Suggest withbank PP bị VCB hold tiền

Mình chơi aff và GA có cần giấy phép kinh doanh ko nhể =))
Về luật pháp mà nói bác có thu nhập thì phải đóng thuế, kinh doanh là có lợi nhuận thì lên UBND để đăng ký kinh doanh online, điều kiện cũng không khó lắm đâu trình độ ĐH ngành CNTT là ổn

Aff là loại hình cao cấp nhất rồi, không dễ chơi nhưng lãi khủng bán hàng online

VCB nó vừa call cho mình bảo giải trình nguồn gốc $ nếu không thì nó sẽ refund về lại PP . mình rút về bank 12 triệu mà tết nhất rồi còn bị hold . chán
Dạo này nó làm căng nhỉ, trước mình rút hơn 1k mà không bị hold gì.

Về luật pháp mà nói bác có thu nhập thì phải đóng thuế, kinh doanh là có lợi nhuận thì lên UBND để đăng ký kinh doanh online, điều kiện cũng không khó lắm đâu trình độ ĐH ngành CNTT là ổn

Aff là loại hình cao cấp nhất rồi, không dễ chơi nhưng lãi khủng bán hàng online
Em nghi bác là tay trong của C50 cơ =))

Em nghi bác là tay trong của C50 cơ =))

Đừng nghe ông đó chém gió . Mình vừa hỏi ông anh mình là luật sư . Ông ấy nói trừ khi các ngành aff , offer .... nc là các ngành nhỏ trong mmo có trong luật thương mại mà phải qui định rõ ràng từng ngành thì mới phải đóng thuế , mà cái này còn liên quan tới yếu tố nc ngoài rất phức tạp .... nên hiện nay luật vn chưa có qui định gì j cả nên cứ tẹt đi =))

Bạn cứ nói là kinh doanh buôn bán trên mạng, nói vậy đó chứ Bank làm cái quyền gì mà phải bắt bạn giải trình, nói nó tiền cậu buôn bán đồ mà có được tài khoản PP ngân hàng Onl uy tín thế giới chuyển về có kiện cáo gì đâu mà hỏi nguồn gốc. Chẳng lẽ bạn kinh doanh cái gì cũng cho ngân hàng biết ak, rồi nói nó là làm ăn kiểu đó bí mật kinh doanh người ta làm gì lộ hết sao. Rồi kêu nó dịch vụ làm ăn như blah blah blah... rồi sau khi nhận tiền thì bỏ nó luôn là vừa!

Đừng nghe ông đó chém gió . Mình vừa hỏi ông anh mình là luật sư . Ông ấy nói trừ khi các ngành aff , offer .... nc là các ngành nhỏ trong mmo có trong luật thương mại mà phải qui định rõ ràng từng ngành thì mới phải đóng thuế , mà cái này còn liên quan tới yếu tố nc ngoài rất phức tạp .... nên hiện nay luật vn chưa có qui định gì j cả nên cứ tẹt đi =))
vote + :D

Bất chấp ngành gì thì có thu nhập là đóng thuế rồi.

Các bạn thực ra là đang làm Freelancer thôi.

Còn làm ăn lớn 1 chút, có công ty thì có nhiều cái thuận lợi lắm, mình không tiện nói ra được.

Thích làm founder thì làm còn cứ thích freelancer thì cứ để vậy thôi, không ai ép được.

chứ Bank làm cái quyền gì mà phải bắt bạn giải trình
Bạn nên đọc lại luật về chống rửa tiền, mình không tiện thảo luận nhưng nó đúng cho mọi quốc gia trên thế giới. Đây là luật chung của hầu như thế giới quốc gia nào cũng tuân theo cả trừ BTT hoặc Zimbawe thôi, ngay cả ngân hàng VN tham gia các giao dịch với quốc tế cũng được quốc tế yêu cầu có bộ luật chống rửa tiền.

Bạn có thể hỏi ai làm trong nhà băng để biết thêm... đừng kiếm gà mờ, thực tập, kiếm Director hoặc Manager chẳng hạn

Bất chấp ngành gì thì có thu nhập là đóng thuế rồi.

Các bạn thực ra là đang làm Freelancer thôi.

Còn làm ăn lớn 1 chút, có công ty thì có nhiều cái thuận lợi lắm, mình không tiện nói ra được.

Thích làm founder thì làm còn cứ thích freelancer thì cứ để vậy thôi, không ai ép được.
Thôi đi đưng chém nữa . Đợi lúc nào có nghị định qui định đóng thuế cho từng ngành cụ thể thì hẵng nói . Các ngành nhỏ trong mmo cũng giống như kiểu ta mở 1 tiệm tạp hóa nhỏ hay kiểu thương lái nhỏ buôn rau ,thịt ngoài chợ ấy . Đi mà bắt họ đóng thuế , họ còn chửi cho đó . Đã ko biết j còn chém càn làm anh em trong mmo hoảng loạn . Có biết đóng thuế thu nhập cá nhân trong trường hợp nào ko hả ? .Còn chưa kể phần lớn các ngành trong mmo lại liên quan tới yếu tố nc ngoài nữa , cực kỳ phức tạp .. Không hiểu gì về luật mà chém như đúng rồi :))

Last edited:
http://www.moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=18312

Điều 11 Khoảng:
B) Phong toả tài khoản
D) Tạm giữ người vi phạm
Điều 10. Giao dịch đáng ngờ
đ) Có sự thay đổi đột biến trong doanh số giao dịch trên tài khoản; tiền gửi vào và rút ra nhanh khỏi tài khoản; doanh số giao dịch lớn trong ngày, nhưng số dư tài khoản rất nhỏ hoặc bằng không;
dự là cậu thớt đang bị dính điều này :D

Vote ý kiến bro này !

đang có bão đấy :D

10 triệu có gì mà đột biến, vài trăm triệu, tỉ vnd thì mới gọi là đột biến chứ :p
bình thường 1~2tr, cả trăm lần như thế, cùng 1 nơi gửi, cùng khoảng thời gian ..etc... lần này tự dưng 12tr ---> nếu là bạn bạn có thắc mắc ko :D

bank là bên nhận, paypal là bên gửi. giống như người A gửi tiền cho người B qua đường bưu điện. vấn đề nguồn gốc số tiền đó bên paypal mới cần chứ nhỉ?

cái này lạ :D
cái này mình nghĩ, tiền chuyển quốc tế phải kiểm tra nguồn gốc, tránh tình trạng rửa tiền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,341
170,465
Latest member
tongdaicrm

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom