23 tuổi có nên đi học lại đại học không?

Em ủng hộ việc đi học bác ạ. Em mới 93 cũng chưa thể biết học nhiều sau này có ích gì ko nhưng vẫn thấy tại sao nhiều người vẫn còn cố gắng học. Học thì ấm vào thân. Lớp em có anh năm 86 tốt nghiệp xây dựng rồi, nhà cũng có thể lo công việc nhưng vẫn học thêm bằng tài chính nữa. Em hỏi thì bảo là có cơ hội được đi học thì ta vẫn nên học. Chắc ổng định mở công ty. Vote bác thớt đi học về mở công ty cho hoành tráng. :)

MÌnh năm nay 22 tuổi rồi! trước đây có đi học đại học nhưng do kinh tế khó khăn nên mình đảnh bỏ để ở nhà học MMO!
Qua 3 năm làm MMO giờ mình cũng tích góp được 1 số tiền để tự lo cho mình và việc học!
NHưng sang năm học thì mình đã 23 tuổi rồi!
Bây giờ mình học thì có quá muộn ko ạ? các bác cho em ý kiến với!
chủ thớt khổ vl, còn học còn khổ, đi làm lấy vợ đi :m019:

tưởng 23 hóa ra 22 trẻ chán. Tốt nhất chú e nên xem trường đó bằng cấp có ích lợi cho mai sau ko. Đúng chuyên ngành thì học thôi ko phí công sức

ko muộn nhưng cần xác định lên học ngành gì để ra trường làm đúng ngành, chứ cứ học linh tinh, ra trường làm trái ngành thì thà ko học còn hơn.:binhsua85:

cái yếu nhất của giáo dục việt nam đó là định hướng nghề nghiệp 1 cách rõ dàng. các thầy thường nói học ngành này bạn có thể làm cái nọ cái kia... nhưng quan trọng có ai thuê bạn làm cái đó ko?. Đừng tin lời các thầy mà hãy nhìn vào thực tế xã hội cần gì, hãy vào các trang tuyển dụng để xem nhu cầu tuyển dụng của các nhà tuyển dụng ra sao, họ yêu cầu gì, luơng thế nào... từ đó xác định cho mình con đường đi đúng hướng. :binhsua85:

26 tuổi. 2 bằng đại học, nhưng dự là sẽ đi học tiếp. ko phải học đh nữa mà là học những điều mình muốn và phục vụ cho ước mơ thủa nhỏ.......

đi học công an 1,5 năm về thực tập cái phân công công tác luôn tui 22t cũng đang tính đi học nề :) nhà con 1 học để được về gần nhà làm

vote đi học, mình mới học cd mà h vẫn muốn ôn thi dh, học ngành khác lại từ đầu. mình cg 23t rồi ==

mình cũng 23 tuổi và đang chán học, còn nợ vài môn nữa là được thoát khỏi cảnh học hành rồi, nghĩ đến chuyện đó thôi mà vui ko tả nổi :">

Đơn giản là có cái bằng ĐH bác sẽ ko sợ thất nghiệp, dù khủng hoảng có xảy ra, công nhân thất nghiệp nhưng với tấm bằng DH bác vẫn có thể làm công việc kiếm 3-5tr/tháng.

Đơn giản là có cái bằng ĐH bác sẽ ko sợ thất nghiệp, dù khủng hoảng có xảy ra, công nhân thất nghiệp nhưng với tấm bằng DH bác vẫn có thể làm công việc kiếm 3-5tr/tháng.
Có bằng sẽ không sợ thất nghiệp ư???? @@
nghe có vẻ sao sao ý nhỉ.
1 đống bạn bè mình, với 1 đống bằng ngon, đang há mỏ chờ việc kìa, mà chắc chắn rằng ko chỉ có bạn mình thôi đâu, 1 đống người ra trường có bằng ngon hẵn hoi, nhưng vẫn thất nghiệp dài dài.
Nói đúng hơn, có tiền mới ko sợ thất nghiệp :">

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,940
173,018
Latest member
ip14giabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week