Bạn là cha tôi ở MMO?

GhinLop

Senior
Reactions
356
MR
0.000
Haiz! tâm trạng cực kỳ tâm trạng, gặp thêm nhiều reply + topic trên forum mà lòng thấy bức xúc khó tả.
Ờ thì mình biết nhiều bạn tham gia đã lâu, và cũng có nniều bạn chỉ là người mới chân ướt chân ráo vào thế giới MMO này. Mình biết các bạn muốn tìm hiểu, các bạn muốn kiếm ttền, các bạn muốn chứng tỏ tự thân có thể tạo ra thu nhập... Nhưng thật sự cực kỳ buồn khi cầu đầu tiền các bạn hỏi lại không như các bạn nghĩ...
"Làm sao kiếm được nhiều tiền vậy bạn?"
"Bạn chi mình cách kiếm xxx $ đi bạn!"
"Bạn keo kiệt quá, chỉ mình kiếm tiền chung với!"
,,,

Mình cũng từng trãi qua thời kỳ như các bạn... Từng một thời phải đi hỏi người này, xin người nọ, theo người kia,... để tìm được cách kiếm tiền, các tạo ra thu nhập và chứng tỏ bãn thân. Nhưng, mình tôn trọng họ, và chỉ xin chút cháo chứ ko xin miếng cơm.

Ở thế giới MMO này. và cả ngoài đời đi nữa; thì chẳng có ai dại dột gì àm đi chia sẽ miếng cơm, manh áo, bát gạo đồng tiền cho 1 người mà mình chẳng hết biết gì về họ hoặc hoàn cảnh của hô. Chưa kể, họ kiếm được đồng tiền ấy cũng do họ tự thân vận động, tìm tòi, học hỏi, đúc kết lại thành kinh nghiậm bản thân.

Bạn đâu phải cha mẹ nnười ta đâu mà bắt họ phải chia phần, ko chia, ko chỉ,... thì bạn chửi, xúc phạm, nói này nói nọ, keo kiệt, bủn xỉn,...

Họ đi trước và họ có quyên lựa chọn người họ muốn truyện lại kinh nghiệm, Mình đi trước mình có quyền lựa chọn người mình nối gót theo sau
------------------------------------------------------------------------------------------
Hôm nay, tâm trạng viết vài dòng để các bạn newbie đọc và hiểu. Đừng tự cho cái tôi mình quá cao để ép buộc người khác phải giúp bạn. Bạn đang là ngnời cần chứ người giúp họ ko cần. Bạn chưa chứng tỏ được bản lỉnh, tố chất bạn như thế nào thì đừng kêu người khác họ chị bạn làm thế nào, vì cơ bản họ chẳng biết bạn làm được hay ko. Hay là cho rồi chỉ hoài công hoặc lại thêm 1 thằng phá hoại....

p/s: Ai thấy bị đụng chạm thì cứ cmt. Vì nhìn vào cmt ai cũng hiểu cái TÔI bạn lớn thế nào...

Ghin Lop

bọn này ko đáng để cậu phải dành thời gian để tạo 1 thread để chửi thẳng vào mặt tụi nó đâu!

Ngủ ngon em nhé !!!! Ngủ ngon.... Kệ Mother những người như thế đi bạn. :p

Thôi bỏ đi bạn à
Trường hợp này thì mình công nhận là nhiều, đã từng bị hỏi dạng như này và cũng đã thấy rất nhiều như này
Thực sự thì những người như vậy mình nghĩ họ ko gắn bó lâu dài đc với cái thế giới gọi là mmo này đâu, vì nó yêu cầu sự tự giác và tìm tòi/học hỏi khá cao.
Mmo luôn thay đổi và thay đổi rất nhanh, chuyển biến cũng khó lường nên những bạn chân ướt chân ráo hay gì gì đấy mà hỏi nhiều thì nói thật là hơi khó để theo đường mmo lâu dài, đa số chơi cho vui, cho biết, cho để có tiền tiêu vặt hoặc đỡ 1 thời gian thôi

Mình thì mình cũng chỉ nói sơ sơ hoặc cho qua luôn vì thấy hơi mệt mỏi, vấn đề và công việc của chính mình còn chưa giải quyết xong thì lấy gì mà support/giải đáp cho mấy newbie ?

ok :D cho em chửi ké cái bọn mất dạy chuyên đi spam mail người khác luôn nhé. Ngày nào vô check mail cũng thấy tụi nó bom. :mad:

:( ai nhận Heo làm đệ với:( Hậu tạ 5 lít dầu ăn ngay:(

Có ai nhận em làm đệ tử không :confused:
Anh cho em theo với, cầm tay em và đưa lối
Có ai nhận em là đệ tử không

Công nhận nhiều bạn cái TÔI quá cao, hy vọng các bạn biết tôn trọng người khác một chút ... phải biết bất chấp chửi mắng để được chỉ bảo (đùa tí nhé) =))

Tít hay, dạo này tớ đi xin học thầy mà hong thầy nào chỉ hết. Muốn chửi cmn thề nhưng tôn trọng tiền bối :D Có thím nào hảo tâm cho mình làm đệ với :oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,725
Latest member
sinhpolice123
Back
Top Bottom