành dụm 4 củ (tiêu chắt bóp)
5 năm tiếp lương 10 củ. vẫn dành dụm 4 củ vì có gia đình. Vậy là đã 34 tuổi

10x12x4 = 480 tr.

Lấy vợ năm 26 tuổi. mỗi tháng trung bình vợ kiếm dc 4 triệu để dành

34 tuổi gia đình bạn có: 480 + 8x4x12 =864 tr.
Gia đình cha mẹ khá giả thì cho thêm cộng lại khoảng 1 tỉ.

Không đủ mua đất chứ nói gì đến nhà.
Mà đấy chỉ là tính bình quân chứ không phải ai cũng 7-10 củ/tháng

Vậy ngoài nghề chính thì theo các bác chúng ta có nên học thêm buôn bán cái gì đó không? hay cứ yên phận vậy thôi. tất nhiên rủi ro sẽ lớn và nếu không may thì ở tuổi 34 sẽ không có 1 tỉ.

Đấy là tính cua trong lỗ mới được như thế. chức thực tế ai được như thế ko.cứ thế này thì nản quá nhỉ.
BAO GIỜ MỚI CÓ TIỀN MUA ĐẤT HÀ NỘI, TẬU TRÂU...À NHẦM TẬU LAMBORGINI...LẠI CÒN LÀM NHÀ CƯỚI VỢ NỮA CHỨ.NGHĨ TỚI ĐÃ NẢN.ANH EM NÀO ĐI BUÔN LẬU THÌ ALO PHÁT NHÉ :))

Nhưng nếu có nhiều $ tôi tin chúng ta có thể giải đáp vấn đề hạnh phúc , ít ra nó cũng làm ta có lợi thế hơn trước đối thủ cũng như giúp cho sự đau đớn của ta dễ chịu hơn .
rất hay, tiếc là không có nút thank!

bàn tay ta làm nên tất cả , có nhiều người nhà nghèo học giỏi mà sau này giàu đấy thôi , đừng có nói do hoàn cảnh mà xem mình đã cố gắng phấn đấu chưa :|

Giàu là một thứ gì đó sa sỉ mà mình chưa bao giờ nghĩ đến. Chỉ nghĩ cần phải làm gì để cuộc sống tốt hơn thôi :D. Nếu bạn có thể kiếm được 10k vnd ngày hôm nay, hãy nghĩ đến việc kiếm 15k, 20k ngày hôm sau,...

mình 20 t , để dành chắt chiu từng ngày có đủ 300 trịu( nhanh thôi vì tiền mất giá nhanh mà khoảng 26 tuổi) bắt đầu kinh doanh gì đó gọi là ... Kinh doanh thành công thì đc gấp đôi 600 trịu ở tuổi 28 (lúc này bắt đầu lấy vợ) . Nếu lại thành công tiền sẽ đẻ ra tiền ( sài tiền hiệu quả) tăng lên gấp đôi là 1 tỉ 2 ở tuổi 30. Lúc này thì kinh nghiệm có, tiền bạc có, có thể đẩy 1 tỉ 2 lên 3 tỉ tuổi 32. Lúc này bỏ 2 tỉ ra kiếm miếng đất mua rùi để đó, còn 1 tỉ . Lại kiếm típ lên tới 4 tỉ tuổi 35 , do lúc này uy tín đã lên cao , kinh nghiệm típ tục bổ sung > khả năng scam rất hạn chế. Cứ vậy tới 40 tuổi. sẽ đc 10 tỉ.... 50 tuổi được 30 tỉ. 60 tuổi được 100 tỉ . Lúc này bắt đầu phong độ xuống thấp chắc ngừng cày cuốc được rùi. Gửi ngân hàng cho hết tuổi già, làm từ hiện rùi chuẩn bị die là vừa.

Nên nhớ mình từ tay trắng đi lên nhé , ko hề nhờ vả gia đình ;) Đừng có nhưng , tại , bị , vì . . . nghe ngứa tai lắm .

tay trắng hay vốn của bà già đưa??? không hiểu cụm từ đó sao :). dù sao cũng giỏi vì biết sử dụng đồng tiền đó làm nên :D

Xếp lại phét.
Ai nuôi sếp lớn cho sếp ăn hàng ngày mà nói tay trắng ko nhờ vả gia đình.hehe
Tự dưng sếp lớn được. tự dưng có máy tính làm mmo ak.
nếu nói tay trắng thì phải nói mấy thằng ko tra ko mẹ đi ăn xin mới đúng là tay trắng

Mình hoàn toàn tay trắng đi lên nhé bạn . Đừng suy bụng ta ra bụng người , có chăng do bạn quá đa nghi và có trong đó phần nào ko chấp nhận lời mình nói .

