vv : Hack nick yahoo , nick 4room . Nguyên Nhân ? Cách phòng chống

HardLive

Newbie
Reactions
284
MR
0.499
Insuree Balance
49325|500
Service Details
1|live.google11|VPS|https://mmo4me.com/threads/vps-re-nhat-live-on-dinh.87401/|0||0|5
Facebook
Follow me on Facebook
Mình thấy đa phần các bạn nghĩ bị hack nick là do từ máy tính cá nhân , nhưng thực tế là một phần . Vậy nguyên nhân thực tế do những yếu tố nào ? Mình ko phải giỏi gì về tin học nhưng qua kinh nghiệm của bản thân mình thì là do :

1. Máy tính nhiễm virus , máy victim bị hacker ăn cắp tài khoản , mật khẩu : Phương pháp diệt virus làm cho máy sạch

2. Do các bạn đặt pass các site đa phần giống nhau . Các bạn đừng nghĩ chỉ có admin site đó mơi có thể biết pass . Ngược lại , pass của bạn có thể bị đội ngũ hacker non tay lùng sục = 1 số phần mềm khai thác lỗi sql . Và khi đã biết pass người ta sẽ dò ra một số thứ quan trọng và tự dưng lại được . Đây hoàn toàn ko phải do máy dính virus mà là do tự các bạn
Vậy phương pháp này chúng ta nên sử dụng 3 lớp pass : 1 . đại trà , 2 . bảo mật sơ sơ 3. Chỉ dùng cho một số mật khẩu quan trọng

Đôi lời cho mọi người hiểu thêm quy trình hack pass để phòng tránh

Thân

tks bác nhưng mình ở ngoài sáng, chúng nó ở trong tối đề phòng ko bít như thế nào mới đủ

Tôi ví dụ nhé : Tôi chơi cả vài trang + công việc bên ngoài ! Thử hỏi pass theo như bạn phải đặt # nhau thì sao mà nhớ cho bằng hết ! Còn cả công việc ngoài đời thường nữa,rồi việc gia đình+xã hội ! Trí nhớ tiêu tốn khá nhiều ! =.= !

Mình ở ngoài sáng , nó ở trong tối. Cẩn thận được thì tốt thôi :) !

Tôi ví dụ nhé : Tôi chơi cả vài trang + công việc bên ngoài ! Thử hỏi pass theo như bạn phải đặt # nhau thì sao mà nhớ cho bằng hết ! Còn cả công việc ngoài đời thường nữa,rồi việc gia đình+xã hội ! Trí nhớ tiêu tốn khá nhiều ! =.= !

Mình ở ngoài sáng , nó ở trong tối. Cẩn thận được thì tốt thôi :) !
Cụt chơi vài laọi pass khác nhau, tùy trường hợp cụ thể sẽ dùng pass nào, forum 1 lọai pass, yahoo 1 loai pass, gmail pub 1 loại pass, gmail ko pub 1 loại pass, các tài khoản e money đều dùn pass khác nhau.... hơi nhức đầu nhưng lưu lại trong 1 file text dự phòng khi quên....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,643
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom