SCAM yahoo davidrapier844 / Phương thức scam = TV không mới. Report để ae đề phòng

nhapamz

Junior
Reactions
85
MR
0.015
Phone Number
Call me! Call me!
Mình cần thanh toán 400$ qua paypal để mua gc thanh toán bằng btc
Và thủ đoạn của dog scam như sau:
1/ Giả làm người nước ngoài (Mỹ ) nói có người ở MMO giới thiệu
2/ Chấp nhận send first để tạo lòng tin
3/ Yêu cầu send btc vào wallet block chain để để dàng xem history nhưng mục đích thực chất để dễ dàng chuyển btc vào ví của dog scam
4/ Yêu cầu xem team view quyền full acess control với lý do để chế độ "view and show" bị đen màn hình và muốn thấy ví bolck chain có tiền
5/ Sau khi cho xem TV trong vòng chưa tới 1 giây nó copy sẵn ví btc của nó và send toàn bộ btc trên block chain của mình sang của nó, nó còn định lấy thêm trên acc btc-e nhưng có confirm mail và mình rút dây mạng ra nên nó ko kịp lấy (đây cũng là kinh nghiệm chọ ae)
==> Kết quả mất hết hơn 400$

Mình để ý là một số ae sell PP cho dog scam, nó check nguồn PP rồi bất thình thình tự send PP sang PP nó
Cách phòng tránh:
- Mở Teamview lên và chỉnh lại chế độ "view and show" đường dẫn sau: Extra/Option/ Advanced/ Show advance setting/Access control chọn "view and show"
- Bất cứ hành động nào đòi quyền Full access control đều là dog scam
Đôi lời để các bạn phòng tránh

Còn dog scam, đời có nhân quả, mày không sống thọ đâu, nếu có vợ, vợ sẽ cắm sừng đầy mình mày , nếu đẻ con thì con không có lỗ đít. Đời còn dài lắm, sống để đức cho con cháu.
Tiền không phải là tất cả đâu dog ạ :D

Chia buồn vs thớt ! kinh nghiệm cho lần sau :D

mới sáng sớm đã mất gần chục củ rồi :( chia buồn cùng thớit
P/s: giờ team ai cho bên dc team điều khiển đâu :D :D

chia buồn cùng thớt, tiền có thể kiếm lại được nhưng mất lòng tin thì k tìm lại được đâu

Chia buồn cùng bạn :(

chia buồn thớt cả 2 tháng lương hơn của công nhân :(

rút kinh nghiệm, mai mốt wallet nên add password, nó co sent cũng có password đâu mà sent

ở đây quan trọng là cái TeamView lại cho "full acess control " . AE để ý điều này

Chia buồn cùng bạn, Kinh nghiệm quý giá cho mọi người. Chúc bạn thành công nhiều..!

nó vừa pm hôm qua
chat toàn bằng tiếng anh
hôm nay thấy treo stt bằng tiếng việt " mua btc-e code giá tốt nhất "
anh em cẩn thận nhé

cái dòng càng trù càng sống dai.... thăng nào ngu thì ráng chịu thôi... :D

để chế độ view show vẫn có dog nó điều khiển teamview mình được, ae cẩn thận k cho team là tốt nhất
nó điều khiển kiểu gì thế. Hay lại hack teamview :))

Để TEAMVIEW show only sao làm gì được?
Mình mua PP toàn yêu cầu tự teamvier sang send $ . Tất nhiên là được sự đồng ý của bên bán rồi :):):)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,786
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom