Verify paypal có cần trùng khớp thông tin ?

Bank Statement mới đòi ta nè, ta kêu CC ở vn chả có Bank Statement , bank vn phát hành online reg online, nạp tiền online, in sao kê cũng online nốt

Nó kêu loại này không được chấp nhận -> 180 days, oc ọc
đang có cái acc. tên ta. còn veri thì dùng trustcard ( tên trên đó thì khỏi phải nói ) tên không trung tên PP ---> đang xun xhym. sợ nó sờ tới :oops::oops::oops::oops::oops:

Scan cái CC 2 mặt gởi nó luôn chùi đi 4 số sau của CC và 3 con số bí mật

Đưa nó luôn cái username password và cái login site cho nó log vào coi chơi nếu nó không tin
VCC mà làm gì có thẻ nhựa, ta bảo cần gì ta đưa hết thông tin đăng ký CC, ở vn việc đang ký CC là hợp pháp . thế nó cũng hổng chịu kìa

Mấy cái VCC đăng ký online ý , không có thẻ đâu, hihi

đang có cái acc. tên ta. còn veri thì dùng trustcard ( tên trên đó thì khỏi phải nói ) tên không trung tên PP ---> đang xun xhym. sợ nó sờ tới :oops::oops::oops::oops::oops:
kiếm cái nào có thể in được sao kê mà ver đi pa

@ncxn Khổ cái sao kê Visa ACB việt nam mình có mỗi name, 16 số, date sao kê hết. thêm con dấu no chữ kí j cả.
Và sao kê của mình là in ra từ trên mạng. Không như sao kê bình thường gởi tới nhà hàng tháng ở nước ngoài hay một số bank thường nó giống bản báo cáo doanh thu vậy. rất chi tiết và đầy đủ thông tin lắm lắm. Pp nó đòi cái đó. Đào đâu ra.
Scan cái CC 2 mặt gởi nó luôn chùi đi 4 số sau của CC và 3 con số bí mật

Đưa nó luôn cái username password và cái login site cho nó log vào coi chơi nếu nó không tin

Bạn nói đúng nhưng nên xem lại thực tế ở VN. Đôi khi lý thuyết và thực tế là một khoảng cách lớn.
Up cái Card Statement lên là nó tặng 180day rồi còn đâu mà up ảnh chụp hình thẻ này nọ.

Đây là sự khác biệt. dính cái step Card Statement là dễ toi acc lắm. Kinh nghiệm tự rút ra thế thôi
Của tụi paypal cần ít ra là như thế này.

Còn thực tế là như thế này (visa ACB)

Đây là sự khác biệt. dính cái step Card Statement là dễ toi acc lắm. Kinh nghiệm tự rút ra thế thôi
Của tụi paypal cần ít ra là như thế này.

Còn thực tế là như thế này (visa ACB)
View attachment 26587
đúng là ngân hàng nước ngoài nó làm gì cũng form chuẩn hơn VN mình :(

Đùa à, bác HỎI THẲNG PayPal chưa, liệu nó có cho phép? sau này nó phát hiện ra rồi bị limited ai sẽ chịu trách nhiệm?

Rất nhiều người có những thắc mắc làm cho tất cả mọi người đều hiểu sai.
Các bạn nên hiểu rằng Paypal rất nhạy cảm rất dễ limitted dù cho bạn có sử dụng thẻ mang tên của bạn hay không. Chứ không phải là nếu sử dụng chính chủ chính tên thì sẽ không bị sao. Rủi ro là ngang bằng nhau.
Có khác ở đây chỉ là việc thuận lợi cho việc giải quyết các sự cố khi gặp phải thôi.
Còn việc trùng thông tin ở đây là để rút tiền ( withdarw ) về BANK. Ở đây mọi người đang thảo luận về verify nên mình trả lời về việc verify.

Còn về việc Paypal có check được tên hay không thì xin trả lời với các bạn rằng chỉ có AVS VCC cho USA chứ chưa nghe thấy AVS VCC cho các nước khác . Tại sao minh lại nhắc tới AVS VCC , vì AVS Chính là hệ thống xác thực được tên và địa chỉ của thẻ nhé.

