[ Xả stress ] Bạn bước chân vào MMO như thế nào

mình vừa tắm xong tâm trạng ko vui lắm làm top này mời các bạn thảo luận về kỷ niệm du nhập vào thế giới MMO như thế nào

mình xin nói trước , mình tìm kiếm thuật ngữ Kiếm tiền trên mạng và tìm hiểu thằng cho mình ăn cam đầu tiên đó là cashfiesta , tiếp đó là thằng readbull

đồng tiền mình nhận đc đầu tiên là của thằng Smileclick chơi kiểu PTC hì hì , mới đầu ko tin nhưng mà Sờ ương sương sắc sướng

mới đầu chơi cứ tưởng hốt tiền về nhưng mà dần dà cũng hiểu trăm bát C ( SCAM ) mới có bát Cơm ( trả tiền ) hì hì thảo luận đê anh em

tóm lại là mem mới chơi MMO nên học kỹ đê chứ đừng trèo cao ngã dập CHYM đấy :D nếu có vốn nên đầu tư những trang nào uy tín ko thì đầu tư nhiều $$$ mua về chắc đc 1 rổ CAM

talegas

Hero
Kindness
Reactions
940
MR
0.007
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Hô hô. Có chỗ bày tỏ. Mới đầu tiên vô là chơi em kolotibablo. Lúc trước đi làm bên tổng đài Việt - Mỹ (cái mà có MC hải ngoại Nguyễn Cao Kỳ Duyên làm đại sứ ấy) có cái ông mânger chơi mình cứ khăng khăng - "cái đó nó kêu a gõ vậy thôi chứ nó chẳng trả tiền đâu ... với cái ngân hàng Paypal gì đó nó phức tạp lắm !" Sau này bận nghĩ làm ở đó. Về rảnh thì ngồi mò mò cuối cùng sao lại chui vào kolo. Vãi... Rồi mò mò đăng ký cái thằng Paypal. Ơ ! Lúc đó thấy nó dễ ghê nơi... Trước làm bên tổng đài khách hàng toàn thanh toán qua Paypal mà mình ngu dễ sợ ! Lúc đó biết, cho mấy ng đó mỗi ng 1 cái bill 1 USD tiền điện thoại mỗi ngày thì h thành đại gia roài ...Haizz đau buồn vì cơ hội qua đi nên đâm đầu luôn vào PTC (thấy nó dễ làm ) ... ôi vào đây em trẻ hẳn ra ! Da dẻ hồng hào... tại được bổ sung vitamin C nhiều ... vãi hàng quá nhảy nhót qua Donkeymails... Và ở đây em đã tìm ra "con đường cứu nước" em "hành trình theo chân Bác" đến h cũng học ra nhiều cái hay phết.
Tổng thời gian chơi MMO : 4 năm ; Số kiến thức thu vào : 40% ; Số tiền : <100USD ; Thời gian : > 4h /ngày. Good job.

Upvote 0

sumchut1

Senior
Reactions
79
MR
0.000
mình thì rất ghiền đột kích ,làm mem trong hagianvui.org ...một ngày nọ có 1 topic đăng kiếm tiền trên mạng hình thức là PTC nhưng ads thì nhiêu vô số lên cả trăm ads/days ...mình lick mười phút mà trong balance đã 3$ .khi đủ min pay thì cũng chả biết làm gì ...về sau mới biết nó là supper scam ...Thất vọng ê chề ,xong quyết tâm kô bỏ .có bài viết chuyện bà mẹ thất nghiệp kiếm 120 triệu /tháng ,lại háo hức nhảy vào xem sao ,nhưng rốt cuộc cũng biết nó là scam ....ThẤT vọng ,kiếm tiền trên mạng là lừa đão cả thôi ....một ngày nọ dc biết trang movang.info ...vào đó admin chia sẻ kiếm tiền trên mạng là có thật nhưng scam thì không ít ,lấy lại niềm tin .hàng ngày vào đó theo dõi các bài viết của admin rồi mới dần hiểu dc kiếm tiền trên mạng như thế nào ? vì sao họ trả tiền cho mình ? cách rút tiền như thế nào ? nhận diện các site scam ra sao ? các hình thức :PTC,OFFER ,PTP ,PTU ,bét ....nhìn các proof của admin lại tiếp thêm niềm tin ....sau biết trang vnpaypal thì mới vào đó tìm hiểu về ngân hàng online ,cách verify ....rút tiền như thế nào ....
tiếp đó mới biết vietlockerz rồi đến cuncon1202 rồi mmo4vn là điểm dừng =))
chơi PTC đầu tiên vì nó đơn giản nhất ,chơi có 2 trang neobux vs onbux cả tháng trời mà có 2$ cho 2 thằng ...nhưng kô nản lại tiếp thêm 1 tháng nữa đủ minpay pay về xem đồng tiền nó như thế nào ...tuy có 4$ nhưng sướng tê cả người ....
tiếp tục vào PTU là thằng HF,đâu có biết hostleech là thế nào ,VPS ra sao ,cứ cắm đầu vào dow file về rồi up lên = mạng việt nam :)) ....nản kinh cả ngày trời dc mười mấy file đem đi spam lên forum cùi mà post xấu kinh khủng ,vi phạm rule ăn band kế =)) ....dc vài cent má ơi nản kinh khủng :((
tính ra cũng dc gần 1 năm rồi nhĩ ,nghỉ đã lâu đi học ,hè rỗi lại có time chiến lại :D

