Waiting for Answer Xin ý kiến a/e để kiện thanhsp ra toà.

anh thanhps42 bữa mới giao dịch với mình @@

Mua "tài khoản làm việc" là tài khoản gì thế? CA có lẽ sẽ hỏi câu đó

kèm theo câu này, giao dịch qua trung gian- nếu 2 bên đã giao kèo xong xuôi thì trung gian phát tiền ( trường hợp này ngu thì chịu)

xin lỗi thớt vì mình đã quá nhập vai

mang chữ cheat trên người rồi mà nói ko phạm phạm pháp ... não phẳng :))
ko biết thằng nào não phẳng :)) ko hiểu này ngu thật hay ngu giả nữa =))

thế cheat trong thi cử éo vi phậm pháp luật ak =))
ngu mà sao lì zậy? Vi phạm pháp luật Mỹ à? Nếu nạn nhân vụ này công dân mỹ thì đơn report này xem lại , còn ở vn có luật nào xử lý cheater đâu? nên trc thời điểm
có luật này thì người kiện ko bị gì, còn thằng bị kiện rõ ràng là CHIẾM ĐOẠT TÀI SẢN, luật giờ >=500k là có thể kiện nhá

tớ k hiểu các bạn nói sao riếng tớ thấy trong trường hợp off ok nếu có việc gì đó thì mình nghĩ lên đây nói 1 tiếng là xong .
còn đằng này âm thầm off pm ko TL, reporf nhưng onl 4rum cũng ko vào nói 1 tiếng vậy thì ko có cớ gì để mà bỏ qua cả bạn ah .
Thật sự cái tool cũng k phải mắc lắm mọi người tức vì cách làm ăn của hắn thôi, nếu hắn chịu lên nói 1 tiếng nếu có việc hay gì nên off thì đã khác đằng này hắn cố tình làm vậy chứ k phải bận gì cả
xem thường member của forum quá, nghe nói nó ghét 1 số thằng nên off sever chơi cho bỏ gét :D:D:D thánh thiệt rồi

ngu mà sao lì zậy? Vi phạm pháp luật Mỹ à? Nếu nạn nhân vụ này công dân mỹ thì đơn report này xem lại , còn ở vn có luật nào xử lý cheater đâu? nên trc thời điểm
có luật này thì người kiện ko bị gì, còn thằng bị kiện rõ ràng là CHIẾM ĐOẠT TÀI SẢN, luật giờ >=500k là có thể kiện nhá
mình nghỉ nếu thanhsp42 ra tòa sẽ bị thêm 1 tội là, hack nửa, với anh em mua tool cũng bị liên quan. mình ko theo bên nào, nhưng nghỉ là vậy

đơn tố cáo có tài khoản ông trung gian, ông trung gian lằng nhằng quả này cũng mệt. Nếu lại dính đến tiền ảo nữa , trời ơi ai trơi :D. Nói chung ủng hộ bạn thớt nhưng thương những ông trung gian lãi ko được bao nhiều giờ mà bị công an gọi hỏi cũng mệt

tool trafic chạy = gì SSH
tool scan ssh cảck pass SSH= hack
luật nào cho hack người khác thánh nào trả lời dùm :rolleyes::oops:
mua tool chưa chắc đã sử dụng cái này ko ai cấm họ thích họ mua chỉ vào xem cho biết vậy thôi :p
với laij VN mình chưa có luật cụ thể về mấy cái liên quan đến mạng nhưng còn bán tool xong ôm tiền xong close tool như vậy là lừa đảo chiếm đoạt TS, còn mấy bác mua tool thì chắc chỉ bị bọn CA doạ như đợt ShopLR thôi =\))

toàn mấy thằng éo biết gì về luật ngồi bốc phét =.=

giờ nói đơn giản là làm cái đơn kiện thanhps42 về lừa đảo chiếm đoạt tài sản . nội dung là có thuê cá nhân thanhps cung cấp dịch vụ , hình thức thuê là hợp đồng miệng , có chuyển tiền qua bank , nay thanhps không cung cấp dịch vụ , không liên lạc được . đề nghị công an vào cuộc điều tra làm rõ .

