Ask Ý kiến về giới hạn ID trên soft Xuanduc để cấm tình trạng cheat của captchater

Status
Not open for further replies.
Có ai cheat ở đây đâu ? ( cheat là nó banned liền ) Chẳng qua nó hết code rồi mà cứ bro cứ thích log thêm vào , nó mà có code chỉ 5 ids thôi là đủ mầm !!Log nhiều quá làm đoảng sever của nó, nó phân chia code ko nổi, rớt web liên tục,hỏng máy chủ,chia tùm lum gây bão rồi esc tá lả làm mất doanh thu của nó .. Đồng ý là mấy thánh speed 30,40 gõ kịp cứ gõ chả sao cả, nhưng mà lại có ng làm quá trên 100ids (ví dụ thôi trên 30 là pix ko chống nổi rồi ) ,trong khi nó đã hết code ,rồi mí thánh kia đua theo ko thấy code lại log tiếp cho = a =chị trên 200 ids chẳng hạn , cứ thế cái vòng luẩn quẩn... vì thế giới hạn 20 ids là đủ rồi ! Pix mà nó mà có code là nó đã nhả hết cho mng cùng làm rồi. Chẳng hạn pix sản xuất ra 1000code /5s ,có 1000 thèn làm thì mỗi thèn phải giải quyết 1 code/5s là nó chịu liền ,nếu trong 1000 thèn đó có thèn ăn gian log thêm 10ids ,làm mấy thèn kia chậm lại ,đâm ra thi nhau log mỗi thèn 10ids và sinh ra 10.000 thèn làm.... Đồng ý có soft thì mượt, làm việc tốt hơn, nhưng cũng phải có chừng mực nào đó. Cũng phải nghĩ cho pix chứ ,nó đâu có code hoài cho mà mầm.:confused:
_Với mình cứ log trước 4id thử xem nó có nhả trong h đó ko thì mầm tiếp , thấy nó chậm quá thì chỉ log tới chừng 15ids thôi, ko vừa tay, speed ko đủ 21 thì 1 là nghĩ ,2 là có nhiêu đó id thì chấp nhận nhiêu đó 15 là 15 ko log thêm nữa !!! Pix đã hết code thì có cố cũng vậy ! Đây là ý thức chung !! ( Speed trung bình của mình là 25 , có 80 id mà phải luôn chấp hành nguyên tắc đấy )o_O
_Thấy pix cho rules đánh web là đúng đấy chả sai ,ai biểu vô ý thức làm chi !??:oops:

làm sao mình biết được ai có cheat ai hok cheat ! Ok cứ xem như thế thì làm cho bọn cheat hết đường làm ăn đi nhưng con những người cạp chân chính như tớ đây thì sao :| chỉ vì bọn cheat đấy mà tèo luôn cả đám à? khoảng tầm trưa chậm có hôm 50id còn hok có code để gõ thì giới hạn 30 cạp đất mà ăn à? nó cheat thì ăn ban, việc mình mình cứ làm thôi! mình gõ hok sót 1 chữ :) còn chả dùng bảng gõ tắt :)
tưởng dân cạp thường xuyên và theo dõi tình hình, bỏ lâu rồi mới vào gõ có 2 hôm mà cứ làm loạn cả lên :eek:
bạn ko đọc ở trên à, mình đã nói đề xuất này chỉ có thể thực hiện khi số đông đồng tình chỉ làm lúc pix load nhanh , buổi trưa bên kia là giờ nó đi ngủ code nhỏ giọt là phải rầu . Ủa mà bỏ lâu rồi thì ko co quyền vào box cạp comment hả bạn :eek: Captcha thì muôn đời chỉ như thế thôi mà, có gi mới hả?
chủ thớt chỉ nói đúng ở 1 khía cạnh thôi , vấn đề ở đây là số lượng code có hạn mà capter thì quá đông nên nó vậy thôi , chỉ mong thằng pix nó phát triển và mở rộng sever thì lúc đó mới không bị tình trạng như z
Ukm, cách giới hạn id chỉ để chặn cheater log 1 lúc 80id thôi . Nhưng phần đông mọi người ko chịu thì thôi vậy. Ngộ ghê. Người ta thà log từng tab làm trên web chứ ko muốn giới hạn 30id làm soft....