Last edited by a moderator:
Upvote 0

minhsang1992

Senior
Reactions
97
MR
0.001
Ngoài việc học...có time rảnh mình tham gia MMO củng rất nhìu thứ lợi..mình có thể kiếm chút đỉnh $ để có thễ trang trải cuộc sống..tuy không nhìu..nhưng nắm tiền trong tay dù ít củng cảm thấy hạnh phúc với những gì mình đã bỏ ra...và k phí phạm time với game online...thú thật lúc trước mình toàn chơi game online...mà chơi thì phải TOP....để k bị ai xem thường..hồi nhỏ háo thắng k xuể..giờ thì chú tâm kiếm $ với số tuổi mình hiên giờ là 18t củng k quá trễ..^^.I like MMO..à quên 4Vn nữa :">

Upvote 0

hauconghanh

Senior
Reactions
318
MR
0.000
Thôi thì cũng bon chen 1 phát :)
Mới năm ngoái thôi, cỡ tháng 11 ấy :), trong lúc tìm game online nào hay hay để chơi, nghe đứa bạn bảo game kiếm tiên hay, nên vào google tìm, tự nhiên nhập 2 từ khóa "kiem tien" thế là thấy thằng google nó hiện từ khóa "kiem tien tren mang" trong lúc mình đánh, thế là tò mò nhấn vào, do mới xa gia đình (đi học đh) nên cũng thiếu tiền nên đâm đầu vào tìm hiểu luôn :)
Mới đâu đi rao vặt sim số đẹp :)) => thằng này làm cỡ hơn 1 tuần thấy chả có con ma nào hỏi mua nên bỏ.
Tiếp đến là cạp => gõ thằng này gần 2 tuần hình như đc 80K :)) => bỏ
Sau đó ptc, rồi ptu, rồi adf.ly, rồi đủ thể loại mà thu về hình như có 0.5$ thì phải.
Sau đó đến với offer thấy ngon hẳng, ngồi làm 5 ngày đc 800k thì là xác định offer trở thành nghề của mình, vậy là cứ tằng tằng làm offer cho đến giờ, thu nhập cũng đủ sống :)

Upvote 0

dragonalias

Banned
Reactions
11
MR
0.000
Em thì bắt đầu mmo với donkymails vì bị thằng bạn rủ rê, các pro không tin chứ quảng cáo của donky em click nguyên 1 buổi chiều với sin-up được 1$ nhưng cuối cùng nó ban acc ko lý do, mất niềm tin vào mmp định bỏ rồi thấy trên ekiemtien đọc được PTU FS nó có class D có VN và pay uy tín nên lại kiên trì theo.
:binhsua112:
vì trước đó chỉ biết forum Vn và không có khái niệm gì về upload, toàn lấy bài tiếng việt tải file về máy rồi lại up lên fs :binhsua112:--> Làm hết sức thủ công 4 tháng post tay rồi làm thủ công với forum Vn cuối cùng cũng dược pay 20$ đem đi *** thắng 50$ rồi bắt đâu mua tools học biết remote, up ftp:binhsua112:--> giờ coi ptu và *** như là một phần của cuộc sống, có tiền ptu về lại đem đi liều, liều có lúc lên mây có lúc rớt xuống giếng. :binhsua52:

Upvote 0

Hasunny

Banned
Reactions
83
MR
0.000
Mới đâu đi rao vặt sim số đẹp
Anh này hay nhỉ, còn đi rao vặt cả sim số đẹp nữa, bây giờ em cũng đang làm Sim đủ loại đây :)

Upvote 0

Leo96

Banned
Verified
Reactions
631
MR
0.000
Mình thì bắt đầu mmo với neobux và onbux,mục tiêu chỉ là 4$ để mua bản nhạc qua pp thôi,xong click cả tháng,lười click,nên chưa dc 2$ luôn. =))
Xong đầu năm nay thì biết đến ptu thì dừng ở đó luôn,và sau thàng đầu dc 50$,1tr đối với mình là cao rồi,dư trả tiền mạng >điều mình mong nhất khi kiếm tiền =)),và tiếp tục đâm đầu vào đó.Và h tạm gọi là ôn ổn :D

