• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

xin tư vấn làm sao ko phải đi nghĩa vụ quân sự

cầm 1 bi lên tặng nó chắc không phải đi đâu thớt

Có này hok biết anh làm không nhá! Mua giấy đo thị lực kém nếu thị lực anh kém thì khỏi đi
Còn 2 nhờ người quen biết quân đội nói vào bảo đảm không đi ngay
Mấy vụ này thấy mấy thằng xóm em hay làm oài ! giã gãy xương mua giấy trong bệnh viện miễn quen biết ai trong đo là ok
Đi đo sức khẻo uống cafe nhiều vào hít xà hít đất nhiều vào đi khám sức khẻo bảo đảm huyết ám cao khỏi đi ( cách này khuyên dùng vào khúc cuối không giả được)
Còn 2 cách trên là ok vượt chắc
1: nếu mắt kém thì phải deo kính , mà deo kính vào sao thấy đường mà đi( deo kinh lúc khám sức kkhẻ @@)
2: có quên ai đâu bác
3: hy vọng vây

1: nếu mắt kém thì phải deo kính , mà deo kính vào sao thấy đường mà đi( deo kinh lúc khám sức kkhẻ @@)
2: có quên ai đâu bác
3: hy vọng vây
Phải đeo đi bác đeo có mấy giờ chịu hok được giả bộ yếu ớt đưa giấy ra về ngay khỏi cần suy nghĩ
đẻ đi 2-3 năm có nước mà trốn

ném 1 cục $$$ ra là xong.

Bác đi dân quân hoặc dân phòng đi. nhờ mấy ông tổ trưởng ấy đi dân quân or dân phòng k phải đi bộ đội, cũng k cực khổ lắm

1. Tiền
2. Tiền
3. Tiền
4. Tiền
5. Tiền
6. Tiền
7. Tiền
8. Tiền
9. Tiền
10. Tiền

Bác đi dân quân hoặc dân phòng đi. nhờ mấy ông tổ trưởng ấy đi dân quân or dân phòng k phải đi bộ đội, cũng k cực khổ lắm
đi trong bao lâu thế bác :v
1. Tiền
2. Tiền
3. Tiền
4. Tiền
5. Tiền
6. Tiền
7. Tiền
8. Tiền
9. Tiền
10. Tiền
:(

các bác cứu em
mấy năm tham gia mmo, gần đây ms ổn 1 tí mà nó gọi đi thì em lại về tay trắng mất @@

bị cận thì khỏi đi nhé
từng thoát nghĩa vụ vì bị cận

và cái bọn tới nhà gọi, bị mẹ mình chửi cho 1 trận nhục mặt

"chúng mày ko thấy con tao cận nòi mắt ra à??? mà còn gọi nó đi lính cái gì??? để nó chạy đi bắn nhau rồi rơi kính cho giặc nó bắn chết à???

chửi cả ông phố trưởng, nó cận hàng chục năm nay mà ông ko nhìn thấy à??? còn gọi cái gì mà gọi???, mình nằm trên nhà ngủ chưa dậy, nghe thấy mà buồn cười"

cái thứ 2 nữa là a trai mình đã hoàn thành nghĩa vụ rồi, mình là em đc miễn, chúng nó vẫn cố tình gọi đi để kiểm tra cho đủ quân số, nhưng mình lần 1 đi khám nghĩa vụ đã bị loại do cận rồi, chúng nó còn cố tình tới tìm đợt 2 thế là ăn chửi, vớ vẩn

cay nhất là vòng khám đầu tiên là khám mắt, đã cận rồi đáng lẽ loại luôn khỏi khám thêm, lại còn bị khám các kiểu tai mũi họng, cởi cả quần ra khám "chim", đúng là cái bọn làm việc máy móc 1 cách ngu xuẩn

Last edited:
huyết áp cao, nhịp tim nhanh, bệnh truyền nhiếm ngoài da (lác)............ ở nhà

TUT trốn nghĩa vụ: khi đi khám ở phường thì cố gắng viên 1 viên thuốc lào thật to (nhưng đừng to quá ko téc) nuốt, khi khám nhịp tim thì tim sẽ loạn nhịp như bài hát cùng tên => bệnh tim => ở nhà đi là vừa =))))

=.=, thế thì thà đi 2 năm còn hơn

ns em trước đc ko :v

có bảo hành hay trung gian không cậu :D

Cách 1 : Ô dù
- Có nhiều loại dù cho c chọn lựa (bộ trưởng, giám đốc sở, trưởng công an khu vực, trưởng khoa bệnh viện, hiệu trưởng,....)

Trong các loại ô dù trên thì dễ bắt nhất là hiệu trưởng :) tìm hiểu kỹ về luật miễn nghĩa vụ quân sự sẽ biết tai sao hiệu trưởng lại làm được.

Cách 2 : Làm tàn tạ cơ thể
- Có rất nhiều cách mà các bâc huynh đài đi trước đã hướng dẫn mình xin tổng họp lại gồm :
+ Qua máy test thị giác : nếu tập thường xuyên bạn sẽ dễ dàng tự làm nhòa hình ảnh trong mắt mình đc, cái này thỉnh thoảng ngồi ko mình vẫn hay làm, khi đưa mắt vào máy đo làm tương tự máy sẽ đo sai
+ Qua test sức khỏe tổng quát : làm chậm nhịp tim và suy hô hấp nhẹ bằng cách uống càfe nhiều trước khi vào khám, pha đặc 1 chút + nhiều đường, hạn chế uống nước lọc lúc đó và nhịn tiểu. Bổ sung 2 ly nước mía siêu sạch lúc gần đo máu và nước tiểu đảm bảo nồng độ đường + amoniac vượt quá mức. Để chắc chắn khi vào cái chỗ tiểu thì bỏ 1 ít đường phèn vào cái mẫu (ít thôi ko thì bị phát hiện) tầm 1 nhúm nhỏ 10-20 viên (cái này mang theo để trong túi á)

Cách 3 : Cắt hộ khẩu tạm thời
- Cách này các thanh niên lên SG học là hay áp dụng nhất, tìm chỗ trọ, đi học đâu đó ngoài địa phương mình ở ra... cực 1 tí nhưng đó là cách vừa ra đời vừa....né nvqs
- Du học (chắc ko làm mmo)
- Trong 1 năm có 2 kỳ gọi nvqs đó là tháng 4 và tháng 10, các thím cứ canh 2 tháng này đi Sing hay đi Thai chơi cho đã rồi về :))

Cách 4 : Dân quân !

- Đây là 1 trong nhiều cách mình đã nghe nhất, ng tham gia chỉ việc đi ra phường hay ngã tư đứng mấy cái lễ năm đầu tiên (4 năm), lâu lâu có đụng xe hay đánh nhau thì ra dọn. Mấy năm sau tụi đàn e nó lên nên hết việc :) rất phù hợp các thanh niên có gấu, công viec tương đối ổn định, cha mẹ già,... Chống chỉ định : thiếu gia, lắm tiền, ...

Cách 5 : Đàn gảy tai trâu
- Cách này từng có 1 ng bạn làm thành công : dặn ng nhà là ko gặp bất cứ thằng dân quân nào và khi nó hỏi thì nói "đi du học r" nếu nó có mời thì nhận giấy canh đúng ngày đó đi chỗ khác tầm 1 tuần r về :)) Từ đó hễ thấy bóng nó là đi đâu đó 1 tuần :))

các bác cứu em
mấy năm tham gia mmo, gần đây ms ổn 1 tí mà nó gọi đi thì em lại về tay trắng mất @@
:D:D:D đi đi ko fee đâu

làm gì thì làm, khuyên bạn nếu thực sự quen biết cực tốt mới lo tiền, còn không thì đừng bao giờ. lý do đơn giản thôi : năm nay bạn đủ tuổi đi vd 18 tuổi, bạn lo được năm nay, năm sau muốn thoát lại phải lo.... Đặc biệt mình đã từng gặp thằng kia lo mấy năm trời, tới lúc 26 tuổi lấy vk con ngon lành rồi, lo tiền mấy thằng trên phường cũng k nhận nữa, bắt phải đi =)) bởi vì thằng này năm cuối rồi, năm sau nó không được ăn tiền nữa =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,027
Latest member
Hinnoe
Back
Top Bottom