Ai đang xem MMO là nghề chính thì nhào vô chém gió!

khongthay99

Senior
Reactions
227
MR
0.000
EM làm lương cũng khá, nhưng lúc mọi người hỏi bửa nay làm gì thì khó trả lời lắm các bác ạ! ( không lẽ nói ở nhà ăn bám :( ))

CÓ bác nào gặp trường hợp như em không?

mình làm lương công ty 6tr nhưng ở trên văn phòng cũng ít phải làm gì chỉ phải chạy đi nói chuyện, ký hợp đồng với khách hàng, đối tác nên thời gian rảnh mình làm captcha
lương công ty và lương làm captcha của mình tương đương nhau nên ko biết nên coi cái nào là nghề chính :m190:

EM làm lương cũng khá, nhưng lúc mọi người hỏi bửa nay làm gì thì khó trả lời lắm các bác ạ! ( không lẽ nói ở nhà ăn bám :( ))

CÓ bác nào gặp trường hợp như em không?

Đúng là khó trả lời thật, gặp mấy người lớn tuổi thì: "Nó làm mấy cái thứ vớ vẩn, cả ngày ôm máy tính chơi game chứ gì" :binhsua162:

Nếu không đi làm cơ quan thì bảo làm tự do rồi cười cho qua là xong ^^

làm mmo còn sướng chán so với đi làm ngoài, đang trưa nắng nó bắt dắt xe đi kí hợp đồng ở xa 10 km, rồi lúc có vấn đề nó lại xỉa xói nói này nọ bực vcl lắm.
Chẳng qua đi làm là để có mối quan hệ chứ stress lắm

làm mmo còn sướng chán so với đi làm ngoài, đang trưa nắng nó bắt dắt xe đi kí hợp đồng ở xa 10 km, rồi lúc có vấn đề nó lại xỉa xói nói này nọ bực vcl lắm.
MMO thì mình giống như làm chủ, hết tiền thì cố mà cày, dư tiền lại phè phỡn, còn đi làm cty là làm thuê phải khác chứ :binhsua163:

mình làm lương công ty 6tr nhưng ở trên văn phòng cũng ít phải làm gì chỉ phải chạy đi nói chuyện, ký hợp đồng với khách hàng, đối tác nên thời gian rảnh mình làm captcha
lương công ty và lương làm captcha của mình tương đương nhau nên ko biết nên coi cái nào là nghề chính :m190:

captcha mà bạn làm 6tr/tháng là pro lắm đó!

- - - Updated - - -

chuẩn, giải thích thêm rắc rối :binhsua15:

lỡ lên nhà của con gấu! 3 mẹ hỏi cũng khó trả lời lắm à!

sao bạn lại so sánh như thế đc, MMO cũng chỉ là nhất thời thôi ko theo bản thân mình cả đời được đâu đúng là MMO kiếm đc tiền có thể nói là nhiều hơn bên ngoài những công việc khác, nhưng bạn cứ suy nghĩ đi cty lượng 6 7tr nếu như làm văn phòng thì đa phần time toàn ngồi 1 chỗ thôi, lâu lâu cũng đi ký hợp đồng này nó, ko lẻ lúc nào cũng bắt bạn đi ký hợp đồng, mình nói thật mình đang làm MMO nói chung làm biếng tháng vẫn 5tr xuyên tí tháng 10tr vẫn có time rãnh chơi bời, nhưng vẫn muốn tìm 1 công việc bên ngoài hoặc đầu tư cái gì đó buôn bán, để sự nghiệp với cuộc sống sau này vững hơn
mà làm MMO nhìu khi người khác hỏi mình làm gì, cũng chỉ nói 1 câu nhà báo ( ăn bám đó ) nhà báo là báo cha báo mẹ đó :binhsua01:

- - - Updated - - -

captcha mà bạn làm 6tr/tháng là pro lắm đó!

- - - Updated - - -

lỡ lên nhà của con gấu! 3 mẹ hỏi cũng khó trả lời lắm à!

dạ con làm nhà báo cô ạ :binhsua15:

Từ hồi còn đang học mỗi lần ngồi nghe mẹ nói chuyện cơ quan là thấy chán rồi. Thời buổi bây giờ nữa, không nịnh không tiền thì đố mà tiến. Đấy là có việc rồi chứ bây giờ ra trường đi tìm việc còn khổ dài dài =="

