xin tư vấn làm sao ko phải đi nghĩa vụ quân sự

nghe nói là cần ngắn và cong cũng ko bị đi đâu!

Share bác TUT này :D

hôm nào đi khám QS:
1. lấy ít lá đu đủ giả ra, hòa với nước, bôi khắp mặt, 1 lúc là phù lên, đi khám đuổi về ngay, về nhà tối khỏi
2. chặt 1 đốt ngón trỏ tay phải (tay bóp cò)
__Hết___
100%

bị cận thì khỏi đi nhé
từng thoát nghĩa vụ vì bị cận

và cái bọn tới nhà gọi, bị mẹ mình chửi cho 1 trận nhục mặt

"chúng mày ko thấy con tao cận nòi mắt ra à??? mà còn gọi nó đi lính cái gì??? để nó chạy đi bắn nhau rồi rơi kính cho giặc nó bắn chết à???

chửi cả ông phố trưởng, nó cận hàng chục năm nay mà ông ko nhìn thấy à??? còn gọi cái gì mà gọi???, mình nằm trên nhà ngủ chưa dậy, nghe thấy mà buồn cười"

cái thứ 2 nữa là a trai mình đã hoàn thành nghĩa vụ rồi, mình là em đc miễn, chúng nó vẫn cố tình gọi đi để kiểm tra cho đủ quân số, nhưng mình lần 1 đi khám nghĩa vụ đã bị loại do cận rồi, chúng nó còn cố tình tới tìm đợt 2 thế là ăn chửi, vớ vẩn

cay nhất là vòng khám đầu tiên là khám mắt, đã cận rồi đáng lẽ loại luôn khỏi khám thêm, lại còn bị khám các kiểu tai mũi họng, cởi cả quần ra khám "chim", đúng là cái bọn làm việc máy móc 1 cách ngu xuẩn
cân 3 đến 4 độ mới thoát bác ơi @@
huyết áp cao, nhịp tim nhanh, bệnh truyền nhiếm ngoài da (lác)............ ở nhà
em cao to dep zai khoẻ manh bt ms chết chứ @@
TUT trốn nghĩa vụ: khi đi khám ở phường thì cố gắng viên 1 viên thuốc lào thật to (nhưng đừng to quá ko téc) nuốt, khi khám nhịp tim thì tim sẽ loạn nhịp như bài hát cùng tên => bệnh tim => ở nhà đi là vừa =))))
mấy ông bác sĩ có bị ngu đâu bác :v
Cách 1 : Ô dù
- Có nhiều loại dù cho c chọn lựa (bộ trưởng, giám đốc sở, trưởng công an khu vực, trưởng khoa bệnh viện, hiệu trưởng,....)

Trong các loại ô dù trên thì dễ bắt nhất là hiệu trưởng :) tìm hiểu kỹ về luật miễn nghĩa vụ quân sự sẽ biết tai sao hiệu trưởng lại làm được.

Cách 2 : Làm tàn tạ cơ thể
- Có rất nhiều cách mà các bâc huynh đài đi trước đã hướng dẫn mình xin tổng họp lại gồm :
+ Qua máy test thị giác : nếu tập thường xuyên bạn sẽ dễ dàng tự làm nhòa hình ảnh trong mắt mình đc, cái này thỉnh thoảng ngồi ko mình vẫn hay làm, khi đưa mắt vào máy đo làm tương tự máy sẽ đo sai
+ Qua test sức khỏe tổng quát : làm chậm nhịp tim và suy hô hấp nhẹ bằng cách uống càfe nhiều trước khi vào khám, pha đặc 1 chút + nhiều đường, hạn chế uống nước lọc lúc đó và nhịn tiểu. Bổ sung 2 ly nước mía siêu sạch lúc gần đo máu và nước tiểu đảm bảo nồng độ đường + amoniac vượt quá mức. Để chắc chắn khi vào cái chỗ tiểu thì bỏ 1 ít đường phèn vào cái mẫu (ít thôi ko thì bị phát hiện) tầm 1 nhúm nhỏ 10-20 viên (cái này mang theo để trong túi á)

Cách 3 : Cắt hộ khẩu tạm thời
- Cách này các thanh niên lên SG học là hay áp dụng nhất, tìm chỗ trọ, đi học đâu đó ngoài địa phương mình ở ra... cực 1 tí nhưng đó là cách vừa ra đời vừa....né nvqs
- Du học (chắc ko làm mmo)
- Trong 1 năm có 2 kỳ gọi nvqs đó là tháng 4 và tháng 10, các thím cứ canh 2 tháng này đi Sing hay đi Thai chơi cho đã rồi về :))

Cách 4 : Dân quân !

