Suggest xin giúp đỡ vấn đề về blogspot

blackred1212

Senior
Reactions
264
MR
0.847
em rất gà về html nên với em thì khó, còn với các cao thủ thì chắc là dễ nên mong được chỉ giáo:D

em có dùng cái template được share dành cho blogspot. mà em muốn chỉnh cái kích thước khung ảnh đại diện cho mỗi bài post cho nó to ra, thì tìm cái phần chỉnh cho bài post ở đâu trong code html của nó.
như trong hình này

blogspot bác muốn sửa thì vào code để chỉnh url liên kết. Vào trong code gắn link bác muốn hiển thị lên là được. Bác nên đọc qua 1 vài bài hướng dẫn chỉnh sửa blogspot thì mới có thể biết cách làm.

tks các bác. ý em là các thứ có liên quan về bài post hiển thị ở trang chủ thì thường nó nằm ở phần nào của trong code HTML ? em sẽ tìm và chỉnh lại kích thước khung ảnh

tks các bác. ý em là các thứ có liên quan về bài post hiển thị ở trang chủ thì thường nó nằm ở phần nào của trong code HTML ? em sẽ tìm và chỉnh lại kích thước khung ảnh
tùy nhà sản xuất.

Muốn biết nó nằm ở đâu bác tìm tên title post hiện đang hiển thị. Và mò trong code sẽ thấy bác nhé, chịu khó tìm chút sẽ thấy thôi

Muốn biết nó nằm ở đâu bác tìm tên title post hiện đang hiển thị. Và mò trong code sẽ thấy bác nhé, chịu khó tìm chút sẽ thấy thôi
bac nay noi dung day. muon sua template thi dao them cai notpadc++ nữa về dùng cho tiện
kết hợp thêm f12 của trình duyệt. và biết 1 số mã html cơ bản là ok.
Tự mày mò sẽ thấy thích thú hơn!!!

nếu muốn biết code ở đâu thì chỉ chuôt vào đó bấm chuột phải chọn kiểm tra phần tử nó sẽ hiện code chỗ mà bạn đan để chuột ở đó

nếu muốn biết code ở đâu thì chỉ chuôt vào đó bấm chuột phải chọn kiểm tra phần tử nó sẽ hiện code chỗ mà bạn đan để chuột ở đó
bạn ơi có thể giúp mình làm cái drop menu đc ko mình làm theo mấy hướng dẫn trên mạng mà nó ko hiển thị drop :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,785
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom