Xem thời sự VTV đến đoạn Bitcoin thấy sợ quá :(

Hôm nay xem thời sự VTV, đoạn nói đến BTC, không biết có phải mình nghĩ sai không mà sợ quá :(

1. Gần đây, NHNN nói : "Cấm phát hành, cung ứng và sử dụng tiền ảo, bitcoin LÀM PHƯƠNG TIỆN THANH TOÁN"

Nhưng VTV chỉ nói đến "sử dụng tiền điện tử như btc" là sẽ bị phạt.
Vậy cầm btc nghịch thôi cũng bị phạt à :confused:

2. "Tại Việt Nam, các tài sản ảo trên mạng không được coi là hàng hóa nên cũng không được mua bán ... " cái này thì nay mình mới nghe thấy, vậy mấy cái thẻ đt, thẻ game ... vấn mua bán đc ư ?
Mấy bác Exchange chuẩn bị tinh thần chưa ? :(

:confused::confused::confused:

ko đem đi tiêu xài như tiền mua thẻ cào, uống cafe như VND hoặc giao dịch công khai là đc chứ có j mà sợ, bitcoin ẩn danh 90% cứ trade bình thường :rolleyes: chính phủ mà ko cấm thì mấy tay tham nhũng rửa tiền mạnh có mà loạn đất nước :p

nó cấm kệ nó mình cứ sài miễn mình ko sai trước mặt pháp luật thôi sài lén đố nó cấm dc

Đoạn 2 VTV nói ý - cấm mua bán - các exchange là công khai mua bán rồi, nếu bị cấm thì bắt giữ dễ không ý. VTV giờ cũng đi dọa hay sao ấy :D

nếu bác dùng 1 bitcoin để thanh toán là phạm pháp, nhưng bác dùng 1 bitcoin de trao doi lấy 1 chiếc xe thì khong sao!

nếu bác dùng 1 bitcoin để thanh toán là phạm pháp, nhưng bác dùng 1 bitcoin de trao doi lấy 1 chiếc xe thì khong sao!
bác noi vậy cũng bằng thừa, ở việt nam là gì có ai châp nhận thanh toán bằng BTC như các nước bạn US, DR, CA, EN đâu ?

cứ sài thoải mái đi khi nào có luật thì mới sợ
Thang bạn mình bên Ma rốc nó nói bên nước nó cấm sài , nếu phát hiện ai dùng bitcoin mua bán hay trao đổi hễ có đụng vô bitcoin là bị ở tù liền ko cần giải thích

Thang bạn mình bên Ma rốc nó nói bên nước nó cấm sài , nếu phát hiện ai dùng bitcoin mua bán hay trao đổi hễ có đụng vô bitcoin là bị ở tù liền ko cần giải thích
ma rôc là nước nào bác nghe lạ thế ?

1/1/2018 chúng ta sẽ biết nhỉ :D Theo Ma rốc thì ...:oops:

Đọc thông tin trên VTV thấy hoang mang quá :(, mua thêm 10 bitcoin nữa trữ cho đỡ sợ :D

Hình như chỉ cấm sử dụng bitcoin để thanh toán như tiền thôi còn bitcoin sẽ được xem như một loại hàng hoá có thể mua bán trao đổi.

mấy bác mua bán trao đổi gì thì im ỉm thôi nhé :( , trên đây cũng lắm mấy a nghiệp vụ lắm :D
e thì cứ mua mỗi loại một ít trữ :D

Theo ý kiến của e là vậy. Như Aliniex cho mua bán btc mà người mua gửi tiền chỉ ghi mỗi mã số. có hỏi cũng kêu bà con xa gửi tiền. btc thì trên blockchain sao mò ra. Nên bữa trước bên Zing news có video nói về người Việt có thể đổi btc ra VNĐ mà.

Bác nào sợ cứ đưa bitcoin đây mình giữ giùm cho, có bị phạm pháp mình chịu hết ko khai ra người nào đâu :cool:

P/S: mấy cái quy định này là để tránh khả năng bitcoin hoá thị trường tài chính 1 cách ồ ạt quá làm ảnh hưởng đến an ninh kinh tế thôi. Để tránh phổ biến nó ra với phần đông dân số. Chứ còn mấy bác đầu cơ, mua bán trên này thì ai thèm để ý. Lo là lo mấy cái sàn công khai đó, mấy bác exchange cũng chả có vấn đề gì.
Các chính sách của VN thường học theo từ TQ, nên cứ lấy ví dụ TQ hiện tại thì biết. Chính phủ nó thì vẫn cấm bitcoin, dân thường đa số ko tiếp cận được với nó, chứ các ông trader các thứ hồi giờ vẫn mua bán ào ào có sao đâu.

Last edited:
vâng kể từ sau này các site exchange sẽ chuyển địa điểm ra nc ngoài hết và khi đó sẽ có dg quy đổi $ ra 1 cách #, và cách thì đầy rẫy ra :v

Quản lý không được thì phải cấm và hù doạ là chính

Luật ko chặt chẽ bởi vì tài sản ảo nó bao gồm cả tiền trong game nữa. ,à tiền trong game thì giao dịch đầy. Luật ra vậy khối thằng phản đối

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,632
170,738
Latest member
Stich32123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom