vicgiap Ngày tàn của mày đến rồi con.

Status
Not open for further replies.
vicgiap hôm bữa dính 1 bận bị rinny hack yahoo có phải k nhỉ, thôi canh tiếp xem vụ lùm xùm đầu năm :binhsua24:

nghi vấn chỉ có 1 câu
Người bị scam ko hề để stt yahoo, đăng list yahoo, rao mua pz trên forum chỉ pm riêng cho canhbaohoizeek nhưng tại sao scammer biết mà PM hỏi bán
==> scammer chính là canhbaohoizeek, topic này lập lên nhằm đẩy 1 kẻ vào chết thay là vicgiap
Có thể sau khi biết bị lộ nên đẩy hết tội lỗi cho vicgiap bằng cách lấy tài khỏan vicgiap vào.

Giờ chỉ cần bằng chứng thời gian của ai khớp thì người đó đúng, còn ko là scam
1. Vicgiap scam: ko có thời gian log chat kiểu ABC với scammer
2. canhbaohoizeek scam: chỉ cần 1 ko scam thì là đủ.

Join Date 01-03-2013
Current Activity Viewing Thread [Waiting For Answer] vicgiap Ngày tàn của mày đến rồi con.
Last Activity Today 05:06 PM

sao mọc đâu ra lắm mấy con clone vào phán vài câu xanh rờn vậy nhỉ. Bộ rảnh lắm hay sao mà có chuyện 1 cái là tạo nick với vào spam cho vui. :binhsua48:

sao mọc đâu ra lắm mấy con clone vào phán vài câu xanh rờn vậy nhỉ. Bộ rảnh lắm hay sao mà có chuyện 1 cái là tạo nick với vào spam cho vui. :binhsua48:
con cái đụ má mày chứ con. Cái loại 2012 mà cứ như là lâu lắm mà phán clone
Cụ nội mày vào comment topic report scam chứ cụ nội mày vào commetn topic xem ai là clone hả con nhợn
Đụ má mày

nghi vấn chỉ có 1 câu
Người bị scam ko hề để stt yahoo, đăng list yahoo, rao mua pz trên forum chỉ pm riêng cho canhbaohoizeek nhưng tại sao scammer biết mà PM hỏi bán
==> scammer chính là canhbaohoizeek, topic này lập lên nhằm đẩy 1 kẻ vào chết thay là vicgiap
Có thể sau khi biết bị lộ nên đẩy hết tội lỗi cho vicgiap bằng cách lấy tài khỏan vicgiap vào.

Giờ chỉ cần bằng chứng thời gian của ai khớp thì người đó đúng, còn ko là scam
1. Vicgiap scam: ko có thời gian log chat kiểu ABC với scammer
2. canhbaohoizeek scam: chỉ cần 1 ko scam thì là đủ.

1 ko SCAM thì 2 sẽ SCAM ! Chấm dứt chờ phim tối nay

chờ 1 câu trả lời bên ông. Cái tít có hơi quá nhưng không có nghĩa đã cạn tào ráo máng.

Ông làm ăn với tôi lâu nay cũng rõ. mong sự hợp tác làm sáng rõ vụ việc trả lại sự công băng cho tôi.

Thanks

Vậy thì hình dung ra 1 hướng thế này : Thằng scam clone yahoo là 1 trong chính những người bạn trong list yahoo bạn.

No biết dc nhu cầu mua pz của bạn có khi? nó Scam ABC với Vicgiap và Chính cậu.

còn mình mình la người chịu tai tiếng. Nếu trường hợp Vicgiap chứng mình có người B chen ngang giữa cậu và vicgiap:

+++ trường hơp Chúng ta điều tra dc yahoo này của ai, số lr của ai + cậu nhận ra yahoo này thì coi như sáng tỏ vụ việc.

+++ Còn trường hợp lại là 1 yahoo clone nữa và mọi manh mối di vào ngỏ cuộc thì sự thật đã rõ.

Bài học cho cậu và cả 4rum(mấy bạn mới vào). Mình đã nhiều lần cảnh báo và đã ghi chú việc veri info trong topic sell pz

Chuyện cậu thiếu sót là lỗi ở cậu. còn về phần mình. xin thưa. Những lão làng trên Rum này it nhiều qua làm ăn mua bán.

Thu nhập hằng ngày, hàng tuần, hàng tháng so với 30$ để làm xôm chuyện, mất uy tín thì không đám xu nào để làm đâu cậu ah.

