• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

ACE nào ở Bình Dương, khá hoặc giỏi Lập Trình Web thì vào xem tí nha ^^!

emyeusss7

Legendary
Reactions
1,906
MR
40.385
Insuree Balance
3273|512
Service Details
1||Software, Tools|https://mmo4me.com/threads/captcha69-com-giai-recaptcha-google-v2-text-captcha-image-captcha-250k-vcb.353949/|51.2|VIP9|0|5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Mình thì hơi kém môn văn, nên cũng ko biết mở đầu thế nào, thành ra là mình vào thẳng ý chính luôn nha :D

Khoãng giữa năm 2015 thì mình bắt đầu mò mẵm chính thức vào lập trình web, rồi cũng vừa học vừa nghĩ, tại cũng có nhiều việc làm MMO mà :D
Đến nay thì mình cũng xác định là mình thích học lập trình web, nhưng mấy lớp học ở Bình Dương thì đa phần là ASP không à, mình thì chỉ thích php thôi.
Lên Sài Gòn học thì xa quá, thật ra cũng có học vài khóa trên đấy, nhưng đi xa, nên là có vài bửa quan trọng cũng phải nghĩ vì vài lý do cá nhân, cũng như là đi đường xa quá mà bửa đó đang mệt nên nghĩ.
Quyết định giờ về Bình Dương lại chuyên tâm tìm ai đó khá hay giỏi về php để học, mà đi tìm Thầy Cô chuyên ngành php cũng chả có luôn :(

Nay mình lập topic này với hy vọng "Trao Đổi" với 1 ai đó sống tại Bình Dương :D Nội dung thế này:
=> Bạn sẽ nhận dạy mình chuyên sâu về lập trình web, đổi lại mình sẽ chia sẽ tất cả những thứ mình biết về MMO
=> Mình thì tập trung chủ yếu về mảng Offers thôi, những mảng khác thì có biết chút chút, nói chung thì về nguyên lý là mình nắm hết, chỉ là ko có tập trung nghiên cứu thôi :D

Cám ơn vì đã xem. Thân !

@MOD: nếu mình post sai box thì xin vui lòng move sang box khác giúp mình nhé, cám ơn !

Mình thì hơi kém môn văn, nên cũng ko biết mở đầu thế nào, thành ra là mình vào thẳng ý chính luôn nha :D

Khoãng giữa năm 2015 thì mình bắt đầu mò mẵm chính thức vào lập trình web, rồi cũng vừa học vừa nghĩ, tại cũng có nhiều việc làm MMO mà :D
Đến nay thì mình cũng xác định là mình thích học lập trình web, nhưng mấy lớp học ở Bình Dương thì đa phần là ASP không à, mình thì chỉ thích php thôi.
Lên Sài Gòn học thì xa quá, thật ra cũng có học vài khóa trên đấy, nhưng đi xa, nên là có vài bửa quan trọng cũng phải nghĩ vì vài lý do cá nhân, cũng như là đi đường xa quá mà bửa đó đang mệt nên nghĩ.
Quyết định giờ về Bình Dương lại chuyên tâm tìm ai đó khá hay giỏi về php để học, mà đi tìm Thầy Cô chuyên ngành php cũng chả có luôn :(

Nay mình lập topic này với hy vọng "Trao Đổi" với 1 ai đó sống tại Bình Dương :D Nội dung thế này:
=> Bạn sẽ nhận dạy mình chuyên sâu về lập trình web, đổi lại mình sẽ chia sẽ tất cả những thứ mình biết về MMO
=> Mình thì tập trung chủ yếu về mảng Offers thôi, những mảng khác thì có biết chút chút, nói chung thì về nguyên lý là mình nắm hết, chỉ là ko có tập trung nghiên cứu thôi :D

Cám ơn vì đã xem. Thân !

@MOD: nếu mình post sai box thì xin vui lòng move sang box khác giúp mình nhé, cám ơn !

Cậu nắm đến đâu PhP rồi
Đã đến OOP chưa
Đã lập trình ra 1 chương trình nào cụ thể chưa, đã có sản phẩm cụ thể chưa
Và cuối cùng là: Mục đích cuối cùng cậu muốn làm được 1 sản phẩm như thế nào, có demo ko

Cậu nắm đến đâu PhP rồi
Đã đến OOP chưa
Đã lập trình ra 1 chương trình nào cụ thể chưa, đã có sản phẩm cụ thể chưa
Và cuối cùng là: Mục đích cuối cùng cậu muốn làm được 1 sản phẩm như thế nào, có demo ko
Mình học chủ yếu là qua video dạy của Đại Học Khoa Học Tự Nhiên TPHCM
Mấy cái viết tắt OOP, MVC.... mình có hiểu, nhưng mình chưa nắm
Viết ra web thì mình có viết dc cái web offers từ khoãng cuối năm 2015
Mục đích mình muốn là có 1 công việc thực sự ngoài xã hội, có thể nắm vững lập trình web để đi làm, vì MMO mình nghĩ là 1 thời gian vài năm nữa, nó cũng sẽ lụi tàn thôi ( lụi tàn những thứ mình đang nắm :D ) Lúc đó mình ko theo đc nữa, thì vẫn có cái nghề mà sống ngoài xã hội chứ :D
demo => bestapp69.net

.

Mình học chủ yếu là qua video dạy của Đại Học Khoa Học Tự Nhiên TPHCM
Mấy cái viết tắt OOP, MVC.... mình có hiểu, nhưng mình chưa nắm
Viết ra web thì mình có viết dc cái web offers từ khoãng cuối năm 2015
Mục đích mình muốn là có 1 công việc thực sự ngoài xã hội, có thể nắm vững lập trình web để đi làm, vì MMO mình nghĩ là 1 thời gian vài năm nữa, nó cũng sẽ lụi tàn thôi ( lụi tàn những thứ mình đang nắm :D ) Lúc đó mình ko theo đc nữa, thì vẫn có cái nghề mà sống ngoài xã hội chứ :D
demo => bestapp69.net

Làm như cái demo site này bestapp69.net thì học từ đầu đến lúc làm được không quá 1 tháng đâu bạn :D
Hay đó là sản phẩm của bạn vậy.
Cái này PHP thuần cũng làm được rồi đấy
Còn để có công việc về lập trình web bên ngoài thì bạn cần chuyên tâm theo 1 hướng thôi
- Hoặc làm bên giao diện web, hướng tới 1 designer, gọi là Front-End
- Hoặc làm bên xây dựng chức năng cho web , gọi là Back-end
Còn làm được cả hai thì khá khó và tốn thời gian, làm được cả hai thì ứng tuyển làm Full Stack.

Làm như cái demo site này bestapp69.net thì học từ đầu đến lúc làm được không quá 1 tháng đâu bạn :D
Hay đó là sản phẩm của bạn vậy.
Cái này PHP thuần cũng làm được rồi đấy
Còn để có công việc về lập trình web bên ngoài thì bạn cần chuyên tâm theo 1 hướng thôi
- Hoặc làm bên giao diện web, hướng tới 1 designer, gọi là Front-End
- Hoặc làm bên xây dựng chức năng cho web , gọi là Back-end
Còn làm được cả hai thì khá khó và tốn thời gian, làm được cả hai thì ứng tuyển làm Full Stack.
ừ thì mình học trong 1 tháng là viết ra web đó :D
thì mình có nói là php thuần mà
thường khi đi làm thì học 1 trong 2 cái bạn nêu là đc rồi hả, hay như thế nào bạn ?

giao diện thường hay đi mua cho nhanh, free cũng nhiều
nếu ko có những ng đi học lập trình như mình, thì ai bán cho bạn mua >?

giao diện thường hay đi mua cho nhanh, free cũng nhiều

Nếu làm quen rồi thì mua hoặc RIP lại giao diện của chỗ khác
Còn đang học thì ko nên làm vậy

ừ thì mình học trong 1 tháng là viết ra web đó :D
thì mình có nói là php thuần mà
thường khi đi làm thì học 1 trong 2 cái bạn nêu là đc rồi hả, hay như thế nào bạn ?

Làm 1 trong hai cái đó thôi
Đừng ham hố lắm
Vì làm giỏi cả hai thường khó chu toàn
Nếu mới thì cứ học làm Front-End là tốt nhất, Vì nó dễ hơn so với Back End
Vì backend phải đi sâu vào OOP và MVC , ứng dụng MVC ở các FrameWork, mà các FW thì thay đổi liên tục, cập nhật liên tục nên nói thực cũng phải học rất nhiều

nếu ko có những ng đi học lập trình như mình, thì ai bán cho bạn mua >?
Hồi trước, bà giáo bảo bây giờ người ta làm tool tạo 1 loạt, với lại học php không thì chưa đủ đi làm ngoài, theo học mấy khoá người ta đang dạy ấy rrồ hỏi thầy là chuẩn nhất

Làm 1 trong hai cái đó thôi
Đừng ham hố lắm
Vì làm giỏi cả hai thường khó chu toàn
Nếu mới thì cứ học làm Front-End là tốt nhất, Vì nó dễ hơn so với Back End
Vì backend phải đi sâu vào OOP và MVC , ứng dụng MVC ở các FrameWork, mà các FW thì thay đổi liên tục, cập nhật liên tục nên nói thực cũng phải học rất nhiều
Bạn có tài liệu tiếng việt nào để học Front-End ko, cho mình xin với :D
Cám ơn bạn !