Upvote 0

emhananhhp1

Banned
Reactions
58
MR
0.000
Trước đây lên mạng tìm game chơi có thấy mấy cái tin về kiếm tiền trên mạng , tò mò cũng kick zô đọc thử nhưng đọc hoài chả hiểu gì vả lại đang tìm game lên cũng bỏ đó cho qua luôn . Rồi tháng sau thấy mấy thằng bạn đua đòi treo nick chat 24h nhờ thằng tiệních.yahu thấy hay hay dùng thử . Và vào một mưa rào chả có gì chơi đinh ngồi nghịch mấy cái tool cua tiện ích thi thấy nó để status MMO với onbux , lúc đó nhớ lại mấy cái tin lần trước đọc nhưng không có thời gian dỗi , liền kick ngay xem là gì và từ đó bước chân vào thế giới MMO nhờ thằng tienich.yahu ( mới được có 6$ thì nó đã scam giờ đang làm thuê mướn cho người ta chưa biết lên chơi thể loại MMO nào :binhsua156:)

Upvote 0

LegendPhoenix

Newbie
Reactions
34
MR
0.000
Giờ chơi nhiều lúc ức chế với các mem mới chơi lắm .
Lúc trước viết bài quảng cáo thì còn có thể kiếm đc chút ít . Còn mới lạ nên nhiều người tự mò , tự tìm hiểu .
Giờ mình thấy nhiều bạn , phải nói là rất lười , k tự tìm hiểu đc một cái gì hết , chỉ suốt ngày hỏi + đợi người khác dâng cơm tới miệng cho chơi mà nhiều khi còn hỏi ngược lại chơi bao lâu có tiền , có cái nào nhiều tiền không chỉ cho chơi với , mình bảo bây giờ chưa có kn thì gõ captcha cho nó chắc cú có tiền trả net đi , cũng d' chịu , cho té luôn =)

Upvote 0

ansuno

Hero
Reactions
334
MR
0.001
chia tay con vẹo, chán game, chán đời, không biết làm gì, lang thang trên mạng bắt đầu với 3 chữ cái "MAKE MONEY ONLINE" và từ đó bước chân vào MMO.
Khởi nghiệp với PTC, invest đầu tiên với incrasebux, ăn cam với 1 thằng hostbux, khoảng vài tháng sau quen 1 nhóm bạn online, chung vốn mở 1 Hội PTC nhưng không hiệu quả. Sau khoảng 20 ngày chán, tìm cách làm khác và đến với PTU, không thành vì thấy nản, thằng bạn giới thiệu cho 1 admin offer, và từ đó theo offer tới nay cũng đc gần 2 tháng :D. Con đường MMO phía trước còn nhiều gian truân, AE ủng hộ :">

Upvote 0
Reactions
126
MR
0.000
hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzhazz .....kể ra chặng đường mmo của mình khổ hơn các bác trên nhiều
kiến thức yếu kém. mình chơi mmo lần đầu tiên là chơi thằng cashfiesta và thằng greenhorse. 2 thằng này đều scam cả, làm tốn của mình chắc cũng 2,3 tháng chạy banner. hazzz. sau đó được biết đến mmo4vn. đây đúng là cơ hội để mình mở mang kiến thức. ở đây lần đầu tiên minh gặp là ku hồ nam, người em này rất tốt, mình rất vui khi được biết ku nam. nhân tiện có topic này anh muốn gửi lời cám ơn em nhé hồ nam. quay lại với mình thì đầu tiên là theo ku nam chiến ptc. cặm cụi click ptc chắc cũng được 2 tháng, thu về khoảng gần 20usd. mình người rất kiên trì cố gắng bỏ ra 2 tháng để click và kiếm một số tiền để sau 2 tháng đó mình sẽ không phải đi làm thuê nữa vì mình có tiền rồi nên mình sẽ đi tuyển ref. nhưng kiến thức hạn hẹp lại đầu tư toàn web scam nên mình nản vô cùng. đến giờ mình đã nghỉ ptc nhưng vẫn còn mơ mộng tới thằng buxify nhưng thấy khó ăn quá. mình đã hết khoảng gần 20usd cho nó rồi mà chưa thu được đồng nào. hazzz. tóm lại bây giờ chán vô cùng, nhưng thật bất ngờ mình đã chuyển qua ptu. giờ thì thu nhập hàng ngày cũng được khoảng gần 2usd sau 1 tháng chơi. hjc hjc, vui quá
bác nào giống hoàn cảnh của mình thì đồng cảm nhé
cám ơn các bạn đã đọc

Upvote 0

huy_b1p_1012

Hero
Verified
Reactions
1,344
MR
0.897
$101.79
Follow me on Facebook
đến giờ mình đã nghỉ ptc nhưng vẫn còn mơ mộng tới thằng buxify nhưng thấy khó ăn quá. mình đã hết khoảng gần 20usd cho nó rồi mà chưa thu được đồng nào. hazzz.
Mình đã cm trong topic tuyển ref của bạn rồi mà :)
Mình vẫn đang đầu tư thằng này và k lỗ, quyết định lỗ 2 tháng đầu để tăng Account Balance mạnh :D
Giờ thì mình k lỗ, giờ chỉ có lãi hoặc hòa vốn... công sức ngâm cứu thằng này 3 ngày trời mà :">
Cũng hiểu nó khá nhiều để có lãi rồi

MMO có nhiều cái thú vị, ít nhất thì nó giúp mình bỏ được game online (k hẳn là bỏ nhưng mà chơi ít lại :D)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,240
Latest member
duchungkhang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week