Waiting for Answer Vụ 40kZ tới đâu rùi

Status
Not open for further replies.
rồi sẽ lặn mà chìm vào quên lãng

Đồng quan điểm với chủ thớt.
4 SITE này hôm nọ chung 1 BANK mà. Như vậy thì có 1 sự không ổn rồi.

Ở đây số tiền lớn, tay to, mò ra đc thông tin từ bank, đc nhà thì lo refund cho qua vậy nếu 500-1k thì lại rf 50:50 như vụ hack sim à. Ảo lắm ạ.

4 site chung bank vì chạy chung platform. Cũng giống như bạn dùng btc-e thôi. Bạn deposit vô btc-e thì nó cho bạn chung 1 cái bank, nhưng description khác nhau thì nó vô tài khoản khác nhau. Quan trọng là mỗi site chịu trách nhiệm của mình cũng giống như bạn chịu trách nhiệm về tài khoản của mình. Cái này có gì đâu mà đi bàn. Các bạn giao dịch qua site cũng chưa bao giờ bị scam. Chủ yếu các bạn ăn cam là vì dính phốt scammer giả danh chủ site đi giao dịch. Cái này đâu thể trách chủ site đ.c. Vụ hack sim thì Vinaphone đã nhận trách nhiệm và có giải pháp là sa thải nhân viên thay sim. Chủ site cũng đã chia sẻ trách nhiệm. Còn ai ko tin tưởng thì cứ việc tìm exchanger khác mà giao dịch, đừng có đem những thứ ba xàm như dân đen, dân đỏ, con ông cháu cha gì ra đây. Rate tốt, support tốt thì anh em ủng hộ giao dịch. Rate thúi, dịch vụ mất dạy thì *** ai chơi. 4 exchanger này cũng *** phải mod, cũng *** có o ép ai mà bảo là con ông cháu cha.

:mad: việc chẳng lliê quan tới Heo nhé nhé nhưng tức
exchanger vụ 40 k Z thì đây là 1 nhóm người----- mở 4 site auto--- tạo acc 1 năm

trường hợp 1: báo bị hack sim--- các nick ẽxchanger khác vào nâng và bảo thằng exchanger kia ko scam-- cung cấp đầy đủ bằng chứng tặng 500$--- khi nạn nhân cung cấp bằng chứng--- thằng kia im re--- Hướng giải quyết bị hack sim bồi thường 50-50 ( ko có luật forum)

trường hợp 2: 40k Z--- chủ tài khoản Z của site auto báo 1 câu: tài khảon Z bị hack-- 1 tháng ko giao dịch--- nhưng ìno bank nhận là 1 người thân trong gia đình-- lộ rõ tung tinh-- cuối cùng bồi thuờng 100% cho các ẽchanger khác. --- hack tài khảon Z ko có trong rule forum.

:confused: Qua sự việc này--- đề nghị lao~ @Shin 1 số việc:

:mad: nick thật của những nick đó là gì-- tại sao ko đi nick cũ mà đi nick mới---- or- Nick nào đã bảo kê cho những nick đó làm exchanger nếu ko đúng luật

:confused: Nếu LÀ có tiền thì có quyền--- Heo đầu tư 1 site exchanger và tiến hành scam member thì sao?????? chuẩn bị kĩ lưỡng--- dùng bank info ảo--....:mad:

:confused: Tóm lại 1 câu: đề nghị loại khỏi 4 rum các site auto ẽxchanger liên quan đến santienao

:mad: Tao ko phải là thằng ngu ko hiểu tụi mày đang nghỉ gì--- Mod nào hứng thú banned heo 7 day:mad:

:confused: có thằng scam nào hack dược Z lại sell số tiền đó vào bank của người khác ko nhỉ???????

Khi vào đây comment sẽ có người nói hùa

Nhưng phân tích rất đúng, một môi trường lành mạnh là môi trường nói không với lợi ích nhóm và thủ đoạn.
Những gì @conheo đề cập hoàn toàn là sự thật bất chấp mọi lời biện bạch mà mình cho là ngụy biện, còn ai nghĩ sao thì nghĩ.

