SCAM Xin admin phân xử giùm

Status
Not open for further replies.
Chắc đang bận làm faked proof ...tớ có quyền nghi ngờ, exchanger mà gà mờ người ta confirmed rồi mà vẫn chuyển nhầm nick là nghi rồi vì thật khó tin

Cậu exchangepm này cũng cần được teamview luôn
Thử hỏi bạn có người gọi điên cho bạn kêu đang giao dịch 500, xác mình chuyển tiền và đang chát với bạn nick ABCDME1981 cùng thời điểm đó bạn cũng lại đang chat với 1 thằng cũng ABCDMExxx1 và đang nói chuyện giao dịch 500 trùng khớp thì bạn có ok lại ko .Hơn nữa khi đó bạn chuyển tiền ABCDME1981 lại chưa chat với mình chỉ có thằng sam kia chat, mình vừa đưa tài khoản để nó gửi tiền xong thì nhận đc tiền chẳng gửi cho người ta à.

ban đầu là nick 91 giả pm mua code và khi đợi xác nhận thì bác 81 thật lại call cho ex để xác nhận và đang chát với mình, đọc tới đây thì hiểu ra ex này đang chát với cả 91 và 81 mà không thắc mắc trùng id yahoo hả ta ? vấn đề ở đấy, đọc bài post lần thứ 5 thì hiểu ra vấn đề trên, ex giải thích thế nào đây ta ?
2 nick yh fake mà 1 là chat với vietzend 2 là chat với 81.chứ vietzend có chat với 2 người 1 lúc đâu

mấy ông comment vật vã thật, ko hiểu nó scam thế nào mà cứ comment linh tinh :D. Suy nghĩ trước khi phát biểu đi

2 nick yh fake mà 1 là chat với vietzend 2 là chat với 81.chứ vietzend có chat với 2 người 1 lúc đâu

vậy là ex đã dính bẫy của scammer, lỗi ex cũng 1 phần, đợi mod vào xem thế nào, mà ex thì làm ăn vốn liếng nhiều ai đi scam có 10 triệu đâu nhỉ ?

Trong khi đợi xác nhận thì bác vinhsaigon1981 có call đến xác nhận đang mua 500 code và đang chat yahoo với mình , mình có xác nhận ok. Nhưng thực ra khi đó bác ý lại đang chat với nick vietzevnd ko phải vietzend

cậu đọc lại đoạn trên là thấy rất là mâu thuẫn, nếu hành trình 1 người mua code thực sự thì có diễn ra phức tạp như lời ex nói không, rất mâu thuẫn, mình đoán 100% là thớt bị mất tiền oan!
vấn đề ở chỗ là cái thằng vinhsaigon1891 nó vào trực tiếp nick mình chủ động chat hỏi mua code thì mình đâu biêt chủ topic đó nick thật là 1981 hay 1891 . nó yêu cầu mình xác nhận giao dịch thì mình xác nhận rõ là yahoo vietzend trong topic, còn bác vinhsaigon1981 trước khi chuyển tiền lại ko chát với nick mình chát với nick khác thì làm sao lại là lỗi của mình đc. Thử hỏi bạn có người gọi điên cho bạn kêu đang giao dịch 500, xác mình chuyển tiền và đang chát với bạn nick ABCDME1981 cùng thời điểm đó bạn cũng lại đang chat với 1 thằng cũng ABCDMExxx1 và đang nói chuyện giao dịch 500 trùng khớp thì bạn có ok lại ko .Hơn nữa khi đó bạn chuyển tiền ABCDME1981 lại chưa chat với mình chỉ có thằng sam kia chat, mình vừa đưa tài khoản để nó gửi tiền xong thì nhận đc tiền chẳng gửi cho người ta à.

vụ này quá quen rồi còn phải bàn cãi sao =,=. Thường thì ai có kinh nghiệm sẽ yêu cầu bên send tiền ghi yahoo vào note. Cuối cùng là do cả 2 bất cẩn confirm phone rồi mà vẫn còn bị nhầm nick. nên ngồi lại thỏa thuận chia thiệt hại thì hơn.

sao cái thời gian confirm, call nó trùng khớp nhau ghê, nếu thằng scam này có thật thì nó cũng điêu luyện lắm à, dùng 2 yahoo chat với 2 người, canh thời gian cả 2 confirm với nhau trùng khớp, và đặc biệt là nó biết cả 2 cùng online mà chat.