Hồi trước, bà giáo bảo bây giờ người ta làm tool tạo 1 loạt, với lại học php không thì chưa đủ đi làm ngoài, theo học mấy khoá người ta đang dạy ấy rrồ hỏi thầy là chuẩn nhất
mình có học Android, với Laravel 5 (đang hot) mà học xong cũng ko biết làm gì, vì trong đấy dạy y như nước đổ vào cái khuôn ấy, làm y chang thì ra, mà chỉnh tí lại lỗi tè lè @@

Front End thì bạn cứ cày: Bootstrap, jQuery, Photoshop, html5 là ổn ổn rồi :D
Bootstrap thì mình có dùng thử, cũng có vẽ 1 cái giao diện, test thử trên di động, thấy cũng ok :D
jQuery thì chưa biết tí gì hết @@
Photoshop thì hôm đi làm trong cty hồi năm ngoái, cũng có dc luyện sơ, cũng biết chuyển từ psd sang thành template :D mà xi đa lắm :p
html5 thì hình như có đụng rùi, mà ko biết sao nữa @_@

mà giờ học 1 phát 4 cái, hơi bị chua nhỉ, nhất là thằng photoshop @_@

Bootstrap thì mình có dùng thử, cũng có vẽ 1 cái giao diện, test thử trên di động, thấy cũng ok :D
jQuery thì chưa biết tí gì hết @@
Photoshop thì hôm đi làm trong cty hồi năm ngoái, cũng có dc luyện sơ, cũng biết chuyển từ psd sang thành template :D mà xi đa lắm :p
html5 thì hình như có đụng rùi, mà ko biết sao nữa @_@

mà giờ học 1 phát 4 cái, hơi bị chua nhỉ, nhất là thằng photoshop @_@

Đó là nghề mà bạn, học nghề phải mất nhiều time chứ :D
Nhanh thì 3-6 tháng là đi làm được. Lương 4-6m/tháng.
Front End làm về giao diện, mỗi người 1 mắt nên khó chiều lắm.
Mình thì khoái Back End hơn. :cool:

Đó là nghề mà bạn, học nghề phải mất nhiều time chứ :D
Nhanh thì 3-6 tháng là đi làm được. Lương 4-6m/tháng.
Front End làm về giao diện, mỗi người 1 mắt nên khó chiều lắm.
Mình thì khoái Back End hơn. :cool:
ừm thì mình nghe bảo Back-End lương tầm 1k -> 3k$ ko à :D
mà học cái đó chắc max điên lắm nhỉ :D

Góp ý chút, nếu muốn giỏi lập trình web để có thể đi làm thì phải biết các điều sau đây:

I/Cơ bản
1/html, htlm5
2/css
3/javascript
4/ngôn ngữ xư lí tại server. Ở đây bạn chọn là PHP
5/ajax
6/các giao thức web: POST, GET, pipeline
7/các hệ cơ sở dữ liệu:
7a. CSDL dạng quan hệ: MySQL, Oracle, MsSQL ... (phải biết sử dụng ngôn ngữ SQL để xử lí dữ liệu)
7b. CSDL dạng không quan hệ: Cassandra (facebook đang dùng), Bigtable (Google đang dùng), Mongodb, Redis Labs ...

II/Nâng cao chút: nghiên cứu về các mô hình
1/MVC là gì? (trong dạng thuần web)
2/Mô hình 3 lớp, 4 lớp là gì? (trong dạng có giao tiếp với application) - webservice

III/Nâng cao hơn chút nữa: quan tâm đến thiết kế, định hướng code như thế nào (từ trên xuống, từ dưới lên...)
1/Pattern là gì?
2/Skeleton là gì?

IV/Nâng cao chút nữa để có thể làm Project Manager:
1/Kĩ năng teamwork
2/Sử dụng các phần mềm phân chia công việc (Project Manager dễ dùng)
...còn nhiều nữa, mỏi tay quá +_+
Ah nếu có gì ở trên không biết có thể vào wiki đọc từ từ sẽ biết.
Cho thêm lời khuyên: nên biết thêm CSDL Cassandra, vì dựa trên thống kê về việc làm và mức lương thì kĩ sư làm về Cassandra mức lương cao hơn những người khác ở cùng 1 ví trí ít nhất 20%

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,909
170,983
Latest member
taiduc
Back
Top Bottom