Xếp lại phét.
nếu nói tay trắng thì phải nói mấy thằng ko tra ko mẹ đi ăn xin mới đúng là tay trắng
ờ bạn ý tự kiếm được cơm ăn từ bé mà giờ chắc cũng kiếm chác được hơn người nên khện với đời.cái gì cũng phải có lòng tin chứ lại :binhsua146:

topic của bác bebebe cho bác làm mưa làm gió đê.mấy bài học thấm thía quá.đúng là gãi đúng chỗ ngứa có khác;)

ui dào, đừng có đổ tội là giàu hay ko là do số, do mình cả thôi, nói thật, ai mếch lòng cũng phải chịu, cuộc sống ko có gì là tự nhiên và cho không đông. Có làm thì mới có tiền, có suy nghĩ, có kế hoạch, có bản lĩnh thì mới mong giàu. Chứ ko phải cứ ngồi 1 chỗ kêu ca là tự nhiên có 1 đống tiền rơi cái bụp vào mồm đâu. Còn tùy theo suy nghĩ của mọi người, giàu là thế nào, với mình, để mà giàu, thực sự ko phải khó... cái lương 7-8tr 1 tháng vẫn giàu được, nhưng phải biết đầu tư kinh doanh cái gì đó... thật chứ ông nào mà dốt dốt, đầu óc chậm hiểu, lười, với công ty than thì dám chắc là chẳng bg giàu được :)) :)).
Thử 1 kế hoạch thế này, xem các cậu ném gạch thế nào, tớ làm mmo, thu nhập cũng ko đến nỗi nào, 7 8tr/1 tháng là khả năng trong tầm tay... giờ tớ muốn giàu chứ gì, ok, tớ xác định trước, giàu để mà hưởng thụ nhé, chứ ko phải là hên xui... và hơn nữa, muốn giàu thì phải suy nghĩ kiểu từ từ mới giàu, chứ nhiều ông thích 1 phát lên đại gia thì cực kỳ khó luôn.. chịu khó chăm chỉ 1 thời gian, tiết kiệm 1 chút, tầm 2 tháng có tầm 1000$, 1000$ nói thì to, nhưng cái thời buổi tiền mất giá thế này, nó cũng chẳng to tát lắm đâu, 1000$, tin chắc là với mọi người ko phải là quá xa vời, nó chỉ xa vời với những ai thích giàu mà ko thích làm thôi, còn nhưng ai chăm chỉ làm việc thì nó ko to đâu, dư sức tiết kiệm được.... ok, có 1000$ đó, các bạn đầu tư gì, có bao giờ các bạn tìm hiểu những đại gia của vn và thế giới tiền ở đâu mà nhiều thế ko.... có vài lần, tớ đã search google, hầu hết các đại gia top 100 của vn, đều là bất động sản, cổ phiếu và ngoại hối.... để đạt mức như vậy thì hơi khó, và cần 1 kiến thức khá sâu cùng với khả năng giao tiếp, nâng đỡ đằng sau lưng, ko phải dễ... đại gia thì công nhận là khó, nhưng mà giàu để ngẩng mặt với đời thì ko khó đâu.... tớ xác định, để tiền và đầu tư forex, ko phải kiều đầu tư ăn xổi đâu, tớ thích chơi kiểu tiền đè người, trade với vốn dày thì hầu như ko có cửa thua với Forex, đầu tư forex để tăng thêm thu nhập cho mình thôi, vốn nhiều hơn, lại đầu tư nhiều hơn, cứ thế cứ thế, đến lúc có vài trăm triệu rồi thì cũng gọi là ổn.... đó là kế hoạch của tớ, ko hề viển vông đâu... thử nghĩ mà xem :)
Đó là thử 1 kế hoạch của tớ thôi, còn cuộc sống, rất nhiều cách kiếm tiền, muốn giàu, cái quan trọng là mọi người chấp nhận bỏ công sức ra, bỏ thời gian tìm tòi, tìm hiểu, chứ đừng bao giờ nghĩ những cách 1 phát giàu luôn... uh thì nếu may mắn, trời đất, gia tiên phù hộ, cũng có thể giàu đấy, nhưng nên nhớ, cái gì dễ đến, thì nó dễ đi... đồng tiền ko phải tự sức mình khổ sở làm ra thì sẽ ko biết coi trọng nó đâu...