MMO tự do nhưng thu nhập có thể không bền, tùy quyết định mỗi người thôi :D

Ai nói gì kệ cha họ đi bạn,nếu là bạn bè người thân hỏi thì hãy trả lời là làm việc trên mạng,mình cũng hay bảo vậy,còn thành phần ất ơ khác hỏi mình chỉ bảo ngồi chơi cũng có tiền,nó ko tin mình show cái balance paypal,wmz ra cho nó thốn :binhsua15:

sao bạn lại so sánh như thế đc, MMO cũng chỉ là nhất thời thôi ko theo bản thân mình cả đời được đâu đúng là MMO kiếm đc tiền có thể nói là nhiều hơn bên ngoài những công việc khác, nhưng bạn cứ suy nghĩ đi cty lượng 6 7tr nếu như làm văn phòng thì đa phần time toàn ngồi 1 chỗ thôi, lâu lâu cũng đi ký hợp đồng này nó, ko lẻ lúc nào cũng bắt bạn đi ký hợp đồng, mình nói thật mình đang làm MMO nói chung làm biếng tháng vẫn 5tr xuyên tí tháng 10tr vẫn có time rãnh chơi bời, nhưng vẫn muốn tìm 1 công việc bên ngoài hoặc đầu tư cái gì đó buôn bán, để sự nghiệp với cuộc sống sau này vững hơn
mà làm MMO nhìu khi người khác hỏi mình làm gì, cũng chỉ nói 1 câu nhà báo ( ăn bám đó ) nhà báo là báo cha báo mẹ đó

cũng biết là nhất thời! nhưng cũng nhờ nó mà mình có cái đà để phát triển sự nghiệp chứ nhỉ! giờ muốn có 1 công việc ngon ngon cũng cần phải có tiền ( không thì học phải cực giỏi) muốn kinh doanh cũng phải có vốn chứ nhỉ!

cũng biết là nhất thời! nhưng cũng nhờ nó mà mình có cái đà để phát triển sự nghiệp chứ nhỉ! giờ muốn có 1 công việc ngon ngon cũng cần phải có tiền ( không thì học phải cực giỏi) muốn kinh doanh cũng phải có vốn chứ nhỉ!

cái nào cũng có sự thành công riêng nếu bạn dồn hết tâm huyết , đừng đứng giữa rồi bước trái sang phải , nó giống như con cua vậy đó đi ngang thôi chứ ko đi tới dc :))

Tớ thấy chả có j khó cả. Tớ trả lời câu hỏi này ko bit với biết bao nhiêu người rồi. Nhỏ có, lớn có, bé có già có.
Bảo là: "Tôi làm CNTT, làm công việc thông qua mạng hết. Ở nhà nhận dự án rồi làm. Nhận tiền cũng qua mạng luôn. Chứ ko có lên cty làm."
Nếu họ hỏi chi tiết thì nói rõ chi tiết.

Các bạn trả lời ko được, tớ nghĩ là do ko dám nói thì đúng hơn. Vì cviec như Offer, Captcha, thì bit nói thế nào??
Chả lẽ bảo là "Con lên mạng.. cạp đất sống" hoặc là con "Cheat offer để sống".

Haiz. Tốt nhất là học 1 nghề nào đó rồi đi làm ở ngoài và xem mmo là tay trái (thật ra là tay phải). Lúc đó ko sợ câu hỏi về nghề nghiệp nữa.

mình coi mmo như nghê 9 đây, trước thi vào cao đẳng học được 3 tháng, là sv năm 1, vì ham kiếm tiền nên bỏ học theo mmo lun :D

thì như mình nói đó bạn MMO song hành cũng 1 việc khác bên ngoài lấy ngắn nuôi dài, tương lai vẫn là trên hết MMO ko thể xác định đc tương lại cho bạn đâu, nhưng nó có thể giúp bạn 1 phần cho tương lại sư nghiệp của bạn đó, bạn hãy cùng làm MMo với việc bạn đang có gom vốn kiếm cái gì đó mà làm ăn bạn ah, bạn ko nghĩ đến chuyện bỏ nghề bên ngoài mà chỉ theo MMO lỡ bão 1 cái thì sẽ thế nào

- - - Updated - - -

mình coi mmo như nghê 9 đây, trước thi vào cao đẳng học được 3 tháng, là sv năm 1, vì ham kiếm tiền nên bỏ học theo mmo lun :D

dại thật :binhsua08:

thì như mình nói đó bạn MMO song hành cũng 1 việc khác bên ngoài lấy ngắn nuôi dài, tương lai vẫn là trên hết MMO ko thể xác định đc tương lại cho bạn đâu, nhưng nó có thể giúp bạn 1 phần cho tương lại sư nghiệp của bạn đó, bạn hãy cùng làm MMo với việc bạn đang có gom vốn kiếm cái gì đó mà làm ăn bạn ah, bạn ko nghĩ đến chuyện bỏ nghề bên ngoài mà chỉ theo MMO lỡ bão 1 cái thì sẽ thế nào

hì! bỏ MMO thì mình đi sửa máy tính dạo!

giống tớ thế! tớ đi học có ngày ko có tiền gởi xe phải về! nhục đừng hỏi! thế là quyết tâm kiếm tiền!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,749
172,806
Latest member
hoangkien6

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week