Help Xin hỏi kinh nghiệm SEO site

cậu có cách nào hay hơn thì share đi :m187: cứ phán như tướng thế :m187:

Tớ góp chút ý thôi để bạn ấy tự định hướng cho mình chứ k phải phán gì cả :)

Google đâu, không biết tìm à: Webmaster mà không biết dùng google thì site làm sao phát triển được...................:binhsua137:

Bác bebe share cho anh em đi, site em rank cũng cùi lắm :(
thời buổi này ai share,trừ khi thân quen, kiến thức đầy trên mạng,muốn ăn thì lăn vào bếp, search 1 lúc đầy tài liệu,cái chính muốn học hay ko thôi=))

Mình có tý góp ý như này thôi. Trước tiên bạn cần phân biệt SEO và quảng bá.
SEo là gì ? - www.seovietnam.org/Documents/SEO-la-gi.html
Sau đó nghiên cứu SEO onpage và offpage
http://eblogviet.com/thu-thuat/seo/onpage-offpage-seo.html
eblogviet.com/thu-thuat/seo/off-page-seo-tutorials.html
Đó đọc mấy bài này rồi cố gắng tối ưu site theo nó.
Và thêm nữa, mình nghĩ rằng ko nên quan tâm Rank Alexa là bao nhiêu mà nên quan tâm tới lượng unique visitor hàng ngày là bn.
Rank cao nhưng traffic thấp thì bạn ăn dc bn down?
1 site visit 1 2 k / ngày mà rank 4tr và một site rank 240k mà traffic vài chục thì theo bạn site nào tốt hơn

Mình có tý góp ý như này thôi. Trước tiên bạn cần phân biệt SEO và quảng bá.
SEo là gì ? - www.seovietnam.org/Documents/SEO-la-gi.html
Sau đó nghiên cứu SEO onpage và offpage
http://eblogviet.com/thu-thuat/seo/onpage-offpage-seo.html
eblogviet.com/thu-thuat/seo/off-page-seo-tutorials.html
Đó đọc mấy bài này rồi cố gắng tối ưu site theo nó.
Và thêm nữa, mình nghĩ rằng ko nên quan tâm Rank Alexa là bao nhiêu mà nên quan tâm tới lượng unique visitor hàng ngày là bn.
Rank cao nhưng traffic thấp thì bạn ăn dc bn down?
1 site visit 1 2 k / ngày mà rank 4tr và một site rank 240k mà traffic vài chục thì theo bạn site nào tốt hơn

Nghe có vẻ hợp lý nhỉ ;)

SEO nói đơn giản là can thiệp vào bên trong cấu tạo của site , tối ưu hóa toàn bộ tùy khả năng của mỗi người .

Còn Pr site thì nó đơn giản , muôn vàn cách .

Pr 3 tháng chưa = 1 ngày SEO của dân chuyên nghiệp

Như các bạn thấy đó , người thì 3 tháng Pr hoặc cái mà họ gọi là SEO theo ý kiến của tớ thì họ ngộ nhận Pr và SEO . 2 cái hoàn toàn khác nhau

1 người Pr 3 tháng chưa bán đc 10 pre , nhưng 1 người SEO chuyên nghiệp 1-2 ngày là bán đc 10 pre rồi :)

Và người học SEO cũng nhiều đó những cái quan trọng có sáng tạo và biết ứng dụng hay ko thôi . Ăn tiền là ở chỗ này và mỗi người mỗi khác nhé , đừng đánh đồng cấu tạo site của mỗi người như nhau trừ khi bạn sao chép bề ngoài thôi . Xin hết .

SEO nói đơn giản là can thiệp vào bên trong cấu tạo của site , tối ưu hóa toàn bộ tùy khả năng của mỗi người .

Như các bạn thấy đó , người thì 3 tháng Pr hoặc cái mà họ gọi là SEO theo ý kiến của tớ thì họ ngộ nhận Pr và SEO . 2 cái hoàn toàn khác nhau

1 người Pr 3 tháng chưa bán đc 10 pre , nhưng 1 người SEO chuyên nghiệp 1-2 ngày là bán đc 10 pre rồi :)

Và người học SEO cũng nhiều đó những cái quan trọng có sáng tạo và biết ứng dụng hay ko thôi . Ăn tiền là ở chỗ này và mỗi người mỗi khác nhé , đừng đánh đồng cấu tạo site của mỗi người như nhau trừ khi bạn sao chép bề ngoài thôi . Xin hết .

Phát biểu liều :))

Lên bảo google đưa cái thuật toán của nó về nghiên cứu, đố thằng nào SEO lại.
Mà pr cho tốt người ta lưu vào bookmark thì seo cũng chả ích gì.

Lên bảo google đưa cái thuật toán của nó về nghiên cứu, đố thằng nào SEO lại.
Mà pr cho tốt người ta lưu vào bookmark thì seo cũng chả ích gì.

:binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146::binhsua146:
:binhsua15::binhsua15::binhsua15::binhsua15::binhsua172::binhsua172:

Last edited by a moderator:

;) Seo cần time. Ai seo 1 ngày lên dc thì bái phục

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,618
172,675
Latest member
buncuatui

Most viewed of week

Most viewed of week

Back