VISA ACB hết 1 năm thì thu phí như thế nào khi mà tài khoản hết tiền vậy?

ichdang

Senior
Reactions
104
MR
0.001

như tiêu đề ạ. các bạn giải thích hộ mình với. cái thông tin thanh toán gì trước ngày 7/6 chả hiểu lắm. VISA không có tiền trong đó có bị thu phí gì ko nhỉ? mình làm được 1 năm 2 tháng rồi

mỗi tháng 1 SMS của bên ACB thông báo quý khác cần thanh toán xxx đồng trong tài khoản , nhưng lâu rồi ko sử dụng thẻ nên kệ , chẳng sao hết cả

Mình cũng bị như bạn rồi :| mà còn khó hiểu hơn nữa
Mình làm ngày 22/6/2011, dùng đến ngày 21/6/2012 thì chỉ còn 2000đ... Sau đó trừ hết còn 0đ!!! Đến ngày 13/5/2013 ra ATM bỏ thẻ vào kiểm tra thì thấy có 24000đ trong tài khoản (1 năm rồi không dùng thẻ đó giao dịch gì nhá). Ai giải thích dùm với =.= cái 24k ở đâu ra

tài khoản ACB phải có ít nhất 500k trong tài khoản nếu dưới số này mỗi tháng nó thu 10k tiền quản lý tài khoản. 100k thường niên trừ trực tiếp vào tài khoản nếu không có tiền nó trừ âm luôn 100K tiền cọc để quá 6 tháng tài khoản dưới bao nhiêu thì không nhớ không sử dụng không có giao dịch khóa tài khoản.

24k của cậu lòi ra ở đâu thì mình cũng không biết nhưng thường thanh toán ngoại tên ACB nó tính 20830k/1$ +2% phí chênh lệch ngoại tệ tiền trong tài khoản không bị trừ liền mà chỉ bị niêm phong khi giao dịch đó được xử lý hoàn thành thì nó mới trừ xong nó lại lòi thêm một ít tiền lẻ nhiều hay ít do giao dịch ngoại nhiều hay không.

Last edited by a moderator:
tài khoản của mình có hơn 3k thôi sao trên nó ghi là 29k nhỉ? lạ thật tự nhiên nó cho mấy chục k à

tài khoản ACB phải có ít nhất 500k trong tài khoản nếu dưới số này mỗi tháng nó thu 10k tiền quản lý tài khoản. 100k thường niên trừ trực tiếp vào tài khoản nếu không có tiền nó trừ âm luôn 100K tiền cọc để quá 6 tháng tài khoản dưới bao nhiêu thì không nhớ không sử dụng không có giao dịch khóa tài khoản.

24k của cậu lòi ra ở đâu thì mình cũng không biết nhưng thường thanh toán ngoại tên ACB nó tính 20830k/1$ +2% phí chênh lệch ngoại tệ tiền trong tài khoản không bị trừ liền mà chỉ bị niêm phong khi giao dịch đó được xử lý hoàn thành thì nó mới trừ xong nó lại lòi thêm một ít tiền lẻ nhiều hay ít do giao dịch ngoại nhiều hay không.

acb có 2 loại:
VISA ACB mới thu phí thường niên, miễn phí năm đầu, năm thứ 2 thu 100.000/ năm, nếu có tiền mới thu, ko có tiền sẽ ghi nợ. không giữ tiền trong thẻ.
ACB 365 không thu phí thường niên, chỉ giữ 100.000 quản lý thẻ, hủy thẻ thì lấy lại 100.000. ai có đăng ký ebanking thì thu thêm 10.000/tháng(nếu số dư trong tài khoản >500.000/ 1 ngày thì không tốn 10.000 phí này)

acb có 2 loại:
VISA ACB mới thu phí thường niên, miễn phí năm đầu, năm thứ 2 thu 100.000/ năm, nếu có tiền mới thu, ko có tiền sẽ ghi nợ. không giữ tiền trong thẻ.
ACB 365 không thu phí thường niên, chỉ giữ 100.000 quản lý thẻ, hủy thẻ thì lấy lại 100.000. ai có đăng ký ebanking thì thu thêm 10.000/tháng(nếu số dư trong tài khoản >500.000/ 1 ngày thì không tốn 10.000 phí này)
của mình là VISA PREPAID thì là loại gì hả bạn

của mình là VISA PREPAID thì là loại gì hả bạn

Mình cũng đang dùng Visa ACB Prepaid. Phí thường niên trừ trực tiếp trong tài khoản của thẻ visa luôn. Nếu có tiền trong thẻ thì sẽ trừ, còn không có thì không trừ, bao giờ bạn nạp tiền hoặc người khác chuyển tới thì sẽ bị trừ phí thường niên.

cho mình hỏi visa VCB có veri tài khoản paypal dc ko ?nếu được thì làm cách nào các pro chỉ giúp mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,626
170,735
Latest member
Skijan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom