Xin tư vấn mua Laptop

còn mua ở đâu thì bên ông thầy IT e có nguồn hàng nhập từ mỹ nên e được ổng fix giá nhiệt tình :D. ông thầy IT với ông thầy e ráp ở trên là 2 người khác nhau nhá :rolleyes:

:D ok bác. e mới test cho ông thầy con như vầy:
xác con dell latitude e6410 hàng nhập từ mỹ, còn tem, mới 90% giá e nó là tầm 5 triệu, về ráp ổ ssd 256gb giá gần 2 triệu + 2 cây ram 4gb khoảng 1 triệu = khoảng 8 triệu. máy chạy phà phà, cực trâu bò :D. ông thầy cực thích.
con này card dùng có ổn không, ngoài hn xác con này tầm 3.7-4tr thôi

Em đang có ý định mua con lap để làm việc + học tập. mục đích sử dụng: lướt web, code web (đang học wp), chiến youtube, làm task,..... . không cần cấu hình khủng để chơi game. em thì mới học xong 12 nên túi tiền có hạn, xin các pro tư vấn giúp e con nào giá dưới 10 triệu (có thể mua đồ về tự ráp), e thì hơi thích Dell, nhưng nếu có con khác giá dưới 10tr cũng được
hp elitebook. hàng xách tay giá dưới 10chai là ngon rồi

:D ok bác. e mới test cho ông thầy con như vầy:
xác con dell latitude e6410 hàng nhập từ mỹ, còn tem, mới 90% giá e nó là tầm 5 triệu, về ráp ổ ssd 256gb giá gần 2 triệu + 2 cây ram 4gb khoảng 1 triệu = khoảng 8 triệu. máy chạy phà phà, cực trâu bò :D. ông thầy cực thích.

Nên mua E6430 chứ con đó thế hệ 1 mà mua chi - 6430 giá cũng mềm tầm 5k-5k3 là ko có ổ cứng - thêm em ssd kingtons 240gb ( tầm 1k4 -15 )
giảm nữa thì bỏ ko lấy ram mà tậu 2 cây 4 gb tầm 800k nữa bá cháy

gần 1k5 $ bạn mua con này mình thấy uổng mấy con MSI đẹp hơn nhiều
Lần trước xài con MSI hầm hố, kết quả gần 1năm die cái main mà nó éo bảo hành, đổi thừa do mình để bị ẩm nên không chơi nữa
Con trên mua $1k25 lúc nó save $399 cơ.

Lần trước xài con MSI hầm hố, kết quả gần 1năm die cái main mà nó éo bảo hành, đổi thừa do mình để bị ẩm nên không chơi nữa
cũng có con Dell đẹp và khỏe hơn con này mà nhỉ

Nên mua E6430 chứ con đó thế hệ 1 mà mua chi - 6430 giá cũng mềm tầm 5k-5k3 là ko có ổ cứng - thêm em ssd kingtons 240gb ( tầm 1k4 -15 )
giảm nữa thì bỏ ko lấy ram mà tậu 2 cây 4 gb tầm 800k nữa bá cháy
:D con 7450 đc k bác? con trên e build cho ông thầy thôi

:eek: lúc bác mua là nó còn có 399$ thôi ắ, ngon v

Nếu ko có nhu cầu mang vác thì PC cho ổn, tầm 10-17 triệu thì chơi game hay work đồ họa, lập trình vô tư
Đồ họa mà xài laptop cùi cùi dễ die lắm

Nếu ko có nhu cầu mang vác thì PC cho ổn, tầm 10-17 triệu thì chơi game hay work đồ họa, lập trình vô tư
Đồ họa mà xài laptop cùi cùi dễ die lắm
:D e có con PC rồi, kiếm e laptop để tiện di chuyển thôi bác

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week