Thấy 2 bác nói đúng phết. Thôi từ nay chẳng dám chơi auto với cái site nữa . Cứ chơi Autotay với @cuipap1984 thôi :D

Vụ việc đã được giải quyết xong ,các nạn nhân đã được refund số tiền của mình. topic closed được rồi @ChuChung
Số tiền bẩn đã đc giải quyết nhưng kéo theo hệ lụy khôn lường em nhé tài khoản liên lụy anh còn 30k z vẫn chưa thể gỡ dc 4/5 cái ví z của nạn nhân vẫn còn bị khóa. Một số site invest của exchange @tcl_vietnam bi khóa vĩnh viễn chưa gỡ dc

Số tiền bẩn đã đc giải quyết nhưng kéo theo hệ lụy khôn lường em nhé tài khoản liên lụy anh còn 30k z vẫn chưa thể gỡ dc 4/5 cái ví z của nạn nhân vẫn còn bị khóa. Một số site invest của exchange @tcl_vietnam bi khóa vĩnh viễn chưa gỡ dc9
nay chủ nhật chắc nó ko lv ,của a chắc chờ thứ 2 nó làm việc xem sao a, của cuibap đc unlock rồi mà a :3

Hôm nay chủ nhật rảnh rỗi, nên cũng hứng lên góp mấy lời về vụ việc này.
1. Về việc 4 site đó hay thậm chí nhiều hơn là cùng 1 người chủ hoặc cùng 1 nhóm có sao không -> Mình nghĩ là không sao. Có thể hiểu đơn giản là 4 người hợp tác để hợp vốn, hợp nguồn buy - sell và chia sẻ công việc, thời gian support,...MÌnh nghĩ chả có vấn đề gì cả, như bản thân mình thì càng tiện, vì đã giao dịch với 4 mem này khá nhiều, ko liên lạc đc mem này thì liên lạc mem kia. Còn tất nhiên về mặt danh nghĩa site ai ng ấy chịu trách nhiệm, tuy nhiên nếu chứng minh đc 4 người này là 1 team thì dĩ nhiên cả 4 chia sẻ trách nhiệm. :D. Nên quan điểm cá nhân mình với việc 4 site hay thậm chí 10 site, nếu cứ giao dịch ok, support tốt là ok. Vậy thôi.
2. Về việc trong đó có mem chưa đủ điều kiện thường có trong forum để đc đóng bảo hiểm nhưng vẫn được đóng vì lí do gì thì mình nghĩ là Admin nên có thông báo tới anh em. Vì dù gì đây cũng là sân chơi chung của mọi người, Admin là người điều hành nhưng cũng không nên để mọi người cứ duy trì thắc mắc như vậy. Nếu không có khúc mắc tại sao không công khai.
3. Về vụ việc Z vừa rồi cá nhân mình nghĩ như sau
a, Chợ xu chắc là không có ý scam từ đầu. Mình đoán là có 1 người bán Z giá rẻ, chợ xu mua vào, sau đó thấy có vấn đề về nguồn nên muốn đẩy đi thật nhanh để tránh tổn thất nhưng không lường được là WMZ nó tiếp tục block người nhận từ cậu ấy gây hậu quả nghiêm trọng. Nên muốn tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa. Chứ nếu thật bụng muốn đi scam thì chọn những mem thường để scam (sự thực toàn chọn các bác tay to - trình độ cao - cùng thành phố - nắm rõ info,....) và scam theo hướng ex WMZ ra các loại khác: PM - BTCE (kể cả bán cho mấy bác đó, nhưng bảo mấy bác chuyển bank vào 1 ex khác để mua PM - BTCE luôn) thì các bác ex có kiện bằng trời. Và cái điệp khúc bị hack vang lên thì thua. Forum chỉ có luật là chịu trách nhiệm về yahoo - acc mmo - skype, điện thoại chứ làm gì có trách nhiệm với acc Z, PM, .....
b, Cách xử lý của chợ xu sau khi phát sinh tình huống là không thật thà, đúng theo quan điểm của người VN là trước hết cứ cãi đã, mọi sự tính sau. Đến khi chứng minh đc Z chính chủ - Bank cũng có liên quan. Thì bắt buộc phải nhận trách nhiệm thôi. Cái này cũng là do tâm lý chắc cũng loạn, nhưng mình nghĩ là mọi người cũng có thể tha thứ nếu bác ấy thật lòng nhận lỗi và xin lỗi. Nếu không thì chắc là uy tín gây dựng bao lâu sẽ mất.
c, Về topic bị close rất nhanh và gọn, thấy lạ. Vì đơn giản là close ngay cả khi các nạn nhân chưa tuyên bố nnận hết tiền đền bù, chưa giải quyết được hậu quả. Các mem lại thắc mắc. Có điều nếu các bác tự thoả thuận với nhau ngoài forum thì cũng nên có ý kiến để anh em biết đường mà lần, liệu có nên tiếp tục làm ăn với các bác team chợ xu nữa không. Nếu đã ok sao chưa unban các bác ấy, nếu chưa ok sao đã vội close topic. Đến giờ thi thoảng tớ thiếu hàng thì vẫn chẳng biết là có nên mua trên site nữa ko.

