Waiting for Answer Xin ý kiến a/e để kiện thanhsp ra toà.

Vụ code tool này không liên quan đến tiền ảo ! Hoàn toàn có thể khởi kiện ra tòa án tối cao tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản :D Cụ thể các thím có thể nhìn avatar nhé ;)
kiện thẳng lên tòa án tối cao ah? tay to ghê nhỉ

làm 1 thằng cho ra hồn, răng đe mấy thằng khác có ý định scam :mad::mad::mad:

tool người ta bán có mấy $ mà đòi làm căng , ng ta có chuyện mới vậy , off tool đi là hợp lý
thế nó có lên thông báo câu nào cho nạn nhân ko hay im như *** ?:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

thật ra các bạn xài tool ... với mục đích gì thì đã trái pháp luật rồi .. tự hiểu đi :)) ... bày đặt kiện ... kiên xong cùng nhau bóc lịch chắc vui :))

hài vãi, có zụ mua bán tài khoản làm việc, là cái tài khoản gì vậy nhỉ, thớt ảo quá =)), đơn gì mà không thấy ký dấu gì vậy :)
Nghe sợ quá... thôi tí lập tolic rf z :D
Nếu kiện thì vẫn kiện được bạn nhé!
Thực sự bản thân mình rất tức giận với thể loại làm ăn bố láo bố lếu như thằng thanhps42 (mình cũng là nạn nhân), A/E mmo nào bị thanhps42 scam, cung cấp thông tin thanh toán nếu tổng số tiền trên 2 triệu VNĐ, tớ xin đưa ra ý kiến là lập đơn kiện.

Tớ sẽ phụ trách vấn đề này, a/e chỉ việc cung cấp đủ thông tin gồm ảnh chụp màn hình lịch sử:
+ Thỏa thuận giao dịch
+ Biên lai chuyển tiền vào STK của thanhsp

Để cho những thành làm ăn bố láo bố lếu nhưng thằng này không còn chỗ mà chui.

Thông tin a/e gửi về email: [email protected] giúp mình

Mong nhận được ý kiến của mọi người.
Ninh Bình à! Đồng hương đây! Còn về đơn kiện này mình xin thưa là chưa đủ bằng chứng
bạn up giúp mình các thông tin về việc giao dịch giữa 2 bạn ( các log chat về thỏa thuận giữa 2 bên thời gian + các thông tin cụ thể về các lần giao dịch) mình viết đơn cho! Đảm bảo chất lượng luôn! ( cũng có tý học về Luật nên mấy cái này làm được!)
Vụ code tool này không liên quan đến tiền ảo ! Hoàn toàn có thể khởi kiện ra tòa án tối cao tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản :D Cụ thể các thím có thể nhìn avatar nhé ;)
Chuẩn rùi đó! đây là giao dịch giữa 2 người dưới dạng hợp đồng và 1 bên đã có hành vi chiếm đoạt tài sản của bên kia nên khởi tố như bình thường chả cần C50 làm gì! Tuy nhiên nghe đồn bạn làm CA nhưng không biết thế nào! Nếu đúng vậy thì mình nghĩ bạn nên coi lại luật nhé!
Căn cứ vào các thông tin hiện nay ta chưa thể xem xét kỹ để định tội danh ban đầu được! Căn cứ vào việc thanhps42 giao dịch với anhcss rồi sau đó không thực hiện thậm chí như trong đơn trên nói là "chỉ chấp nhận trả lại 50%" thì mình nghĩ nó là bên "Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản đúng hơn":

Theo quy định tại Điều 140 Bộ Luật hình sự đã được sửa đổi, bổ sung năm 2009 (BLHS) về tội “Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản” thì:

“1. Người nào có một trong những hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ bốn triệu đồng (đã đủ) đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới bốn triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm:

a) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng ( cái này có thể bằng miệng, bằng văn bản mà ở đây ta có các việc giao dịch có thể coi là hợp đồng) rồi dùng thủ đoạn gian dối hoặc bỏ trốn để chiếm đoạt tài sản đó; ( đổ cho việc anhcss bị lừa đảo bởi ai đó rồi chiếm đoạt 50% số tiền giao dịch)

Do đó nhận định ban đầu của mình là nick thanhps42 có dấu hiệu lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản!

thật ra các bạn xài tool ... với mục đích gì thì đã trái pháp luật rồi .. tự hiểu đi :)) ... bày đặt kiện ... kiên xong cùng nhau bóc lịch chắc vui :))
Xin thưa bạn các bạn trên có hành động gì trái pháp luật! Luật chưa cấm vụ này nhé!

