A E tư vấn mua laptop với

ntynguyet

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đang tính mua laptop mà ko biết nên chọn nhãn hiệu gì là ok nhất nhỉ. Có nên mua cấu hình mạnh nhất không nhỉ hay core i3 là ok rùi nhỉ tại sợ lâu năm xuống đời lạc hậu. Ko biết có nên bỏ 1 khoảng tiền lớn mua hàng cực chất ko nhỉ a e?? hay bt là đc rồi nhỉ

Last edited by a moderator:
Bao nhiều tiền và mua làm những công việc gì?

asus vẫn là bền và giá rất là bình dân

giống như bạn này!!! mình muốn mua con 6-8 chai để làm mmo mà ko biết nên chon con nào ko biết có pro nào chỉ dẫn cho mình nên mua con nào với!!! có core ỉ càng tốt nhãn hiệu ko quan trọng lắm!!! :)) mong pro chỉ giáo em với!!!

mua để xài lâu dài thôi cậu, như giờ thì chưa cần cấu hình mạnh but biết đâu về sau cần chạy phần mềm nặng sao. Ko biết có nên bỏ 1 khoảng tiền lớn mua hàng cực chất ko nhỉ a e?? hay bt là đc rồi nhỉ

mua thì mua cho đáng 1 tí!!!! ko thì yếu yếu sau này cần dễ điên lắm khi nó í à ì ạch

mình làm captcha mà máy mình con dell core i7 ram 16ghi mà chạy ko nổi cậu nè, mua con mạnh mạnh nha :binhsua90:

tùy vào nhu cầu sử dụng của bạn nữa, cái này bạn biết rõ nhất, mua những hãng như dell hay asus đều ngon lành :binhsua90:

:m190: 22tr thỳ loại nào oke nhỉ :m190: hỏi giùm nhỏ cháu nó thích I7

mình làm captcha mà máy mình con dell core i7 ram 16ghi mà chạy ko nổi cậu nè, mua con mạnh mạnh nha :binhsua90:

máy cậu mua hết nhiu thế cậu??? mà gõ cạp ko làm gì ko nổi chứ, máy cậu là khủng nhất hiện giờ rùi

mua thì nên chọn i5 lun đi, i3 bớt đi chẳng bao nhiêu cả, tầm 12-13 là khá ngon rồi, nếu ko phải là dân cày game, vs lại h i5 thế hệ thứ 4 rùi mua thì mua cho đáng tiền, chọn mấy mã 4xxxU, 4xxxY, 4xxxS j đó thì ngon( max TDP ~ 15W), mà thường laptop nó integrate dòng xxxxM thôi (cũng mát Max TDP~ 35W), nói chung càng ngày càng mạnh càng rẻ, đề xuất nên súc ASUS rất mát, mình đang xài con A-SÚC chip core i5 3210M thế hệ 3 mua tháng 10 năm ngoái, công nhận nhận khá ổn lại rẻ, vọc song song 3 hệ điều hành(lâu lâu bị đứng hình kiểu deadlock vậy, cũng ko biết bệnh j chỉ khi dung UBUNTU ms bị) chưa đem đi bảo hành bao giờ, vệ sinh thì tự làm lun đem ra bảo hành mất công này nọ>.< (hàng chính hãng Vĩnh Xuân^^)

mua thì mua cho đáng 1 tí!!!! ko thì yếu yếu sau này cần dễ điên lắm khi nó í à ì ạch

mua hàng xịn giá khủng vài năm nữa nó giảm giá nặng cũng thấy tiếc nhỉ hixx hàng điện tử giảm kinh quá

xúc đại con mac pro đê 2 hệ điều chạy ngon lun

mac pro tiền đâu chịu cho nỗi cậu mà đa số 13in xài nhìn ko đã mà hàng 15,6 in thì mắc bà cố

dễ thôi, 6 - 8 triệu thì code i3 đời 2, i3 đời 3 thì tầm 9tr. i3 đời 4 thì ...chưa thấy (có mà mình chưa biết). tất cả ram từ 2GB trở lên. nếu có tiền thì mua tầm 10tr dòng asus, chọn con nào i3 đời 3 (không cần i5 đâu, chả khác nhau mấy), VGA rời 1G, ram 4GB, hdd 320GB hoặc 500GB. mua loại đó xài vài năm là ổn rồi, nếu có nhiều tiền thì mua loại nhiều tiền, theo tớ thì cứ loại trung trung mà xài, vài năm có đổi con khác cũng được, mua loại đắt vài năm rớt giá thảm hại rồi cũng thấy tiếc. có điều kiện thì thay con SSD 128GB hoặc 256GB xài cho máy nó nhanh, làm mmo cấu hình đó tạm đủ rồi. à, màn hình thì thik nhiêu cũng được, với mình thì 14,1 và 15,6 là những con số ưa thích. hehe. chấm dứt comment, tùy vào nhu cầu và khả năng của bạn, có nhu cầu và khả năng mà chưa biết chọn kiểu gì thì pm tớ, hỗ trợ sẵn sàng, kể cả bán máy cho cậu luôn cũng ok :binhsua01:. tớ không có kinh doanh trên này đâu nhé, trục lợi tí thôi, đừng ném đá tớ tội nghiệp, có điều xin nhận gạch dưới mọi hình thức:binhsua08:

cho hoi cau hinh nay du manh chua

thêm HDD là 500GB nhe.

asus đi bạn. Còn cái khoản lạc hậu thì khỏi lo quan trọng là hiệu năng và độ bền thôi. Lap mình mua cách đây khoảng hơn 4 năm chạy core 2 dual vẫn xài tốt;))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,774
Latest member
shamsham

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back