Mình chỉ comment rất dài rồi nên mong mọi người thông cảm tội nói dai nói dài, cũng chỉ cmment 1 lần này về vụ này nữa thôi. Mình chỉ là người ngoài cuộc đang muốn tìm hiểu 2 thông tin chính
1- Các bác bị cáo liệu giờ có còn uy tín nữa không.
2- Các kinh nghiệm phòng tránh Z - PM bẩn (PM bẩn cũng có 2 ex đang dính rồi). Rất lo lắng.

Last edited:
nay chủ nhật chắc nó ko lv ,của a chắc chờ thứ 2 nó làm việc xem sao a, của cuibap đc unlock rồi mà a :3

Còn bị tạm giam ! chờ ngày "thả rông"

Hôm nay chủ nhật rảnh rỗi, nên cũng hứng lên góp mấy lời về vụ việc này.
1. Về việc 4 site đó hay thậm chí nhiều hơn là cùng 1 người chủ hoặc cùng 1 nhóm có sao không -> Mình nghĩ là không sao. Có thể hiểu đơn giản là 4 người hợp tác để hợp vốn, hợp nguồn buy - sell và chia sẻ công việc, thời gian support,...MÌnh nghĩ chả có vấn đề gì cả, như bản thân mình thì càng tiện, vì đã giao dịch với 4 mem này khá nhiều, ko liên lạc đc mem này thì liên lạc mem kia. Còn tất nhiên về mặt danh nghĩa site ai ng ấy chịu trách nhiệm, tuy nhiên nếu chứng minh đc 4 người này là 1 team thì dĩ nhiên cả 4 chia sẻ trách nhiệm. :D. Nên quan điểm cá nhân mình với việc 4 site hay thậm chí 10 site, nếu cứ giao dịch ok, support tốt là ok. Vậy thôi.
2. Về việc trong đó có mem chưa đủ điều kiện thường có trong forum để đc đóng bảo hiểm nhưng vẫn được đóng vì lí do gì thì mình nghĩ là Admin nên có thông báo tới anh em. Vì dù gì đây cũng là sân chơi chung của mọi người, Admin là người điều hành nhưng cũng không nên để mọi người cứ duy trì thắc mắc như vậy. Nếu không có khúc mắc tại sao không công khai.
3. Về vụ việc Z vừa rồi cá nhân mình nghĩ như sau
a, Chợ xu chắc là không có ý scam từ đầu. Mình đoán là có 1 người bán Z giá rẻ, chợ xu mua vào, sau đó thấy có vấn đề về nguồn nên muốn đẩy đi thật nhanh để tránh tổn thất nhưng không lường được là WMZ nó tiếp tục block người nhận từ cậu ấy gây hậu quả nghiêm trọng. Nên muốn tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa. Chứ nếu thật bụng muốn đi scam thì chọn những mem thường để scam (sự thực toàn chọn các bác tay to - trình độ cao - cùng thành phố - nắm rõ info,....) và scam theo hướng ex WMZ ra các loại khác: PM - BTCE (kể cả bán cho mấy bác đó, nhưng bảo mấy bác chuyển bank vào 1 ex khác để mua PM - BTCE luôn) thì các bác ex có kiện bằng trời. Và cái điệp khúc bị hack vang lên thì thua. Forum chỉ có luật là chịu trách nhiệm về yahoo - acc mmo - skype, điện thoại chứ làm gì có trách nhiệm với acc Z, PM, .....
b, Cách xử lý của chợ xu sau khi phát sinh tình huống là không thật thà, đúng theo quan điểm của người VN là trước hết cứ cãi đã, mọi sự tính sau. Đến khi chứng minh đc Z chính chủ - Bank cũng có liên quan. Thì bắt buộc phải nhận trách nhiệm thôi. Cái này cũng là do tâm lý chắc cũng loạn, nhưng mình nghĩ là mọi người cũng có thể tha thứ nếu bác ấy thật lòng nhận lỗi và xin lỗi. Nếu không thì chắc là uy tín gây dựng bao lâu sẽ mất.
c, Về topic bị close rất nhanh và gọn, thấy lạ. Vì đơn giản là close ngay cả khi các nạn nhân chưa tuyên bố nnận hết tiền đền bù, chưa giải quyết được hậu quả. Các mem lại thắc mắc. Có điều nếu các bác tự thoả thuận với nhau ngoài forum thì cũng nên có ý kiến để anh em biết đường mà lần, liệu có nên tiếp tục làm ăn với các bác team chợ xu nữa không. Nếu đã ok sao chưa unban các bác ấy, nếu chưa ok sao đã vội close topic. Đến giờ thi thoảng tớ thiếu hàng thì vẫn chẳng biết là có nên mua trên site nữa ko.

