SCAM Anh em cẩn thận cách lừa rất hay của bọn chuyên lừa đảo!

workwhileweb

Pre-verified
Reactions
148
MR
0.008
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Tình hình là như thế này
anh em đọc thứ tự là sẽ hiểu dưới hình ảnh nhé hãy cận thẩn
Đièu đáng chú ý là nó dùng nick linhdung19919 ad vào yahoo mình trước xong nó vẫn cho yahoo thật của linh dung nhưng khi mình coppy yahoo thật của linh dung dán vào thanh add để add mình ấn enter 1 phát nó hiện ra linhdung19919 thế là nói chuyện vì đã coppy đầy đủ rồi mà ai ngờ nói chơi trờ
ae cận thẩn nhé

Đổi qua skype đê hoặc dùng gmail chat cũng được...........

đã nhận thấy số tài khoản khác, sau đó còn thấy bạn nói "để kiếm cái nick cho chắc" mà lại vẫn chuyển khoản vào tài khoản kia thì cũng thật là :(

Hôm qua cũng thấy nick linhdung19919 rao mượn PP ver gì đấy hậu tạ 10$, mà mình nhớ bác linh dung thật có nick là linhdung1991 nên lơ & xoá nick luôn

Thánh Linh lại hiển Linh nữa hả

Lưu giữ bằng chứng kĩ đi, mai mốt nếu là rinny thì thêm tội, còn th scamer khác thì cho nó lên dĩa như rinny tiếp :D.

Tình hình vẫn là tình hình.

mie linh dung 1919 van di lua duoc nua atuong thang nay co nhieu reportscam lam roi ma

Trước thì linhdung1919 (nghi là của rinny, sau vụ nó bị anh em mmo vạch mặt thì thấy chìm xuống) làm náo loạn, giờ thì đến nick này, mình có cảnh báo rất rõ trong topic trung gian của mình rồi nên các bạn chú ý. Đều là đồng tiền mình bỏ công sức kiếm được, nên kiểm tra và xác nhận rõ ràng rồi hãy giao dịch.

Mình ko bao giờ thay đổi số tài khoản ngân hàng cũng như số điện thoại, nếu có vấn đề lập tức sẽ mở topic thông báo ngay!

chuột phải vào tên yahoo phần chi tiết liên lạc để làm cảnh hả bạn :|

Uh. Thớt chủ quan Vê lờ. Đến cả nội dung chuyển tiền cũng ko ghi. Ai biết đâu mà lần

Hôm qua con cờ hó này cũng dở trò cam mình mất cái tài khoản vagex,nó dùng muacard24,đờ cờ mờ,phải cẩn thận nha anh em

đã up proof thì up hẳn cái proof bank chuyển tiền chứ yahoo fake mấy hồi rồi giả vờ report, Còn nếu là thật thấy tài khoản khác mà vẫn cứ chuyển tiền thì thớt là 1 thằng đầu đất có 1 0 2 ko chết cũng uổng đừng hỏi sao scam vẫn tồn tại. Bao nhiêu topic report rồi mà vẫn ngu thế hả thớt

Sao yahoo giờ lắm lỗ hổng thế nhỉ :confused:
Lỗ hổng gì đâu, nó đặt nick là linhdung19919, nick thật là linhdung1991 thì khi đánh vào ô tìm kiếm chỉ cần k để ý là nó tự nhận yahoo linhdung19919 thôi
Ví dụ minh họa

Chủ thớt được add nick linhdung19919
Chủ thớt chưa add nick linhdung1991

Khi vào ô tìm kiếm nhấn linhdung1991 ~> nó tự chọn nick linhdung19919 như hình minh họa

Có gì nhỉ? Cần thiết thì ra ngân hàng mà kiện nó để nó lấy lại tiền cho mình, làm rùm beng lên chứ im im sao được bạn?

Lỗ hổng gì đâu, nó đặt nick là linhdung19919, nick thật là linhdung1991 thì khi đánh vào ô tìm kiếm chỉ cần k để ý là nó tự nhận yahoo linhdung19919 thôi
Ví dụ minh họa

Chủ thớt được add nick linhdung19919
Chủ thớt chưa add nick linhdung1991

Khi vào ô tìm kiếm nhấn linhdung1991 ~> nó tự chọn nick linhdung19919 như hình minh họa

thằng yahoo này sao dở vậy ta , đúng ra cái nào chính xác thì phải cho lên đầu chứ nhỉ :eek:

Anh em trước khi giao dịch nhớ check thông tin kỹ càng một xíu, Hiện scammer thường fake nick yahoo rất nhiều.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,764
170,854
Latest member
matcha999
Back
Top Bottom