Vấn đề cuối cùng là thường exchager ko có buzz yahoo hay add nick ai trước, ex nào add nick, buzz yahoo trước hầu như là scam.

vấn đề ở chỗ là cái thằng vinhsaigon1891 nó vào trực tiếp nick mình chủ động chat hỏi mua code thì mình đâu biêt chủ topic đó nick thật là 1981 hay 1891 ..

bạn nói thế cũng không đúng lắm, bạn sinh hoạt trên này thì cũng biết việc fake nick xảy ra như cơm bữa, và khi chat với con mồi thì nó luôn gửi link topic của người mà nó fake nick. Nếu bạn chỉ vào link mà ko có comment xác nhận thì ko nói làm gì (và có khi ko có chuyện này xảy ra). Như mình đã nói ở post trước: đây là lỗi rất cơ bản và giả sử chủ thread có bảo hiểm 20 triệu nên thằng fake nick yêu cầu nhận e-code trước thì cậu đã mất trắng 100% rồi đúng ko ?

vấn đề ở chỗ là cái thằng vinhsaigon1891 nó vào trực tiếp nick mình chủ động chat hỏi mua code thì mình đâu biêt chủ topic đó nick thật là 1981 hay 1891 . nó yêu cầu mình xác nhận giao dịch thì mình xác nhận rõ là yahoo vietzend trong topic, còn bác vinhsaigon1981 trước khi chuyển tiền lại ko chát với nick mình chát với nick khác thì làm sao lại là lỗi của mình đc. Thử hỏi bạn có người gọi điên cho bạn kêu đang giao dịch 500, xác mình chuyển tiền và đang chát với bạn nick ABCDME1981 cùng thời điểm đó bạn cũng lại đang chat với 1 thằng cũng ABCDMExxx1 và đang nói chuyện giao dịch 500 trùng khớp thì bạn có ok lại ko .Hơn nữa khi đó bạn chuyển tiền ABCDME1981 lại chưa chat với mình chỉ có thằng sam kia chat, mình vừa đưa tài khoản để nó gửi tiền xong thì nhận đc tiền chẳng gửi cho người ta à.
lỗi của cậu cũng 1 phần, đúng là ko thể đổ lỗi hoàn toàn vụ confirm phone đc thì rất khó để đọc chính xác nick khi phone và cũng ít ai để ý điều này. Nhưng cậu đã confirm topic ng ta rồi thì cũng phải để ý yahoo chủ thớt post lên, để biết chính xác là mình gd với ai.

trò scam ABC này xưa như trái đất rồi mà cậu làm exchange còn kêu mới thì mình đến chịu :(

ban đầu là nick 91 giả pm mua code và khi đợi xác nhận thì bác 81 thật lại call cho ex để xác nhận và đang chát với mình, đọc tới đây thì hiểu ra ex này đang chát với cả 91 và 81 mà không thắc mắc trùng id yahoo hả ta ? vấn đề ở đấy, đọc bài post lần thứ 5 thì hiểu ra vấn đề trên, ex giải thích thế nào đây ta ?
Lắm thầy nhiều ma quá bạn ko đọc à :
sau khi mình nhận đc tiền thì tạo code gửi cho nick vinhsaigon1891 chứ bác vinhsaigon1981 khi đó vẫn chưa chát với mình. đến khi mình gửi code xong rồi thì bác vinhsaigon1981 do đợi lâu mới call lại thắc mắc, khi đó mình bảo chát với vietzend thì vẫn đề mới phát hiện ra và bác vinhsaigon1981 mới bắt đầu chat với mình.

lỗi của cậu cũng 1 phần, đúng là ko thể đổ lỗi hoàn toàn vụ confirm phone đc thì rất khó để đọc chính xác nick khi phone và cũng ít ai để ý điều này. Nhưng cậu đã confirm topic ng ta rồi thì cũng phải để ý yahoo chủ thớt post lên, để biết chính xác là mình gd với ai.

trò scam ABC này xưa như trái đất rồi mà cậu làm exchange còn kêu mới thì mình đến chịu :(
Cũng xin cảm ơn ý kiến của bạn nhưng bạn cũng tự nghĩ xem khi có 1 người nhảy vô nick bạn bảo mua code xong đưa topic của người ta bảo xác nhận thì bạn có xem lại info từ đầu trang ko hay xác nhận luôn. còn phía mình khi xác nhận có ghi rõ là yahoo vietzend. còn bác vinhsaigon1981 khi đó cũng chỉ ghi xác nhận chứ có ghi yahoo ở đó đâu

Quá hoàn hảo :eek:
Dự là 1 trong 2 thím có người đặt trap và 1 người dính trap :oops:

Lắm thầy nhiều ma quá bạn ko đọc à :
sau khi mình nhận đc tiền thì tạo code gửi cho nick vinhsaigon1891 chứ bác vinhsaigon1981 khi đó vẫn chưa chát với mình. đến khi mình gửi code xong rồi thì bác vinhsaigon1981 do đợi lâu mới call lại thắc mắc, khi đó mình bảo chát với vietzend thì vẫn đề mới phát hiện ra và bác vinhsaigon1981 mới bắt đầu chat với mình.

bác exchangepm đã nói thế rồi mà các bác còn này nọ , muốn cái gì nữa đây ta

exchangepm said : sau khi mình nhận đc tiền thì tạo code gửi cho nick vinhsaigon1891 chứ bác vinhsaigon1981 khi đó vẫn chưa chát với mình.

có 1 cái nghi vấn là sao exchangepm confirn topic là "đang giao dịch 2.7k với chủ topic
500/ lần .nick vietzend" bác topic lại không thấy mà copy nick này mà để khi bác exchangepm send xong mới pm bác ấy bảo đã send nhầm ai? từ đầu bác không pm nick này luôn nhỉ?

2 bên cứ update proof từ lúc bắt đầu tới lúc kết thúc nhé! ( cả nick thật và nick fake scam)

Cũng xin cảm ơn ý kiến của bạn nhưng bạn cũng tự nghĩ xem khi có 1 người nhảy vô nick bạn bảo mua code xong đưa topic của người ta bảo xác nhận thì bạn có xem lại info từ đầu trang ko hay xác nhận luôn. còn phía mình khi xác nhận có ghi rõ là yahoo vietzend. còn bác vinhsaigon1981 khi đó cũng chỉ ghi xác nhận chứ có ghi yahoo ở đó đâu

mình hiểu đây là sơ xuất chung của nhiều người khi ở vai người bán, bình thường thì không sao nhưng khi xảy ra việc như này mới thấy tai hại. Nếu xét về lý thì rõ ràng cậu cũng nên hỗ trợ chủ thread:

Lỗi của vietzend rất lớn vì đi xác nhận giao dịch cho thằng fake nick, nhưng lỗi của chủ thread cũng ko nhỏ vì trong comment xác nhận giao dịch của vietzend đã để yahoo khác với yahoo của scam mà chủ thead cũng ko phát hiện ra (dù đã quote lại). Nếu lúc này chỉ cần 1 trong 2 người (chủ thread và vietzend) cẩn thận một chút thì đã phát hiện ra, nhưng rất tiếc là cả 2 đều chủ quan nên bị thằng fake nick scam đưa vào tròng.

có 1 cái nghi vấn là sao exchangepm confirn topic là "đang giao dịch 2.7k với chủ topic
500/ lần .nick vietzend" bác topic lại không thấy mà copy nick này mà để khi bác exchangepm send xong mới pm bác ấy bảo đã send nhầm ai? từ đầu bác không pm nick này luôn nhỉ?

2 bên cứ update proof từ lúc bắt đầu tới lúc kết thúc nhé! ( cả nick thật và nick fake scam)

thằng fake nick nó chủ động pm cả 2 người trước, nó giả là chủ thread pm vietzend nói cần mua e-code (ko biết vì sao nó biết vietzend có e-code bán), và nó cũng pm chủ thread "giới thiệu" nó là vietzend đang có e-code bán đây. Chủ thread đồng ý mua và yêu cầu confirm topic (để xem có đúng là vietzend với bảo hiểm 10 triệu thật không) thì nó bảo vietzend vào topic confirm, đến đoạn này thì vietzend đã mắc sai lầm chết người và là mấu chốt của vấn đề là comment xác nhận luôn nên chủ thread đã chuyển tiền.

Last edited:
bạn nói thế cũng không đúng lắm, bạn sinh hoạt trên này thì cũng biết việc fake nick xảy ra như cơm bữa, và khi chat với con mồi thì nó luôn gửi link topic của người mà nó fake nick. Nếu bạn chỉ vào link mà ko có comment xác nhận thì ko nói làm gì (và có khi ko có chuyện này xảy ra). Như mình đã nói ở post trước: đây là lỗi rất cơ bản và giả sử chủ thread có bảo hiểm 20 triệu nên thằng fake nick yêu cầu nhận e-code trước thì cậu đã mất trắng 100% rồi đúng ko ?
Theo bạn nói thì cũng có thể ,mình ghi nhận nhưng vì bên mình trước giờ làm exchange chỉ mua bán auto pm,z nên chưa giao dịch chuyển trước bao giờ.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,915
171,955
Latest member
Namnguyen09

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week