23 tuổi có nên đi học lại đại học không?

MÌnh năm nay 22 tuổi rồi! trước đây có đi học đại học nhưng do kinh tế khó khăn nên mình đảnh bỏ để ở nhà học MMO!
Qua 3 năm làm MMO giờ mình cũng tích góp được 1 số tiền để tự lo cho mình và việc học!
NHưng sang năm học thì mình đã 23 tuổi rồi!
Bây giờ mình học thì có quá muộn ko ạ? các bác cho em ý kiến với!

thi trường gì thế bạn ??

Minh 25t mà học văn bằng 2 đại hoc và.còn.
Dinh ho c len nua. Tuy nhien có điều này chủ pic hãy nho
Hãy học ngành minh đam mê,tuyệt đối ko chạy
Theo xu thế nhất thoi vì nó quyết định việc gioi và hạnh
Phúc của bạn sau này

:m122: học học nữa học mãi...thi thi nữa thi mãi thi rớt thi lại thi rớt nữa học lại học ko dc bỏ học lại về làm MMO :m122:

NVQS thì em 100% không đi rồi!

- - - Updated - - -

mình học CNTT! 1 phần vì đam mê! và 1 phần có thể giúp đỡ trong lĩnh vực MMO này!
Vậy thì nên đi học đi bạn ! Có đam mê sẽ sớm thành công nếu không thành công cũng giúp bạn cho sự nghiệp MMO mà !

học vì kiến thức kỹ năng hay học vì bằng cấp, nếu học vì kiến thức thì không nhất thiết là đại học, đại học chỉ toàn kiến thức hàn lâm chung chung không áp dụng được, với lại phải học thêm mấy môn chính trị quốc phòng. Nếu muốn có kỹ năng thì đi học nghề có dạy thực hành nhiều.

học vì kiến thức kỹ năng hay học vì bằng cấp, nếu học vì kiến thức thì không nhất thiết là đại học, đại học chỉ toàn kiến thức hàn lâm chung chung không áp dụng được, với lại phải học thêm mấy môn chính trị quốc phòng. Nếu muốn có kỹ năng thì đi học nghề có dạy thực hành nhiều.

Phán như thánh...nếu học tại trường sẽ có bài bản và hiểu đc từ cơ bản trở nên(nếu chịu học) còn tự học thường thì chỉ đc cái kiến thức áp dụng ngya thôi.

quá chuẩn
mình có quen đứa bạn học CNTT thi ko đỗ ĐH nên học đào tạo từ xa
nó rất có niềm đam mê nên học rất nhiều giờ ra trường bằng chính của nó là đại học từ xa but kiến thức thì ko kém quốc gia với bách khoa mấy
mấy đứa học CNTT chính cống đang học cao học but toàn học lý thuyết trong trường hỏi thì bọn nó chưa xin đc việc thì cứ học đã

Trong này có bác nào xem MMO là nghề chính không? em thì hiện tại chỉ biết làm MMO để kiếm tiền! nên muốn học thêm để mà phòng thân! lỡ sau này MMO ko làm được nữa cũng có cái mà kiếm sống!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,940
173,018
Latest member
ip14giabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week