Ngay cả UK, AU... các nước lớn còn không có huống chi Vietnam. Nếu nó check được thì đã không sử dụng được để verify rồi.

Đây là ý kiến cá nhân của mình, nhưng mình nghĩ với những người dùng paypal lâu và chịu khó tìm hiểu thì sẽ thấy cùng quan điểm.

Rất nhiều người có những thắc mắc làm cho tất cả mọi người đều hiểu sai.
Các bạn nên hiểu rằng Paypal rất nhạy cảm rất dễ limitted dù cho bạn có sử dụng thẻ mang tên của bạn hay không. Chứ không phải là nếu sử dụng chính chủ chính tên thì sẽ không bị sao. Rủi ro là ngang bằng nhau.
Có khác ở đây chỉ là việc thuận lợi cho việc giải quyết các sự cố khi gặp phải thôi.
Còn việc trùng thông tin ở đây là để rút tiền ( withdarw ) về BANK. Ở đây mọi người đang thảo luận về verify nên mình trả lời về việc verify.

Còn về việc Paypal có check được tên hay không thì xin trả lời với các bạn rằng chỉ có AVS VCC cho USA chứ chưa nghe thấy AVS VCC cho các nước khác . Tại sao minh lại nhắc tới AVS VCC , vì AVS Chính là hệ thống xác thực được tên và địa chỉ của thẻ nhé.

Ngay cả UK, AU... các nước lớn còn không có huống chi Vietnam. Nếu nó check được thì đã không sử dụng được để verify rồi.

Đây là ý kiến cá nhân của mình, nhưng mình nghĩ với những người dùng paypal lâu và chịu khó tìm hiểu thì sẽ thấy cùng quan điểm.

Tớ lại nghĩ khác, Có cái tên của chủ thẻ mà hệ thống (visa/master/ america..) không check được thì nó ngủm từ lâu rồi.

Còn lý do vì sao nó không cung cấp công cụ cho các bên thứ 3 thì tớ chịu thua.

Ở US, các dịch vu liên quan tớ CC cực kỳ chặt chẽ. Ví dụ đơn giản : tớ đăng ký một CC và đăng ký hạn mức thanh toán 1k/ giao dịch , sau đó mở cái thẻ "con" cho đứa em, nó không biết đem mua chiếc máy apple Pro 1.9k chưa vat, xách tới quét thẻ -> nó lock ngay tức khắc. Phải lên trụ sở nó làm cam kết đủ thứ mới unlock.

Ví dụ thứ 2; ở vn nhưng là HSBC , ta mở cái Prepaid và nạp vào khoản 50 triệu -> add vào Paypal -> mua hàng ở Ebay , mới quất hơn 20 triệu lập tức báo thẻ bị vô hiệu hóa , khoản 10 phút sau có một em gọi điện thoại tới xác minh.

Đó là cách làm ăn của nước ngoài và VN

Ko biết thớt hỏi trùng thông tin là thông tin gì nhỉ. Có 1 ý như vầy. PP verify bằng card visa. PP nó biết card visa là đó mang tên ai là chắc chắn, nhưng nó sẽ ko biết địa chỉ nhà, xóm ngõ hẽm........ của mình, nên cái địa chỉ ko cần trùng với giấy ID. Nhưng khi nó đòi xác minh ID thì coi như xong.

Còn thằng pz hiện giờ bắt verify bằng chụp hình visa, xuống ngân hàng lấy thêm giấy ủy quyền liên kết với nó gì đó thì nó mới chịu. Giấy CMND nó ko thèm ngó

Còn thằng pz hiện giờ bắt verify bằng chụp hình visa, xuống ngân hàng lấy thêm giấy ủy quyền liên kết với nó gì đó thì nó mới chịu. Giấy CMND nó ko thèm ngó
cái giấy đó PZ nó cung cấp, chỉ in ra điền thông tìn lên là được (à phải ký giống chữ ký mặt sau của thẻ)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,471
Latest member
rikvip11com

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week