Xin hỏi làm sao để mua được quảng cáo trên youtube

kukhanh

Senior
Reactions
254
MR
0.000
Mình search trên youtube, trên cùng hàng đầu tiên nó hiện ra 2 video quảng cáo như hình , bạn nào biết cho mình hỏi làm sao để mua được quảng cáo như vậy. Và nếu mua được thì giá có cao lắm k.

cũng có nhu cầu up dùm thớt

Vào https://www.youtube.com/my_videos?o=U
Mỗi video sẽ có chữ Edit bên cạnh, bấm vào icon tam giác sổ xuống sẽ có mục Promote > bấm tiếp Promote your video để bắt đầu tạo chiến dịch quảng bá video trên Youtube. Giá cả cũng không đắt lắm, bạn có thể tùy chọn số tiền cụ thể mà mình muốn quảng bá video (20.000VND được khoảng 1400 views).

Tiếp theo là đăng kí 1 tài khoản AdWords (nếu đã có thì Login vào) và nhớ chuẩn bị cái thẻ VISA Debit để thanh toán nha!

Có gì không hiểu thì nhờ bác Google!:D

Last edited:
Mỗi video sẽ có chữ Edit bên cạnh, bấm vào icon tam giác sổ xuống sẽ có mục Promote > bấm tiếp Promote your video để bắt đầu tạo chiến dịch quảng bá video trên Youtube. Giá cả cũng không đắt lắm, bạn có thể tùy chọn số tiền cụ thể mà mình muốn quảng bá video (20.000VND được khoảng 1400 views).

Tiếp theo là đăng kí 1 tài khoản AdWords (nếu đã có thì Login vào) và nhớ chuẩn bị cái thẻ VISA Debit để thanh toán nha!

lấy đâu ra 20.000vnd mà đc 1400 view vậy bạn, bạn là thánh chay ads rồi =))))) chạy đc mà rẻ vậy thì k có vụ mua view đâu bạn ! mình chạy 250 300 đồng 1 view đây bạn !

bạn chạy ở đâu chỉ mình với, bạn đùa chắc mà 20k 1k4 view 500 view đã mừng

chắc nhìn vào cái số ước tính, từ 20 ngàn đến 300 ngàn là nó ước tính 1k4 lượt xem mà lão kia tưởng là 20 ngàn là đc 1k4 view :p

chắc nhìn vào cái số ước tính, từ 20 ngàn đến 300 ngàn là nó ước tính 1k4 lượt xem mà lão kia tưởng là 20 ngàn là đc 1k4 view :p
đc như vậy mình đã dùng từ lâu :p
Nhìn vào cái số ước tính của Google nên mình tưởng nó như thế! Thế ra thực tế là không phải à! :p Mình thường dùng AdWords để phân tích từ khóa chứ chưa chạy chiến dịch quảng cáo bao giờ...:D

Nhìn vào cái số ước tính của Google nên mình tưởng nó như thế! Thế ra thực tế là không phải à! :p Mình thường dùng AdWords để phân tích từ khóa chứ chưa chạy chiến dịch quảng cáo bao giờ...:D
ước tính là ảo đấy, chứ mà 20k mà đc 1k4 view thì dân làm youtube lấy gì mà ăn cậu :p

Mình search trên youtube, trên cùng hàng đầu tiên nó hiện ra 2 video quảng cáo như hình , bạn nào biết cho mình hỏi làm sao để mua được quảng cáo như vậy. Và nếu mua được thì giá có cao lắm k.
View attachment 73746
CPV của US là tính như 1 nhâp chuột vào video xem tầm 700-1000đ cậu tính kĩ mà chạy nhé
Còn loại 2 True Views ship 5 giây giá tầm 300đ-400đ/xem cái này ít chơi để kéo views youtube chỉ để quảng bá
Còn cậu muốn chạy chọn loại 1 nhé ! google adwords

MÌnh chạy cao nhất là 250d/cick , thấp nhất là 180d/click. Cứ thế nhân lên thôi. QUan trọng chịu nổi nhiệt ko ^^

MÌnh chạy cao nhất là 250d/cick , thấp nhất là 180d/click. Cứ thế nhân lên thôi. QUan trọng chịu nổi nhiệt ko ^^
chơi kiểu này thà LH những channel lớn để nó sub công khai channel mình và like Video + thêm list sẽ hiểu quả hơn

em chạy chủ đề pepapig vẽ nhân vật và lồng nhạc ..toàn để 80 đồng..chạy 2 hôm là nó toàn 40 tới 50 đ
Mình để thấp quá thì nó bảo thấp quảng cáo không chạy, kênh bạn bao nhiêu sub rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,786
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom