• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Xem thời sự VTV đến đoạn Bitcoin thấy sợ quá :(

Hôm nay xem thời sự VTV, đoạn nói đến BTC, không biết có phải mình nghĩ sai không mà sợ quá :(

1. Gần đây, NHNN nói : "Cấm phát hành, cung ứng và sử dụng tiền ảo, bitcoin LÀM PHƯƠNG TIỆN THANH TOÁN"

Nhưng VTV chỉ nói đến "sử dụng tiền điện tử như btc" là sẽ bị phạt.
Vậy cầm btc nghịch thôi cũng bị phạt à :confused:

2. "Tại Việt Nam, các tài sản ảo trên mạng không được coi là hàng hóa nên cũng không được mua bán ... " cái này thì nay mình mới nghe thấy, vậy mấy cái thẻ đt, thẻ game ... vấn mua bán đc ư ?
Mấy bác Exchange chuẩn bị tinh thần chưa ? :(

:confused::confused::confused:

cái nào mà ko lấy thuế đc là các bố cấm hết :v như cờ bạc cá độ đấy, cấm mãi éo thu đc đồng thuế nào cái xót, tìm cách hợp thức hóa để thu thuế :v

Nhà nước đang đau đầu, tìm cách thu thuế đồng tiền ảo, trước mắt không quản lý được thì ra văn bản cấm trước đã. Bác nào có cao kiến, tư vấn giúp chính phủ thu thuế, lúc đó sẽ không cấm nữa!

việt nam có cấm hay làm cái méo gì thì nó cũng *** bao giờ ảnh hưởng đến cái BTC hay các coin lớn cả.

k cấm dc đâu mà lo

Tối qua xem 60s trên HTV xong, nó nói từ ngày 1/1/2018 hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng bitcoin và các loại tiền ảo khác có thể bị phạt tù đến 3 năm. Nghe ghê quá mấy bác ơi

Tối qua xem 60s trên HTV xong, nó nói từ ngày 1/1/2018 hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng bitcoin và các loại tiền ảo khác có thể bị phạt tù đến 3 năm. Nghe ghê quá mấy bác ơi

Cái này nghe mấy bên nói rồi, nhưng nếu nhà nước tuyên bố kiểu chung chung, mập mờ thế này sẽ khiến người dân khó chịu, ....

"hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng bitcoin và các loại tiền ảo" - vậy các loại tiền, xu khác để chơi game, dịch vụ, app v.v... tương tự là các loại tiền khác tính sao ?

Mình chỉ thấy đúng theo câu nói đầy đủ của NHNN "hành vi phát hành, cung ứng, sử dụng bitcoin và các loại tiền ảo khác LÀM PHƯƠNG TIỆN THANH TOÁN"

Mai sẽ biết, đợi đi anh em :oops::oops::oops:

cái gì ko thu được, ko quản được là cấm. xưa giờ rồi mà, vì trình chỉ đến mức đó mới chơi kiểu giang hồ, luật rừng

chưa cấm dc, nhưng sẽ tìm cách thu phí
cách tốt nhất bây giờ là
cho phép 2-5 sàn mở ở VN, mọi giao dịch qua sàn đó sẽ bị thu thuế thu nhập cá nhân là được kakaka

Sợ quá :( mua thêm vài bit đỡ sợ đi ae

:D Bác nào sợ thì gởi hết bitcoin vô ví em giữ cho

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,945
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week