tool người ta bán có mấy $ mà đòi làm căng , ng ta có chuyện mới vậy , off tool đi là hợp lý
tớ k hiểu các bạn nói sao riếng tớ thấy trong trường hợp off ok nếu có việc gì đó thì mình nghĩ lên đây nói 1 tiếng là xong .
còn đằng này âm thầm off pm ko TL, reporf nhưng onl 4rum cũng ko vào nói 1 tiếng vậy thì ko có cớ gì để mà bỏ qua cả bạn ah .
Thật sự cái tool cũng k phải mắc lắm mọi người tức vì cách làm ăn của hắn thôi, nếu hắn chịu lên nói 1 tiếng nếu có việc hay gì nên off thì đã khác đằng này hắn cố tình làm vậy chứ k phải bận gì cả

Nói như cắn vào *ái thế ng ta sinh ra cntt - sinh ra những ng làm nghề chuyên code tool làm gì ! Để phục vụ tự động hóa ! Chả có gì trái pháp luật ;)

XIn thưa bac về tool là khác nhé pháp luật VN chưa cấm mấy cái này chỉ có $ ảo là hỏi lằng nhằng thôi, riêng về phần mềm vẫn báo CA đc ko cần trình bày nhiều như $ ảo và sợ bị phản kèo

Nói như cắn vào *ái thế ng ta sinh ra cntt - sinh ra những ng làm nghề chuyên code tool làm gì ! Để phục vụ tự động hóa ! Chả có gì trái pháp luật ;)
ý nó nói là dùng tool làm vào mục đích cheat đồ đó =)) VN có cấm đâu mà lo

Nếu kiện thì vẫn kiện được bạn nhé!

Ninh Bình à! Đồng hương đây! Còn về đơn kiện này mình xin thưa là chưa đủ bằng chứng
bạn up giúp mình các thông tin về việc giao dịch giữa 2 bạn ( các log chat về thỏa thuận giữa 2 bên thời gian + các thông tin cụ thể về các lần giao dịch) mình viết đơn cho! Đảm bảo chất lượng luôn! ( cũng có tý học về Luật nên mấy cái này làm được!)

Chuẩn rùi đó! đây là giao dịch giữa 2 người dưới dạng hợp đồng và 1 bên đã có hành vi chiếm đoạt tài sản của bên kia nên khởi tố như bình thường chả cần C50 làm gì! Tuy nhiên nghe đồn bạn làm CA nhưng không biết thế nào! Nếu đúng vậy thì mình nghĩ bạn nên coi lại luật nhé!
Căn cứ vào các thông tin hiện nay ta chưa thể xem xét kỹ để định tội danh ban đầu được! Căn cứ vào việc thanhps42 giao dịch với anhcss rồi sau đó không thực hiện thậm chí như trong đơn trên nói là "chỉ chấp nhận trả lại 50%" thì mình nghĩ nó là bên "Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản đúng hơn":

Theo quy định tại Điều 140 Bộ Luật hình sự đã được sửa đổi, bổ sung năm 2009 (BLHS) về tội “Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản” thì:

“1. Người nào có một trong những hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ bốn triệu đồng (đã đủ) đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới bốn triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm:

a) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng ( cái này có thể bằng miệng, bằng văn bản mà ở đây ta có các việc giao dịch có thể coi là hợp đồng) rồi dùng thủ đoạn gian dối hoặc bỏ trốn để chiếm đoạt tài sản đó; ( đổ cho việc anhcss bị lừa đảo bởi ai đó rồi chiếm đoạt 50% số tiền giao dịch)

Do đó nhận định ban đầu của mình là nick thanhps42 có dấu hiệu lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản!
lại chém gió , cái thứ nhất ko có kí kết hợp đồng nhé ... cái thứ 2 ko có kí kết là sẽ bảo hành tool , khi người ta nhận thấy ko muốn phát triển tool thì sẽ dừng lại va rf tiền , rf tiền tiền trc khi khởi kiên , là lừa đảo sao

đúng rồi. code tool ko liên quan đến tiền ảo. nó cũng là 1 dạng sản phẩm bình thường. Như kiểu mình kí hợp đồng với công ty phần mềm thôi. Bác kiện cho bọn này hết đất đi. bị Scam 25tr thì bực nhỉ. 2 thằng đó chỉ refund thôi ah bác ko bị gì thêm ah

ý nó nói là dùng tool làm vào mục đích cheat đồ đó =)) VN có cấm đâu mà lo
tool trafic chạy = gì SSH
tool scan ssh cảck pass SSH= hack
luật nào cho hack người khác thánh nào trả lời dùm :rolleyes::oops:

chắc ông thớt có người quen làm luật hay là có người quen bên công an cảnh sát gì đấy thì làm nó còn dễ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,694
Latest member
kinggameup
Back
Top Bottom