Mình chỉ comment rất dài rồi nên mong mọi người thông cảm tội nói dai nói dài, cũng chỉ cmment 1 lần này về vụ này nữa thôi. Mình chỉ là người ngoài cuộc đang muốn tìm hiểu 2 thông tin chính
1- Các bác bị cáo liệu giờ có còn uy tín nữa không.
2- Các kinh nghiệm phòng tránh Z - PM bẩn (PM bẩn cũng có 2 ex đang dính rồi). Rất lo lắng.
1- Theo mình đúng đó , ví dụ họ lập team chỉ để lấy thị trường thỳ cũng chẳng có gì sai và k lành mạnh cả :D
2- Chưa đủ điều kiện nhưng họ chứng minh đc có site auto vì Rules hiện tại chỉ cần có Website Auto là được.
3-topic bị closed nhanh chóng có thể do admin k muốn bị bên ngoài dòm ngó thôi cậu, vì title nó đã ghi là tiền bẩn với rửa tiền rồi
-Vấn đề đc refund thỳ đã được xác thực các bị hại nhận lại số tiền tương ứng đã mua Z rồi ( chỉ còn vấn đề tiền của họ thôi )
- Nếu họ đã refund thỳ k thể gọi là scam được và trên lý thuyết thỳ vẫn là uy tín :)
=> P/s: sưu tầm và đánh giá cá nhân :)

1- Theo mình đúng đó , ví dụ họ lập team chỉ để lấy thị trường thỳ cũng chẳng có gì sai và k lành mạnh cả :D
2- Chưa đủ điều kiện nhưng họ chứng minh đc có site auto vì Rules hiện tại chỉ cần có Website Auto là được.
3-topic bị closed nhanh chóng có thể do admin k muốn bị bên ngoài dòm ngó thôi cậu, vì title nó đã ghi là tiền bẩn với rửa tiền rồi
-Vấn đề đc refund thỳ đã được xác thực các bị hại nhận lại số tiền tương ứng đã mua Z rồi ( chỉ còn vấn đề tiền của họ thôi )
- Nếu họ đã refund thỳ k thể gọi là scam được và trên lý thuyết thỳ vẫn là uy tín :)
=> P/s: sưu tầm và đánh giá cá nhân :)

Nếu họ đã refund thỳ k thể gọi là scam được và trên lý thuyết thỳ vẫn là uy tín <== cái này nếu thật sự ra bên kia ko để lộ sở hở ! thì có tự ý refund ko ? trong khi mọi thứ rõ ràng mà lúc nào cũng la "bị hack acc " =))

ý đồ scam rõ ràng, nếu uy tín thì refund ngay từ đầu rồi.
đây thì sau khi lộ sơ hở, nhận thấy ko thể nuốt trôi dc mới nhả ra thôi

ý đồ scam rõ ràng, nếu uy tín thì refund ngay từ đầu rồi.
đây thì sau khi lộ sơ hở, nhận thấy ko thể nuốt trôi dc mới nhả ra thôi

thật sự ra bên các bạn kia không có ý scam ! mà là bug dc site bên Nga mang WMZ đó đi bán tháo vì biết chắc chắn sẽ bị kiện ! mình mua trúng thì coi như "rủi ro trong kinh doanh " thôi ! dù sao cũng đã nhận refund (một phần do may mắn ) , acc z mình sẽ dc ra tù sớm thôi ^_^ . Mình ko truy cứu nữa :)

Nếu họ đã refund thỳ k thể gọi là scam được và trên lý thuyết thỳ vẫn là uy tín <== cái này nếu thật sự ra bên kia ko để lộ sở hở ! thì có tự ý refund ko ? trong khi mọi thứ rõ ràng mà lúc nào cũng la "bị hack acc " =))
vậy iem mới nói là trên lý thuyết mà :D

acc các bác mà được ra tù sớm thì thông báo cho anh em phát, để anh em còn mừng :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week