Có ai cheat ở đây đâu ? ( cheat là nó banned liền ) Chẳng qua nó hết code rồi mà cứ bro cứ thích log thêm vào , nó mà có code chỉ 5 ids thôi là đủ mầm !!Log nhiều quá làm đoảng sever của nó, nó phân chia code ko nổi, rớt web liên tục,hỏng máy chủ,chia tùm lum gây bão rồi esc tá lả làm mất doanh thu của nó .. Đồng ý là mấy thánh speed 30,40 gõ kịp cứ gõ chả sao cả, nhưng mà lại có ng làm quá trên 100ids (ví dụ thôi trên 30 là pix ko chống nổi rồi ) ,trong khi nó đã hết code ,rồi mí thánh kia đua theo ko thấy code lại log tiếp cho = a =chị trên 200 ids chẳng hạn , cứ thế cái vòng luẩn quẩn... vì thế giới hạn 20 ids là đủ rồi ! Pix mà nó mà có code là nó đã nhả hết cho mng cùng làm rồi. Chẳng hạn pix sản xuất ra 1000code /5s ,có 1000 thèn làm thì mỗi thèn phải giải quyết 1 code/5s là nó chịu liền ,nếu trong 1000 thèn đó có thèn ăn gian log thêm 10ids ,làm mấy thèn kia chậm lại ,đâm ra thi nhau log mỗi thèn 10ids và sinh ra 10.000 thèn làm.... Đồng ý có soft thì mượt, làm việc tốt hơn, nhưng cũng phải có chừng mực nào đó. Cũng phải nghĩ cho pix chứ ,nó đâu có code hoài cho mà mầm.:confused:
_Với mình cứ log trước 4id thử xem nó có nhả trong h đó ko thì mầm tiếp , thấy nó chậm quá thì chỉ log tới chừng 15ids thôi, ko vừa tay, speed ko đủ 21 thì 1 là nghĩ ,2 là có nhiêu đó id thì chấp nhận nhiêu đó 15 là 15 ko log thêm nữa !!! Pix đã hết code thì có cố cũng vậy ! Đây là ý thức chung !! ( Speed trung bình của mình là 25 , có 80 id mà phải luôn chấp hành nguyên tắc đấy )o_O
_Thấy pix cho rules đánh web là đúng đấy chả sai ,ai biểu vô ý thức làm chi !??:oops:
:D mình muốn 30 mấy bạn kia còn nói ít, bạn quất 15 :D

Bạn nên nhớ ko chỉ mình VN mình làm pix, bọn Trung Quốc, Ấn Độ và nhiều nước châu Á khác cũng làm.

Và chắc chắn họ cũng có coder để viết ra tool capt, điển hình là bọn Trung Quốc. Mình giới hạn id còn bọn Trung Quốc, Ấn Độ nó vẫn dùng soft log nhiều id thì hoá ra mình tự log ít đi để tụi Ấn Độ Trung Quốc nó hốt code à.

Pix nó cũng bóc lột mình thấy bà đi ấy chứ, những luật lệ nó đưa ra là để có lợi cho nó thôi chứ chả có lợi gì cho mình cả. Nó có thể năng cấp server để mình log nhiều id nhưng ngu gì nó làm, làm thế sẽ tốn thêm kình phí, nó thì cũng ko có lợi gì tu72 viec nang cap server.

k được làm trên web nữa mấy pác ợ :(

speed của chủ thớt chưa cao nên có suy nghĩ vậy hix:Thưa anh chủ thớt với code bảy sắc cầu vồng gõ đàng hoàng speed 45 đến 50 ở cái mmo này thì rất nhiều người đạt đuọc speed đó chứ đừng bảo người ta speed cao là cheet.anh chủ thớt nếu anh speed 4x liệu anh có bảo giớ han id không thưa anh?Vớ vẩn

Bạn nên nhớ ko chỉ mình VN mình làm pix, bọn Trung Quốc, Ấn Độ và nhiều nước châu Á khác cũng làm.

Và chắc chắn họ cũng có coder để viết ra tool capt, điển hình là bọn Trung Quốc. Mình giới hạn id còn bọn Trung Quốc, Ấn Độ nó vẫn dùng soft log nhiều id thì hoá ra mình tự log ít đi để tụi Ấn Độ Trung Quốc nó hốt code à.

Pix nó cũng bóc lột mình thấy bà đi ấy chứ, những luật lệ nó đưa ra là để có lợi cho nó thôi chứ chả có lợi gì cho mình cả. Nó có thể năng cấp server để mình log nhiều id nhưng ngu gì nó làm, làm thế sẽ tốn thêm kình phí, nó thì cũng ko có lợi gì.
Uk nhỉ ko nhớ cái vụ soft bọn tàu khựa , chỉ chăm chăm nhớ mỗi soft Xuanduc hehe . Thôi , ai cheat thì cầu mong pix banned mạnh cho sợ vậy . Có vài bạn inbox mình hỏi cheat là sao thì mình cũng đã rep lại hết rồi đó nha , thằng bạn mình quen trên mạng 2 năm trước 1 ngày cheat cả 15 -20$ mấy tháng mới banned 1 lần nên mình mới biết rõ thế :D

speed của chủ thớt chưa cao nên có suy nghĩ vậy hix:Thưa anh chủ thớt với code bảy sắc cầu vồng gõ đàng hoàng speed 45 đến 50 ở cái mmo này thì rất nhiều người đạt đuọc speed đó chứ đừng bảo người ta speed cao là cheet.anh chủ thớt nếu anh speed 4x liệu anh có bảo giớ han id không thưa anh?Vớ vẩn
1 tháng có mấy ngày pixprofit nhả code 4 chữ cho bạn vậy? Mà nó nhả 4 chữ suốt đêm cho bạn hay xen kẽ code dài này nọ vậy ? Ko pro gì nhưng mình cũng có sở thích luyện phím đó bạn, và cũng 9 ngón thôi ko dc 10 ngón o_O