1 ngày nào đó người vợ iu dấu ấy bị tai nạn , bác sĩ bảo chích 5 mũi thuốc đặc biệt mỗi mũi 200tr mới cứu đc cô ấy . Vậy $ ở đâu ra ??? Đùng 1 cái ba má bị lâm bênhnặng cần chuyển gấp sang Mỹ phẫu thuật chi phí vài trăm ngàn $ , vậy $ ở đâu ra ? Hay lúc đó chệch lưỡi coi như số e xui . . . Kiếm $ là điều ai cũng phải làm , nhưng họ có nghĩ xa và có kế hoạch hành động cho suy nghĩ ko lại là 1 chuyện khác hoàn toàn . 1 ngày nào đó vợ cậu chán nản cái cảnh cứ 10tr/tháng , cứ phải ở chung cư suốt thì cậu sẽ làm gì ? Cái đó gọi là nước tới chân mới nhảy . . . và đâu phải hùn hạp kd là có lời nhiều đâu và còn nhiều nữa , chung quy là cứ có thật nhiều $ trước cái đã . Châm ngôn có cái câu như thế này : Những ai nói tiền không thể mua được hạnh phúc đơn giản bởi không biết mua nó ở đâu ?
Không thể chịu nổi nữa rồi bác thì chỉ được cái nói hay và nói đúng thôi! :m121:

ui dào, đừng có đổ tội là giàu hay ko là do số, do mình cả thôi, nói thật, ai mếch lòng cũng phải chịu, cuộc sống ko có gì là tự nhiên và cho không đông. Có làm thì mới có tiền, có suy nghĩ, có kế hoạch, có bản lĩnh thì mới mong giàu. Chứ ko phải cứ ngồi 1 chỗ kêu ca là tự nhiên có 1 đống tiền rơi cái bụp vào mồm đâu. Còn tùy theo suy nghĩ của mọi người, giàu là thế nào, với mình, để mà giàu, thực sự ko phải khó... cái lương 7-8tr 1 tháng vẫn giàu được, nhưng phải biết đầu tư kinh doanh cái gì đó... thật chứ ông nào mà dốt dốt, đầu óc chậm hiểu, lười, với công ty than thì dám chắc là chẳng bg giàu được :)) :)).
Thử 1 kế hoạch thế này, xem các cậu ném gạch thế nào, tớ làm mmo, thu nhập cũng ko đến nỗi nào, 7 8tr/1 tháng là khả năng trong tầm tay... giờ tớ muốn giàu chứ gì, ok, tớ xác định trước, giàu để mà hưởng thụ nhé, chứ ko phải là hên xui... và hơn nữa, muốn giàu thì phải suy nghĩ kiểu từ từ mới giàu, chứ nhiều ông thích 1 phát lên đại gia thì cực kỳ khó luôn.. chịu khó chăm chỉ 1 thời gian, tiết kiệm 1 chút, tầm 2 tháng có tầm 1000$, 1000$ nói thì to, nhưng cái thời buổi tiền mất giá thế này, nó cũng chẳng to tát lắm đâu, 1000$, tin chắc là với mọi người ko phải là quá xa vời, nó chỉ xa vời với những ai thích giàu mà ko thích làm thôi, còn nhưng ai chăm chỉ làm việc thì nó ko to đâu, dư sức tiết kiệm được.... ok, có 1000$ đó, các bạn đầu tư gì, có bao giờ các bạn tìm hiểu những đại gia của vn và thế giới tiền ở đâu mà nhiều thế ko.... có vài lần, tớ đã search google, hầu hết các đại gia top 100 của vn, đều là bất động sản, cổ phiếu và ngoại hối.... để đạt mức như vậy thì hơi khó, và cần 1 kiến thức khá sâu cùng với khả năng giao tiếp, nâng đỡ đằng sau lưng, ko phải dễ... đại gia thì công nhận là khó, nhưng mà giàu để ngẩng mặt với đời thì ko khó đâu.... tớ xác định, để tiền và đầu tư forex, ko phải kiều đầu tư ăn xổi đâu, tớ thích chơi kiểu tiền đè người, trade với vốn dày thì hầu như ko có cửa thua với Forex, đầu tư forex để tăng thêm thu nhập cho mình thôi, vốn nhiều hơn, lại đầu tư nhiều hơn, cứ thế cứ thế, đến lúc có vài trăm triệu rồi thì cũng gọi là ổn.... đó là kế hoạch của tớ, ko hề viển vông đâu... thử nghĩ mà xem :)
Đó là thử 1 kế hoạch của tớ thôi, còn cuộc sống, rất nhiều cách kiếm tiền, muốn giàu, cái quan trọng là mọi người chấp nhận bỏ công sức ra, bỏ thời gian tìm tòi, tìm hiểu, chứ đừng bao giờ nghĩ những cách 1 phát giàu luôn... uh thì nếu may mắn, trời đất, gia tiên phù hộ, cũng có thể giàu đấy, nhưng nên nhớ, cái gì dễ đến, thì nó dễ đi... đồng tiền ko phải tự sức mình khổ sở làm ra thì sẽ ko biết coi trọng nó đâu...