ko nêu mấy cái scan ssh , crack các kiểu ra , nêu chung chung là cung cấp dịch vụ CNTT thôi , đủ thông tin thì công an cũng mời lên ăn nghiệp vụ rồi .

công an nó ngán mấy vụ mà fake danh tính , ản danh , bank ảo thôi , còn có bank thật , info thật nó cho ra bã ngay =.=

lần sau mấy bố éo biết gì về luật làm ơn đừng ra vẻ ta đây giùm =.=

người ta xin proof scam không cho thì thôi :(

mua tool chưa chắc đã sử dụng cái này ko ai cấm họ thích họ mua chỉ vào xem cho biết vậy thôi :p
với laij VN mình chưa có luật cụ thể về mấy cái liên quan đến mạng nhưng còn bán tool xong ôm tiền xong close tool như vậy là lừa đảo chiếm đoạt TS, còn mấy bác mua tool thì chắc chỉ bị bọn CA doạ như đợt ShopLR thôi =\))
không đâu bạn, tool scan ssh là hack pass rồi còn gì, là thanhsp viết ra bán lại, người mua dùng scan ssh là 1 tội, tool trafic chạy = ssh, ai ko scan dc ssh thì mua của sell, tội tiêu thụ gì gì đó,
nói chung là dính chùm hơi bị nhiều,
theo mình biết là như thế,

cứ tố cáo đi rồi nó lôi cổ từng thằng lên mà hỏi cho sướng đời nha..

vote xếp mở lại sever

Nếu kiện thì vẫn kiện được bạn nhé!

Ninh Bình à! Đồng hương đây! Còn về đơn kiện này mình xin thưa là chưa đủ bằng chứng
bạn up giúp mình các thông tin về việc giao dịch giữa 2 bạn ( các log chat về thỏa thuận giữa 2 bên thời gian + các thông tin cụ thể về các lần giao dịch) mình viết đơn cho! Đảm bảo chất lượng luôn! ( cũng có tý học về Luật nên mấy cái này làm được!)

Chuẩn rùi đó! đây là giao dịch giữa 2 người dưới dạng hợp đồng và 1 bên đã có hành vi chiếm đoạt tài sản của bên kia nên khởi tố như bình thường chả cần C50 làm gì! Tuy nhiên nghe đồn bạn làm CA nhưng không biết thế nào! Nếu đúng vậy thì mình nghĩ bạn nên coi lại luật nhé!
Căn cứ vào các thông tin hiện nay ta chưa thể xem xét kỹ để định tội danh ban đầu được! Căn cứ vào việc thanhps42 giao dịch với anhcss rồi sau đó không thực hiện thậm chí như trong đơn trên nói là "chỉ chấp nhận trả lại 50%" thì mình nghĩ nó là bên "Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản đúng hơn":

Theo quy định tại Điều 140 Bộ Luật hình sự đã được sửa đổi, bổ sung năm 2009 (BLHS) về tội “Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản” thì:

“1. Người nào có một trong những hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ bốn triệu đồng (đã đủ) đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới bốn triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm:

a) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng ( cái này có thể bằng miệng, bằng văn bản mà ở đây ta có các việc giao dịch có thể coi là hợp đồng) rồi dùng thủ đoạn gian dối hoặc bỏ trốn để chiếm đoạt tài sản đó; ( đổ cho việc anhcss bị lừa đảo bởi ai đó rồi chiếm đoạt 50% số tiền giao dịch)

Do đó nhận định ban đầu của mình là nick thanhps42 có dấu hiệu lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản!

:( hÃY về làm trợ lí cho Heo:p thằng nào scam tình ái của Heo thì kiện nó ra Toàn cho Heo nhé
:D:D:D:D

mang chữ cheat trên người rồi mà nói ko phạm phạm pháp ... não phẳng :))
cheat chỉ là vi phạm rule của site thôi chứ có pham pháp đâu =)) não phẳng à, chắc là clone của ông tool rồi :eek:

Bạn nào tiếp tục spam tại box Report SCAM sẽ được nhận 3 point lần 1, lần 2 banned 7 ngày.

@all

Thông báo sever đã mở lại , hình như có động thái từ thanhsp rồi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,560
170,648
Latest member
ngoclien131211
Back
Top Bottom