- Đây là 1 trong nhiều cách mình đã nghe nhất, ng tham gia chỉ việc đi ra phường hay ngã tư đứng mấy cái lễ năm đầu tiên (4 năm), lâu lâu có đụng xe hay đánh nhau thì ra dọn. Mấy năm sau tụi đàn e nó lên nên hết việc :) rất phù hợp các thanh niên có gấu, công viec tương đối ổn định, cha mẹ già,... Chống chỉ định : thiếu gia, lắm tiền, ...

Cách 5 : Đàn gảy tai trâu
- Cách này từng có 1 ng bạn làm thành công : dặn ng nhà là ko gặp bất cứ thằng dân quân nào và khi nó hỏi thì nói "đi du học r" nếu nó có mời thì nhận giấy canh đúng ngày đó đi chỗ khác tầm 1 tuần r về :)) Từ đó hễ thấy bóng nó là đi đâu đó 1 tuần :))
1: em còn thiếu 10tr tiền học phí chắc hiệu trưởng ghét em lắm =)), taij ko co ý định lấy bằng
2: cách này mấy ông bác sỹ thuộc lầu rồi bác
3 nhà nghèo @@
4 phải làm những 4 năm kia à bác
5 em vừa kí tên xac nhạn ra trường :v thì lạp topic này
:D:D:D đi đi ko fee đâu
em vào mmo 3 nằm giờ mới đc tí khởi xác đáy bác, đi cái kia vè đc 15tr rồi trắng tay

hôm nào đi khám QS:
1. lấy ít lá đu đủ giả ra, hòa với nước, bôi khắp mặt, 1 lúc là phù lên, đi khám đuổi về ngay, về nhà tối khỏi
2. chặt 1 đốt ngón trỏ tay phải (tay bóp cò)
__Hết___
100%
hahahahahahaha
bác nhạn của em 1 lạy
cái 1 chỉ bị phù thôi thì máy ông bác sĩ biét thừa :v
2 thì gan em nhỏ lắm

theo thống kê, đa số kiu bác thiến 1 bên :))

Năm nào cũng thấy mấy topic kiểu này khi đến mùa tuyển NVQS! :D
Mới vừa rồi mình bị gửi giấy đi NVQS! Mình xé luôn tức thì! Sinh 1990 mà còn bị gửi giấy, tụi nó tính ăn tiền đó mà! :D

Năm nào cũng thấy mấy topic kiểu này khi đến mùa tuyển NVQS! :D
Mới vừa rồi mình bị gửi giấy đi NVQS! Mình xé luôn tức thì! Sinh 1990 mà còn bị gửi giấy, tụi nó tính ăn tiền đó mà! :D
em 94 bác ơi :v

xác định chặt chân đi là vừa
em mình kín lương vẫn bắt đi nhé :))
các bác cứu em
mấy năm tham gia mmo, gần đây ms ổn 1 tí mà nó gọi đi thì em lại về tay trắng mất @@
bạn đọc truyện không mở đèn! chỉ mở đèn cầy rồi đọc, và tập trung luyện game cho nhiều! là được miễn :3

Nhờ ông khám vùng kín ghi kết luận: Hai hạt lép, không đều.
bác thử chưa hay lấy em ra làm chuọt bạch @@
em mình kín lương vẫn bắt đi nhé :))

bạn đọc truyện không mở đèn! chỉ mở đèn cầy rồi đọc, và tập trung luyện game cho nhiều! là được miễn :3
tối nãy nó đến ki giấy ra trường rồi bác

trước khi khám,nhậm xíu thuốc lào ,huyết áp tăng thì bố nó cũng *** khám được ấy chứ

cắt chim đi là ko bị gọi nhé thớt. hoặc làm sao để 1 viên bị to nhỏ thất thường. :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week