Chia sẽ chân tình. Cái bực là ở cách xử lý của cậu. Qua nóng vội lăng mạ tôi thô bạo. điều đó khó chấp nhân thôi.

======================= up up up up

- - - Updated - - -

có chắc là thời hạn 1 ngày mà nó ko để hở tin cần mua pz ko? treo stt yahoo, pm người khác hỏi mua, Reply trên topic người khác.
Rồi thằng scam yahoo lại có trong list của nó thì sao?

ngay cả việc phân định việc mình pm yahoo nào hoi mua, và yahoo nào bàn chuyện mua bán còn k phân biệt rõ ràng, thì mấy tình tiếc khác vẫn thuộc diện nghi vấn.

Tớ là tớ nói trước tớ không quen ai trong vụ này và cũng không có thù hằn hay ghen ăn tức ở với ai nhé.

Nhưng tớ thấy cậu canhbaohoizeek hơi quá đà trong việc này. "Có thể" cậu bị oan nhưng cậu cũng không nên đổ oan cho người khác (có thể ).

Cậu mong "trả lại sự công băng cho tôi." nhưng lại kéo 1 người khác ra đỡ đạn mà ở đây là vicgiap :m020:
Khi cậu chưa biết thế nào cậu đã giật cái tít to đùng thế kia thì ai mới nhìn sẽ nghĩ như thế nào :m190: và "nếu" cậu vicgiap trong sạch thì uy tín của cậu ấy có bị ảnh hưởng không? cậu nghĩ cho mình nhưng cũng nên nghĩ cho người khác nữa nhé. :m027:
Mình chỉ góp ý với tinh thần xây dựng chứ không có ý gì
:m187: anh em có ném đá xin nhẹ tay giùm :m131:

1 điều nữa là cậu newbie kia nói là :
datcoiqn said:
Chuyện Mua PZ thì Mình Chủ Động Pm chứ Ko Rao Mua Trên 4Rum Hay Status Yahoo j cả!

Qua đây mình cũng xin mạn phép nói vài câu có gì các bạn bỏ qua nhé:

Thứ nhất khi chưa chắc chắn việc gì thì không nên xỉ nhục người khác

Thứ hai tất cả mọi chuyện đề có hướng giải quyết, nên ngồi lại nói chuyện với nhau.

Thứ ba với nhưng người bạn mà mình giới thiệu vào 4rom thì nên cho các bạn biết tình hình scam và cách giao dịch an toàn

P/S :
@canhbaohoizeek : nên sửa lại cái tít của toppic này sao cho phù hợp
@ bạn giao dịch với mình hồi sáng mình có nhắc : thanks bạn đã buzz yahoo xác nhận giao dịch ( hết lo lắng :m131: )

Last edited by a moderator:
các bác nên bình tĩnh để giải quyết vì chưa thể khẳng định được điều gì hết :|

Cụ nội mày vào comment topic report scam chứ cụ nội mày vào commetn topic xem ai là clone hả con nhợn
Đụ má mày

:m146: thôi xong.........................

Đụ má mày
Sắp ra đảo hái dừa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

VicGiap đã up = chứng Giờ đến lượt canhbaohoizeek giải trình đi ! Đừng Trốn biệt tăm vậy >"<

Vậy thì vicgiap đưa ra cái chat log cùng thời điểm sell chừng đó lr với scam đi.

Để xem có không. Tôi chỉ nói chuyện trên Bank. Ai có bank thì vào nhận. Ông nhận bank thì ắc hẳn sự việc ông rõ hơn ai.

Xem lại mà coi. thằng newmem mũi chưa vắt sạch lấy cái gì lên mặt chủi xối xả thằng này?

Đọc nhưng làm ơn đặt địa vi mấy bạn vào hoàn cảnh của tôi mà cảm. Chưa bao giư mấy năm qua mà có 1 thắng newmem láo đên như vậy.

Làm như nó là Thánh
bây jo thì đã rõ ràng. như cậu nói "Làm như nó là Thánh" chứng tỏ vicgiap là thánh à =))

vẫn chưa đến hồi kết hả anh em , lau thế nhỉ:binhsua15:

vẫn chưa đến hồi kết hả anh em , lau thế nhỉ:binhsua15:
Có topic bên kia thằng thread xin lỗi vicgiap rồi, anh em ngưng đào mộ đi là vừa. MOD nào đi ngang close hộ luôn 1 thể :m080:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,888
170,946
Latest member
thinhphatmep

Most viewed of week

Most discussed of week