Request Xin trợ giúp về Internet Payments

HaiNam313

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Xin chào mọi người, mình là thành viên mới tham gia diễn đàn.
Mình có bán một số tài khoản game cho người nước ngoài. Trước giờ mình thường sử dụng Paypal để nhận tiền thanh toán từ dịch vụ trung gian. Nhưng gần đây bên dịch vụ trung gian thông báo về việc chậm trễ trong việc thanh toán qua Paypal. Và họ đề nghị một sô phương thức thanh toán khác cho mình như sau:
  • Amazon Merchandise (amazon.com)
  • Bitcoin (Any Exchange)
  • Check By Mail (USA)
  • Dwolla (dwolla.com) (USA)
  • Okpay (okpay.com)
  • Payeer (payeer.com)
  • Payza (payza.com)
  • PlayerUp Credit (playerup.com)
  • Qiwi (qiwi.com)
  • Square Cash (cash.me)
  • Skrill MoneyBookers (skrill.com)
  • Transferwise (Bank to Bank Global Transfers)
  • Yandex (yandex.com)
Mình có tìm hiểu qua các phương thức trên nhưng vẫn không nắm rõ lắm cũng như không biết dùng cái nào tiện hơn và ít phí hơn trong việc Bank Wire hoặc Exchange.
Mong các pro chỉ dẫn giúp mình với.
Xin cảm ơn ạ.

nên dùng okpay nhé, được giá nhất. phí thì 0.5% . bitcoin thì hỏi nó tính tỉ giá bitcoin theo site nào.
Mình mới đăng ký và verified thành công tài khoản Payza. Còn Okpay thì đang chờ verify.
Payza dùng có ổn không bạn. Nếu trong tương lai nó vẫn delay Paypal thì phải dùng cái khác thôi.
Lượng giao dịch của mình 1 tháng 1k5 - 2k $.

Upvote 0
Mình mới đăng ký và verified thành công tài khoản Payza. Còn Okpay thì đang chờ verify.
Payza dùng có ổn không bạn. Nếu trong tương lai nó vẫn delay Paypal thì phải dùng cái khác thôi.
bác bán tk game gì mà kiếm ngon thế cho mình tham gia với

Upvote 0
Payza thì phí cao kèm tỉ giá thấp hơn, khó bank wire, chủ yếu là sell trực tiếp. Dùng OKpay là tối ưu nhất về phí và tỉ giá đó cậu

Upvote 0
bác bán tk game gì mà kiếm ngon thế cho mình tham gia với
Game mobile thôi bạn. Clash of Clans, Clash Royale, Pokemon.....

Payza thì phí cao kèm tỉ giá thấp hơn, khó bank wire, chủ yếu là sell trực tiếp. Dùng OKpay là tối ưu nhất về phí và tỉ giá đó cậu
Cảm ơn bạn. Mình đăng ký rồi đang chờ xác minh. Nếu như không xác minh được trong số những cái còn lại cái nào dùng tốt vậy bạn ?

Last edited:
Upvote 0
Cẳm ơn bạn. Mình đăng ký rồi đang chờ xác minh. Nếu như không xác minh được trong số những cái còn lại cái nào dùng tốt vậy bạn ?
bitcoin hoặc payeer

Upvote 0
ver dc payza thì sẽ ver dc okpay nhé :D payza là thằng khó ver nhất :D

Upvote 0
bitcoin hoặc payeer
Payeer mình mới check thử thấy phí Bank wire cao quá.
ver dc payza thì sẽ ver dc okpay nhé :D payza là thằng khó ver nhất :D
:D Payza mình đăng ký lúc sáng đến trưa là verified được rồi, còn Okpay đến giờ vẫn k thấy động tĩnh.
Bitcon dùng loại nào vậy bạn, mình thấy có nhiều loại quá k biết chọn sao cả.

Upvote 0
Payeer mình mới check thử thấy phí Bank wire cao quá.

:D Payza mình đăng ký lúc sáng đến trưa là verified được rồi, còn Okpay đến giờ vẫn k thấy động tĩnh.
Bitcon dùng loại nào vậy bạn, mình thấy có nhiều loại quá k biết chọn sao cả.
nếu bán qua trung gian thì vaof mục mua bán của diễn đàn xem nhưng người mua bán họ chuộng loại nào, còn muốn xài bitcoin thì xài coinbase.com vì chuyển tiền phí = 0

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,636
170,738
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back