ai nghĩ vậy là sai lầm. Pro thì cũng là người có phải robot đâu mà gõ nhiều code đến mức ăn hết phần newbie :)) Có thất thoát code , dân cạp ko có code gõ chỉ do 1 nguyên nhân duy nhất là cheater esc

tự tin gì bạn, mình ko có nói câu nào mình tự tin nha :D Bị net ban đi toi 2 tháng trời làm ko công mới rảnh rỗi lên 4rum 8 , mọi ngày làm việc bù đầu có đi 8 bao giờ . Cái nick cũ thì cũng ko đến 100 post . Phải lập nick new mới có nick để 8 chứ , nick cũ lâu ngày ko đăng nhập ko nhớ pass lẫn email đăng kí để reset password . Đâu phải cứ thấy nick mới reg comment đã là clone.

Bạn quên là nhấn esc nhiều pri tăng là mau ăn banned hơn à. cheat kiểu đó tự giết mình trước à.

:D mình muốn 30 mấy bạn kia còn nói ít, bạn quất 15 :D
Mình nói rồi ,nó mà có code nó đã nhả ra cho làm, có khi 4,5id cũng full speed , 15 or 30 cũng chỉ là 1 con số đại diện.Chấp hành tốt thì có sao pix nó chiều theo hết !!:D

Pix nó cũng bóc lột mình thấy bà đi ấy chứ, những luật lệ nó đưa ra là để có lợi cho nó thôi chứ chả có lợi gì cho mình cả. Nó có thể năng cấp server để mình log nhiều id nhưng ngu gì nó làm, làm thế sẽ tốn thêm kình phí, nó thì cũng ko có lợi gì tu72 viec nang cap server.
_Thì kệ nó, loại đc thèn nào cứ loại,kể cả VN, soft tụi nó làm gì có ssh or tự gởi code khi time out đâu, tại sao pix phải gắn cái lá cờ VN của mình trên web của nó ,có lí do đó....:D Thôi đừng cãi nữa chấp hành thiết quân luật của pix đi , coi 1 thời gian rồi quay lại lén lén gõ soft ,log vừa vừa thôi.Phải công nhận soft gõ hình nó zoom to hơn cả web ,dễ gõ ,web gõ hình nhỏ quá chả thấy gì ,nên có soft để đc mí chức năng này cho đỡ mệt, phải chi mấy bác biết tuân thủ thì hay biết mấy , ai nấy bi h cũng đc hưởng thái bình.:rolleyes:

Bạn quên là nhấn esc nhiều pri tăng là mau ăn banned hơn à. cheat kiểu đó tự giết mình trước à.
chắc mấy năm rồi bạn ko đụng vào cạp đúng ko :D pri 9 nguyên dàn cũng chả thấy ban nữa à. Cái group mình đang xài là thằng bạn cho ngày xưa đây này, pri 8-9 từ đầu đến cuối. Cheat hên xui, hên thì thoát mấy tháng, xui thì mấy ngày dính hehe:D

Bạn @anhtuanz troll ae bằng hình này à. Nhìn ngày hết hạn soft là năm 2014 hiện tại là 2015 mà bạn nhỉ, total nhìn nhiều thật nhưng để ý kỹ phần posted thì thấy có vài chục code. Pts hay thật :D

Attachments

187.3 KB · Views: 46
mình ủng hộ ý kiến chủ thớt. mình cũng đã tag và commment trên toppic của @xuanduc987 . giới hạn ID ở đây là mình hạn chế request vả response từ server của pix trong cùng 1 thời điểm. Minh chứng cho lời nói cả mình, mình ví dụ: trước lúc @xuanduc987 chưa fix soft, PIX cho log 1IP = 10 ID. lúc XD fix soft dc 1 tuần thì PIX giới hạn 1IP = 5 ID. Hôm quá PIX block soft XD. PIX lại cho log 1IP = 10ID p/s( hiện soft assian vẫn làm pix dc nha. nhưng nó ko có chạy time nên dễ bị time out. ai làm soft assian(các dự án khác nữa) thì thấy ko có time chạy ngược) . chắc các bạn ai cũng nhận ra điều đo Bây giờ mình hỏi các bạn nha. gõ trên soft 20 ID sướng hơn hay gõ 20 tad trên web sướng hơn( mà máy tính mà chịu nổi nhiệt cho 20 tab firefox thì cấu hình không phải dạng vừa đâu).

Thông tin pix có nhìu cheater chủ topic lấy ở đâu thế

chắc mấy năm rồi bạn ko đụng vào cạp đúng ko :D pri 9 nguyên dàn cũng chả thấy ban nữa à. Cái group mình đang xài là thằng bạn cho ngày xưa đây này, pri 8-9 từ đầu đến cuối. Cheat hên xui, hên thì thoát mấy tháng, xui thì mấy ngày dính hehe:D
Mình theo captch từ năm 2010 lập nick trên mmo tham gia cập nhật tình hình load năm 2013 và vẫn gõ đến giờ từ khi còn soft đến web rổi đến soft pix là nguồn sống của mình sao mình bỏ ko đụng đến dc bạn nhỉ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,850
172,929
Latest member
hoducchinh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week