Ask Vittel và VNPT

ngọn gì trưa mình vẫn lag load k nổi face đấy lổi kết nối liên tục

Khuyên thớt nói luôn chỗ thớt ở là chỗ nào, chứ mạng hên xui lắm, chỗ thì tốt, chỗ thì không. Chỗ mình thì FPT ngon hơn VNPT cả chục lần, Viettel thì cũng tốt nhưng phủ sóng không rộng như 2 tay kia. Nên mình không có ý kiến nhiều được vì nó không có trạm ở chỗ mình, nhưng đứa em họ ở cách nhà mình 3km khác khu vực (nhà mình ở Dĩ An giáp ranh Q. Thủ Đức là nhà của nhỏ em) thì theo mình nhận định là Viettel khá tốt. Qua xài thử mấy lần thì thấy khá là tốt, đem so với FPT chỗ mình thì chỉ thua FPT 1 điểm thôi.

vote cho viettel. VNPT hạ tầng kém nên tuỳ chỗ. FPT thì quăng sọt rác. đã xài qua hết các mạng.

đăng kí cáp quang vt nó bảo hết hạ tầng .chẳng nhẽ đi đăng kí vnpt bây giờ
trường hợp bạn giống mình nên sau đó mình đăng ký gói 12mb của VNPT , mới đăng ký của nó mới 1 tuần :D
Vote cho vnpt 12mb. Cáp quang của vnpt có wifi luôn nhưng theo em thấy nên sét một wifi ngoài ko chạy qua wifi vnpt tặng thì ngon lành cành đào hơn
mình mới lắp cáp quang 12mb của vnpt , quảng cáo thì tặng modem wifi , nhưng khi tụi kỹ thuật đến lắp là 1 cục converter quang và 1 cục phát wifi totolink

trường hợp bạn giống mình nên sau đó mình đăng ký gói 12mb của VNPT , mới đăng ký của nó mới 1 tuần :D

mình mới lắp cáp quang 12mb của vnpt , quảng cáo thì tặng modem wifi , nhưng khi tụi kỹ thuật đến lắp là 1 cục converter quang và 1 cục phát wifi totolink
:D cáp quang viettel cũng đi kèm converter với cục phát wifi totolink như này luôn. chuẩn rồi bạn.

Thế bạn nghĩ nó tặng bạn cái modem gì nhỉ?

đối với mình VNPT vẫn chiếm vị trí số 1 trong tim mình .dù có đứt cáp tới 1 năm mình cũng cắn răn chịu đựn được

:D bác này lần đầu xài cáp quang ak
đã nói ở trên mà bro ,thấy ai cũng sài cáp quang nên mình bon chen phát , mình mới lắp gần 1 tuần chứ nhiu :D
bạn mình vẫn dc vnpt cấp cho cái modem wifi ko phải converter như mình nên mới thấy thắc mắc , mà cũng ko quan trọng gì nhiều chủ yếu ko trục trặc gì là ok rồi :D

Last edited:
Đang sài Viettel 12mb đây. hiện tại đứt cáp thì VT ko bị ảnh hưởng vì nó dùng đường truyền trên đất liền thì phải. nhưng buổi tối thì mạng hay bị rớt.
Hiện tại thuê bao VT ít hơn VNPT nên có thể nó thế, chứ lúc dọn nhà hết sang VT biết đâu lại tắc như thường ::D
Cơ bản thì băng thông quốc tế VNPT ngon hơn đó.

viettel thuê 50GB BW quốc tế mặt đất

- Cơ bản Viettel thể hiện thái độ tôn trọng khách hàng dám bỏ ra số tiền để làm hài lòng khách hàng . VNPT ko thể làm điều đó viện lý do số lượng thuê bao rất nhiều ko có đủ kinh phí để thuê đường truyền phục vụ tạm thời cho khách hàng. Nếu xem xét kĩ thì hơn mâu tthuẫn ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,894
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week