Cậu nói rất hay :))

Phải lập kế hoạch rõ ràng từng bước 1 mới giàu đc. Kế hoạch tớ đây :D . Xem ổn ko :D

mình 20 t , để dành chắt chiu từng ngày có đủ 300 trịu( nhanh thôi vì tiền mất giá nhanh mà khoảng 26 tuổi) bắt đầu kinh doanh gì đó gọi là ... Kinh doanh thành công thì đc gấp đôi 600 trịu ở tuổi 28 (lúc này bắt đầu lấy vợ) . Nếu lại thành công tiền sẽ đẻ ra tiền ( sài tiền hiệu quả) tăng lên gấp đôi là 1 tỉ 2 ở tuổi 30. Lúc này thì kinh nghiệm có, tiền bạc có, có thể đẩy 1 tỉ 2 lên 3 tỉ tuổi 32. Lúc này bỏ 2 tỉ ra kiếm miếng đất mua rùi để đó, còn 1 tỉ . Lại kiếm típ lên tới 4 tỉ tuổi 35 , do lúc này uy tín đã lên cao , kinh nghiệm típ tục bổ sung > khả năng scam rất hạn chế. Cứ vậy tới 40 tuổi. sẽ đc 10 tỉ.... 50 tuổi được 30 tỉ. 60 tuổi được 100 tỉ . Lúc này bắt đầu phong độ xuống thấp chắc ngừng cày cuốc được rùi. Gửi ngân hàng cho hết tuổi già, làm từ hiện rùi chuẩn bị die là vừa.

---------- Post added at 06:52 PM ---------- Previous post was at 06:51 PM ----------

cho hỏi mmo sao kiếm đc 7 8 tr gê vậy , chỉ tớ với @@!

Chỉ ngồi ganh tị với thành công của người khác không giúp bạn giàu lên được.
Chỉ ngồi thán phục trước thành công của người khác không giúp bạn giàu lên được.
Chỉ ngồi than thân trách phận không giúp bạn giàu lên được.
Chỉ ngồi tự hỏi "bao giờ thì ta mới giàu" không giúp bạn giàu lên được.
Mong ước viển vông, đếm cua trong lỗ như bạn gì đó càng không giàu lên được.

Tiền kiếm được bao nhiêu cũng là ít. Năng lực của mỗi người khác nhau, xuất phát điểm của mỗi người khác nhau và tham vọng của mỗi người khác nhau.

Số phận là do bạn tạo ra . Nếu có cọc 100$ rớt ngoài đường , bạn đem nộp cho CA hay là bỏ túi ? Số phận chỉ là 1 cách nói biện hộ cho những hành động mình ko thể . Bạn cố gắng hôm nay thì 10 năm sau bạn sẽ khác , còn bạn ko cố gắng thì có thể bạn sẽ thành Luyện 2 ;) và kết cuộc như thế nào bạn đã rõ , đừng đổ lỗi cho số phận , đó ko phải hành động của 1 trụ cột gia đình , của 1 con người .

cảm ơn vì câu nói này :)

Xếp lại phét.

ờ bạn ý tự kiếm được cơm ăn từ bé mà giờ chắc cũng kiếm chác được hơn người nên khện với đời.cái gì cũng phải có lòng tin chứ lại :binhsua146:

topic của bác bebebe cho bác làm mưa làm gió đê.mấy bài học thấm thía quá.đúng là gãi đúng chỗ ngứa có khác;)

Mấy bác nói hay ghê ^^ , nói đụng vào chỗ ngứa có khác , thôi thì có đễ cho e ấy ngứa vài đợt và khện với đời nữa đi =)) , hóng tiếp thôi =))

Last edited by a moderator:

dkm ,làm như dễ ăn lắm .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,803
172,876
Latest member
JimCarr3y

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week