Xúc động clip teengirl gửi mẹ đã mất

tiendat1204

Senior
Reactions
542
MR
0.000
Xúc động clip teengirl gửi mẹ đã mất

Nhìn vào camera với nụ cười rạng ngời trên gương mặt, cô bạn Kait che giấu nỗi buồn vô hạn khi phải lìa xa mẹ mãi mãi.

Đoạn video đầy cảm xúc của Kait, 16 tuổi, đến từ Grand Rapids, Michigan, Mỹ, đã chạm tới trái tim của bao dân cư mạng. Bạn ấy muốn làm clip này gửi nụ cười tới mẹ mình, người mới qua đời vì tự vẫn. Video đã có hơn 65.000 lượt xem kể từ ngày 24/10.
Cô bạn can đảm Kait nhìn vào camera và giơ những mẩu giấy có ghi thông điệp mà bạn muốn gửi gắm: “Cái ngày 5 tháng 10, năm 2011 định mệnh, mẹ mình đã ra đi mãi mãi. Tôi đã thấy mẹ treo cổ tự vẫn”.

Kait luôn nở nụ cười tươi rạng rỡ.​

Bạn gái đầy nghị lực giải thích lý do mà bạn vẫn luôn mỉm cười thay vì òa khóc khi mẹ qua đời vì mẹ muốn bạn ấy thật hạnh phúc, sau đó đưa lên mẩu giấy: “Bà thích nhìn thấy mình luôn cười”.
Kait cầm bức ảnh của mẹ rồi dành cho bà một nụ hôn, một nụ cười trước khi nói với mọi người rằng bạn ấy nhớ mẹ thật nhiều: “Bà đang ở nơi nào đó tốt đẹp hơn và mình có vị nữ thần hộ vệ tuyệt vời nhất”.

Đến cuối video, Kait chia sẻ nếu ai đó có ý nghĩ sẽ tự tử, chúng mình hãy giúp họ vượt qua và hứa rằng cuộc đời rồi sẽ tốt đẹp hơn. Trong lúc giãi bày câu chuyện buồn về mẹ, bài hát đã vang lên trong đám tang của mẹ Kait được chọn làm nhạc nền, ca khúc “If I Die Young”.
Ca khúc “If I Die Young” kể về câu chuyện một người phụ nữ không sợ cái chết, nếu cô ấy từ biệt cõi đời sớm, gia đình cô sẽ cất giấu những giọt nước mắt bởi vì cô biết cô đã có một cuộc sống hạnh phúc. Ý nghĩa này đã giúp Kait can đảm đương đầu với cú sốc đầu đời.

[video=youtube;ENZIaXjVAc4]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ENZIaXjVAc4[/video]​
Nguồn: st​

tem nào :)
sinh lão bệnh tử là điều đương nhiên, nhưng xin đừng ra đi một cách ngớ ngẩn thế, vì nhìu ng` sẽ rất đau khổ nếu ta ra đi :binhsua16:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,224
171,286
Latest member
ImComming
Back
Top Bottom