• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM ý kiến về scam trên 4me

Status
Not open for further replies.

brueway

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
kính gửi ban quản trị ( chào cả nhà ) em có ý kiến này cả nàh xem qua rồi cho em ý kiến ( ban quản trị )
hiện nay trên 4me xuật hiện nhiều scam lấy đi rất nhiều money từ các anh em pỏ công ra cày cuốc cả mấy tháng liền cuối cùng gập scam thế là mất mấy tháng cày không công
em xin đề xuất 2 ý kiến
1 là để tránh scam thì ban quản trị nên thêm 1 mục vào tài khoản của mổi cá nhân trên 4me là scan chứng minh nhân dân vào hoặc scan sổ hộ khẩu vào để giảm bớt số lượng scam , chứ không thì ban quản trị khóa tài khoản này nó tạo tài khoảng khác củng vậy thôi , có rất nhiều cá nhân làm ăn uy tín đống bảo hiểm vào 4me nhưng nó lợi dụng cái đó để lừa đảo thì củng như không
làm như thế thì cho dù nó có tạo tài khoảng nhưng mà ko add chứng minh nhân dân vào thì sau 3 ngày khóa tài khoảng đó , rồi thằng nào add chứng minh nhân dân vào rồi mà đi scam thì cứ việc truy ra thằng đó vì đã có chứng minh nhân dân như thế cho nó bóc lịch chết mẹ nó luôn
2 là nên tạo 1 mục để anh em vào đó chat riêng trực tiếp trên 4me không qua yahoo sky làm như thế thì nó có hack dc yahoo thì củng không làm dc gì vì mọi hoạt động mua bán đều qua mục chat trên 4me hết như thế thì tốt hơn về mọi mặt

kinh gửi ban quản trị và cả nhà đã xem , ai đã xem rồi thì cho em ý kiến đi ạ ( thank cả nhà )

paymaster

Banned
Reactions
230
MR
0.000
kính gửi ban quản trị ( chào cả nhà ) em có ý kiến này cả nàh xem qua rồi cho em ý kiến ( ban quản trị )
hiện nay trên 4me xuật hiện nhiều scam lấy đi rất nhiều money từ các anh em pỏ công ra cày cuốc cả mấy tháng liền cuối cùng gập scam thế là mất mấy tháng cày không công
em xin đề xuất 2 ý kiến
1 là để tránh scam thì ban quản trị nên thêm 1 mục vào tài khoản của mổi cá nhân trên 4me là scan chứng minh nhân dân vào hoặc scan sổ hộ khẩu vào để giảm bớt số lượng scam , chứ không thì ban quản trị khóa tài khoản này nó tạo tài khoảng khác củng vậy thôi , có rất nhiều cá nhân làm ăn uy tín đống bảo hiểm vào 4me nhưng nó lợi dụng cái đó để lừa đảo thì củng như không
làm như thế thì cho dù nó có tạo tài khoảng nhưng mà ko add chứng minh nhân dân vào thì sau 3 ngày khóa tài khoảng đó , rồi thằng nào add chứng minh nhân dân vào rồi mà đi scam thì cứ việc truy ra thằng đó vì đã có chứng minh nhân dân như thế cho nó bóc lịch chết mẹ nó luôn
2 là nên tạo 1 mục để anh em vào đó chat riêng trực tiếp trên 4me không qua yahoo sky làm như thế thì nó có hack dc yahoo thì củng không làm dc gì vì mọi hoạt động mua bán đều qua mục chat trên 4me hết như thế thì tốt hơn về mọi mặt

kinh gửi ban quản trị và cả nhà đã xem , ai đã xem rồi thì cho em ý kiến đi ạ ( thank cả nhà )
đa phần bị scam là do bất cẩn cái này có thể tránh được nếu chịu khó nắm chắc thông tin về đối tác giao dịch.:)

đúng như tình trạng này vẩn bị cho niew bie như mình mới bị scam hồi đầu tháng mất acc ptc không dc đồng nào lại bị nó lấy luôn thế có tức không

Dannytuan194

Hero
Verified
Reactions
1,036
MR
1.058
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Do mình cả thôi cậu

Bình tĩnh trong giao dịch là điều tất yếu để có 1 giao dịch hoàn thành

Chia buồn với cậu!!:(

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.340
đúng như tình trạng này vẩn bị cho niew bie như mình mới bị scam hồi đầu tháng mất acc ptc không dc đồng nào lại bị nó lấy luôn thế có tức không
Không tức......... học 1 bài học quí giá là được rồi.

tức thì làm dc gì bây h củng đã mất rồi chỉ còn cách là làm lại từ đầu thôi hên làn có chơi ngoại hối nên tiền đó mất củng ko sao lần sau có giao dịch thì kiếm trung gian mà giao dịch là ok rồi

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
nếu vậy thì kèm theo cái sổ hộ khầu nhà là dc chứ gì
Chú muốn BQT ở tù mọt gông vì vi phạm luật dân sự Vietnam hả.
Không có tổ chức nào có quyền yêu cầu cung cấp thông tin cá nhân ngoài các cơ quan được chỉ định của nhà nước và các tổ chức pháp nhân được nhà nước cho phép.

