Announce Azs

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.253
Chào các bạn,

MMO4VNAZS trước đó đã có một lần hiểu nhầm và đã được giải quyết. Bỗng dưng hôm qua mình lại nhận được một số lá thư không được thiện cảm cho lắm.

Cả ngày hôm qua mình phải đi làm đến tối khoảng 6h mới về đến nhà. Vào kiểm tra Forum như mọi ngày, thì phát hiện có một lượng IP lạ đang attack MMO4VN, nhưng may sao Forum có hệ thống bảo vệ tự động nên không có vấn đề gì và hoạt động lại bình thường sau đó không lâu.

Lúc đó mình vào Forum thì thấy mình có tới 6 Private Messages mới, vào xem thì thấy đa số là message của thần chết từ AZS gửi cho mình. Mình không rõ thần chết là ai trong AZS đó nhưng thần chết đã để lại cho mình một loạt nhưng Private Messages mang tính chất đe dọa rất nhiều.

Và toàn bộ nội dung của các lá thư này đều liên quan đến Topic của member asia: http://mmo4vn.com/showthread.php?12550-Vi-sao-AZS-VN-lai-bi-hack. Nội dung bài viết dường như chỉ là thảo luận về một tin tức mới trên mạng. Không hề có một chút nội dung nào phạm Rules của Forum.

Như các bạn đã biết MMO4VN là ngôi nhà chung của mọi người, ai cũng có quyền viết bài miễn sao không vi phạm Rules của diễn đàn là được. Nên bài viết đó hầu như không có một vấn đề gì khi được Post vào mục Relax -> News. Và vì MMO4VNAZS không có liên quan gì đến nhau nên đã có 1 MOD Closed Topic này sau đó. Mình tưởng rằng mọi chuyện đã xong.

Rồi thì mình đi ra ngoài với một ít công việc. Sau đó trở về thì vào khoảng 10h30. Vào Forum thì nhận được một lá thư nữa của thần chết với nội dung cảnh cáo lần cuối. Nhưng mình cũng không nghĩ đây là một việc quá nghiêm trọng nên mình đi ngủ liền để lấy sức mai phải dậy sớm đi khám bệnh nữa.

Hôm nay thì mình phải đi khám bệnh sớm nên không kịp kiểm tra gì, cho tới giờ mình mới về nhà và kiểm tra thì thấy tối hôm qua lúc 11h30, Forum có bị một loạt những IP lạ tấn công. May mắn là Forum có hệ thống tự động nên đã xử lý xong trong khoảng 10' sau đó.

Mình không biết đây có phải là do thần chết làm hay không nhưng nếu đúng như thế thì hy vọng bạn cho mình một đôi lời về hành động này. Mình tuy là Admin nhưng cũng phải đặt lợi ích của các Members lên hàng đầu, họ phải được tự do ngôn luận nhưng phải theo Rules của diễn đàn. Điều này mới tạo nên được một cộng đồng thật sự. Giữa MMO4VNAZS đã có một sự hiểu nhầm nhỏ trước đó, nên giờ mình cũng hy vọng chúng ta không nên có thêm một sự hiểu nhầm nào nữa. Hy vọng bạn hãy cho mình biết những điều khó nói của bạn. Và mình cũng hy vọng sẽ giúp đỡ được bạn.

Và mình sẽ mở lại Topic: http://mmo4vn.com/showthread.php?12550-Vi-sao-AZS-VN-lai-bi-hack để thần chết có thể thảo luận về vấn đề của mình trong đó. Hy vọng bạn sẽ giải quyết được vấn đề của mình.

Các thành viên MMO4VN, nếu các bạn có thể tham khảo Topic này để biết một số thông tin tại sao mình không truy cập vào Forum được nha: http://mmo4vn.com/showthread.php?11684-Server-MMO4VN

Shin
Thân

sắp đánhn nhau rồi ^^

Đến phải tham gia UG .....:m042

Shin cũng cao tay nhỉ. Nhắc lại link bài viết vào đây thêm vài lần nữa, đối phương đe dọa thì ta cũng đáp trả ngay :))

Làm gì đáp trả?:| cổ nhân có chiêu thức mạnh nhứt của đánh nhau đó là biến thù thành đồng chí;)

Thôi núp lùm vậy, Đi học mới về đã nghe tin đánh nhau. Giờ ngoài đường cũng đánh nhau , Forum ảo cũng đánh nhau , :cry

oánh nhau cái nào .vụ này hay đây . thử cái đi admin

---------- Post added at 10:22 AM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

"thêm thù bớt bạn " là quốc sách hàng đầu:binhsua139:
-mình càng nhân nhượng chúng càng lấn tới .

nhưng mà mình thấy cái này 1 vài người oánh thui mà. :( sao mà bảo những 20 nhân lực

---------- Post added at 04:25 AM ---------- Previous post was at 04:23 AM ----------

trongazs thằng ít nhất cũng có vài cái vps. :) bạn bảo 20 người oánh, vị chi khoảng 50 VPS. hức hức, 4rum này k cần nhiều như thế mà :)... Bạn viết có chỗ đúng nhưng cũng k ít chỗ sai và đi quá, mình chỉ đứng trên phương diện người từng biết về vụ việc này. k có ý gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,961
Latest member
game789clubuk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week