Xin tư vấn mua Laptop

Nhớ lắp gì lắp, tải nhiệt cho máy đặt lên hàng đầu, ko là đi luôn
Với lại lúc nào gần ổ cắm điện thì tháo PIN ra, xài = adapter luôn

mua lap xách tay mới 97-99% thì mua ở đâu ngon v các bác :D

Chẳng chuyên lắm mấy vụ này, nhưng nói qua cho bạn hiểu tí ti:
- Laptop xách tay từ Mỹ về không bao giờ có vụ "còn tem", vì bên Mỹ không dán tem, nhất là dòng Business. Bọn nó bảo hành theo SN hết rồi, nhập SN của máy nó ra PN của từng linh kiện luôn, không như VN. Ông thầy của bạn kiếm được con "còn tem" thì chỉ có hàng dựng thôi.
- Một phần lớn (Cực lớn) các máy Elitebook, Think, Latitude "xách tay" đều nhập lậu từ nước bạn phía bắc, dạng linh kiện rồi chở cả xe tải về VN lắp ráp lại, bán cho gà. Ở HN mình chỉ tin mua của hai ông Cường béo và Chim én, thương gia trên vOz hơn chục năm, hàng về có SN dưới đít xách lên trang chủ check linh kiện luôn.

À lần tới còn comment kiểu Up up up là mình report đấy.

ps: Bỏ luôn cái khái niệm mới chín mấy phần trăm đi. Chỉ có cũ và mới. Vỏ thì thằng nào dùng giữ gìn thì còn đẹp, không thì xước xát, nhưng cái đó không đánh giá được máy, vì cái ruột nó tàn tạ thì phải kiểm tra kỹ. Vì lắm đứa dùng máy rất thiếu hiểu biết, tháo pin ra cắm sạc dùng, mất điện là ổ cứng tàn luôn, hoặc bọc nilon lên máy cho mới, nhưng không tản nhiệt được nên toàn bộ linh kiện trong chịu nhiệt lâu ngày => kém bền.

Test đơn giản, sau khi check thông số thì tải Prime95 và HWinfo về. Test stress full tầm 15 phút xem nhiệt độ tối đa là bao nhiêu, nếu dưới 95 độ C (Với dòng Business) thì còn chấp nhận được, chứ phụt phát lên hơn trăm độ thì xác định bỏ chục củ ra mua đống rác về nhé.​

Last edited:
Chẳng chuyên lắm mấy vụ này, nhưng nói qua cho bạn hiểu tí ti:
- Laptop xách tay từ Mỹ về không bao giờ có vụ "còn tem", vì bên Mỹ không dán tem, nhất là dòng Business. Bọn nó bảo hành theo SN hết rồi, nhập SN của máy nó ra PN của từng linh kiện luôn, không như VN. Ông thầy của bạn kiếm được con "còn tem" thì chỉ có hàng dựng thôi.
- Một phần lớn (Cực lớn) các máy Elitebook, Think, Latitude "xách tay" đều nhập lậu từ nước bạn phía bắc, dạng linh kiện rồi chở cả xe tải về VN lắp ráp lại, bán cho gà. Ở HN mình chỉ tin mua của hai ông Cường béo và Chim én, thương gia trên vOz hơn chục năm, hàng về có SN dưới đít xách lên trang chủ check linh kiện luôn.

À lần tới còn comment kiểu Up up up là mình report đấy.​
:rolleyes: bác cho e xin cái link với, ở hcm thì s mua 2 ổng

Link thì bạn Google hai cái tên, mình không đăng kẻo bị coi là quảng cáo.
Tốt nhất là kiếm thương gia uy tín mà mua, nhất là người có tên tuổi lâu năm ở diễn đàn phần cứng như vOz (Bỏ qua bọn bỏ tiền để được stick topic lên hay tặng quà để khách comment tốt).

Link thì bạn Google hai cái tên, mình không đăng kẻo bị coi là quảng cáo.
Tốt nhất là kiếm thương gia uy tín mà mua, nhất là người có tên tuổi lâu năm ở diễn đàn phần cứng như vOz (Bỏ qua bọn bỏ tiền để được stick topic lên hay tặng quà để khách comment tốt).
:oops: e kiếm mà nhiều trùng tên nên sợ nhầm là khổ, k rành vụ hàng nhập

:rolleyes: có bác nào biết ở hcm có ai bán hàng xách tay uy tín k chỉ giúp e với :confused:

xách tay card đồ họa rời sau hấp chip đuối ... kiếm con mac pro cũ i5 ram 4- 8 g giá tầm 12 - 15tr ... cài win ngon kinh :D

https://vozforums.com/showthread.php?t=2938351&highlight=
https://vozforums.com/showthread.php?t=2691476

SG thì chịu. Mấy ông này có ship nhưng nhược điểm là bạn không check tận tay được. Nếu có điều kiện thì mua em nào còn bh hãng (Dell có chuyển bh từ US về VN). Nhược điểm là giá lúc nào cũng cao hơn thị trường, chắc cmn chắn là cao hơn ông thầy mua máy còn tem =))​
:oops: 2 link đều k vô được rồi bác ơi

xách tay card đồ họa rời sau hấp chip đuối ... kiếm con mac pro cũ i5 ram 4- 8 g giá tầm 12 - 15tr ... cài win ngon kinh :D
:D khổ nỗi không biết chỗ nào bán uy tín, e sợ dính hàng lô thì nát

qua đây mua một con đồ sách tay ngon bổ rẻ này bạn.

laptopphonglinh.vn

qua đây mua một con đồ sách tay ngon bổ rẻ này bạn.

laptopphonglinh.vn
ông này là mod bên bkav phải không, lúc trước hay theo dõi, vọc vạch,viết tool boot máy các kiểu

:D theo bác @shopbino nên giờ e quyết định tậu e lap new, k mua hàng cũ. giá 20triệu đổ lại. bác nào tư vấn e phát, hàng xách tay càng tốt

:D theo bác @shopbino nên giờ e quyết định tậu e lap new, k mua hàng cũ. giá 20triệu đổ lại. bác nào tư vấn e phát, hàng xách tay càng tốt
đã new còn đòi xách tay :eek:
bên đó đúng new nguyên seal, thì trên đường xách tay, cũng bị sờ soạng mất zin rồi :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,916
Latest member
mk17

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week