Ở Hà nội đưa phiếu thu thập nhiều hơn thông tin quy định bị dân tình la ó hổm giờ kìa (đó là cơ quan CA đấy nhé, chứ gặp thằng khác thì đã bị báo chí nó chém cho tơi tả rồi các cơ quan pháp luật nhảy vào xâu xé roài)

nhattien1945

Verified
Reactions
173
MR
0.519
Chat with me via Skype
Chú muốn BQT ở tù mọt gông vì vi phạm luật dân sự Vietnam hả.
Không có tổ chức nào có quyền yêu cầu cung cấp thông tin cá nhân ngoài các cơ quan được chỉ định của nhà nước và các tổ chức pháp nhân được nhà nước cho phép.

Ở Hà nội đưa phiếu thu thập nhiều hơn thông tin quy định bị dân tình la ó hổm giờ kìa (đó là cơ quan CA đấy nhé, chứ gặp thằng khác thì đã bị báo chí nó chém cho tơi tả rồi các cơ quan pháp luật nhảy vào xâu xé roài)
Đúng vậy. Việc up HK lên thông tin member chưa phải là thượng sách!

Suzune

Verified
Reactions
555
MR
0.000
Muốn tránh scam thì hãy tự thân vận động thôi, như mấy chủ 2pic buôn bán lun có câu
Ko bao h tự động pm member để giao dịch và xem lại info của người mua/bán trước khi xác nhận giao dịch
Đây là câu phải thuộc nằm lòng trong MMO, còn ko thì nhờ những anh trung gian giúp đỡ. Chứ đừng tự ý thấy giá cao, hay có lời hơn chổ khác thì lao đầu vào mua/bán. Nếu cảm thấy ko tránh scam đc nếu dùng PM, WMZ thì site Auto rất nhìu, dùng PP ko sợ limit thì cứ withbank ---> cứ thế mà làm. Tại bản thân mình ko cẩn thận, có than trách cũng vậy mà thôi ---> Coi như 1 bài học cho bản thân mình, " có vấp ngã mới rút đc kinh nghiệm mà đứng lên "
------------
Luật pháp ko cho phép tự ý công bố / xâm phạm (như xem lén thư...) thông tin cá nhân của ng` khác, nếu làm theo ý bạn thớt chả khác gì xúi dại ADM.

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008

Úp lên cho mấy thằng scam nó lấy thông tin CMND với HK để đi scam à :eek:

Tại hạ bái phục ý kiến của các hạ

forexshare

Banned
Reactions
145
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
ngu thì chịu chứ sao, trước khi học cách kiếm tiền hãy học cách giữ tiền.

sangmt

Senior
Reactions
1,210
MR
0.000
Chat with me via Skype
Các bạn nên Giao Dịch qua Trung Gian.
Phí giao dịch chia đôi và xem kỹ yahoo của Trung Gian trước khi tiến hành giao dịch.

jx9200059

Banned
Verified
Reactions
196
MR
0.000
gd bị ăn cam hay ko ăn thua do mình thôi check kỹ nick yahoo. gd qua trung gian( check kỹ cả nick trung gian) thì sẽ ko bao giờ bị cam dc . ý kiến này của bạn ko khả thi

Robinson

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
ý kiến hay, nhưng chỉ sợ admin thực hiện cách này để chống scam thì members bỏ hết sang 4rum khác =))

tienlelo102

Junior
Reactions
32
MR
0.000
cái này không khả thi cho lắm vì sẽ lộ thông tin cá nhân, mà lộ thông tin cá nhân là sẽ bị nhiều cái khác nữa
vả lại số CMND mem có thể đánh bừa vào thôi, trừ khi up ảnh CMND thôi

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
em xin đề xuất 2 ý kiến

chào bạn vấn đề veri info thì BQT cũng đã có. Còn việc xác thực thì khó lắm vì hiện cũng có vài trường hợp veri info để scam sau mới biết đó là info fake. Hiện nay công nghệ càng phát triển nên việc fake cmnd hay hộ khẩu gì đều cũng có thể fake được hết nên rất khó quản lý và hiện nay BQT cũng đang đau đầu về vấn đề này! Hiện tại cũng đã box để cho mọi người giao dịch để hạn chế scammer nhưng thấy các trường hợp xảy ra đa số đều ko chú ý đều này! Topic này thứ nhất là ko đúng box thứ hai là phương án đã có và cũng ko có gì mới khả thi nên mình close topic tại đây
!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,746
176,202
Latest member
Trunghn1103

Most viewed of week

Most discussed of week