Ask Web của em truy cập không nhiều, dùng host ở inet nhưng thường xuyên bị nghẽn mạng ?

cocliteone

Verified
Trusted 3
Solutions
2
Reactions
478
MR
19.404
$540.00
Services
  • VPS
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
thật ra là tất cả nhà cung cấp shared hosting đều vậy, muốn ngon thì VPS/VDS mà múc bác, khuyến nghị Cloud VPS Contabo ko ignore DMCA nha, bao rẻ bao mạnh, đập chết mọi đối thủ :p
rẻ thì rẻ thật nhưng bị bên này thường bán quá mức dẫn đến cực nhiều vấn đề liên quan đến server

ImComming

Junior
Reactions
12
MR
0.514
rẻ thì rẻ thật nhưng bị bên này thường bán quá mức dẫn đến cực nhiều vấn đề liên quan đến server
nhận gạch ạ, sau khi tìm hiểu lại thì confirm là thằng này dạo này có xảy ra vấn đề liên quan đến server, đúng là bán nhiều quá cũng ko tốt, bác có suggest vps bên nào em ké nhé

nhận gạch ạ, sau khi tìm hiểu lại thì confirm là thằng này dạo này có xảy ra vấn đề liên quan đến server, đúng là bán nhiều quá cũng ko tốt, bác có suggest vps bên nào em ké nhé
tệp khách b đang ở đâu và có dính gì tới DMCA không, trong nước thì chọn VPS VN còn nước ngoài thì US gần thì Sing hoặc HK.

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.470
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
ko vi phạm gì thì giờ cứ dùng trực tiếp của các cloud lớn như AWS, GGC, DO,... ấy bạn. Mình có 1 con cấu hình thấp chỉ 5$ bên DO mà host mấy site gần 10 năm rồi.

ko vi phạm gì thì giờ cứ dùng trực tiếp của các cloud lớn như AWS, GGC, DO,... ấy bạn. Mình có 1 con cấu hình thấp chỉ 5$ bên DO mà host mấy site gần 10 năm rồi.
em đang dọc AWS đây bác, hàng các ông lớn AWS, GCP, Azure, DO, Vutr xài thì khỏi đắn đo, trước xài contabo ngon mà giờ em nó nhiều người dùng quá bị lỗi server e cũng mới biết

em đang dọc AWS đây bác, hàng các ông lớn AWS, GCP, Azure, DO, Vutr xài thì khỏi đắn đo, trước xài contabo ngon mà giờ em nó nhiều người dùng quá bị lỗi server e cũng mới biết
bác ơi nhưng mà giờ dữ liệu và host đang ở bên inet, giờ muốn đổi qua thì có rắc rối lắm k ạ. Ban đầu e chọn inet là vì người ta hỗ trợ cho e, chứ e là con gái thật k biết mấy cái này

bác ơi nhưng mà giờ dữ liệu và host đang ở bên inet, giờ muốn đổi qua thì có rắc rối lắm k ạ. Ban đầu e chọn inet là vì người ta hỗ trợ cho e, chứ e là con gái thật k biết mấy cái này
ko biết thì rắc rối là chắc rồi bạn, vậy nên mình mới nhắc bạn chọn vps cho kĩ đó

bạn đang chạy web trên nền tảng nào nếu b thuê VPS VN thì có thể nhờ bên thuê chuyển giúp dữ liệu hoặc thuê luôn VPS của inet rồi nhờ bên họ hỗ trợ chuyển dữ liệu lên VPS.

c8966

Newbie
Reactions
4
MR
0.369

Bỏ inet đi mà làm bác ạ, em làm tuần rồi thui em ra riêng liền.

1 tháng rớt ít nhất 1 lần. chuyển dịch vụ khác mà dùng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week