Vấn đề tiền bẩn trong giao dịch P2P, Exchange

vậy thì thua thiệt nhá!! :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good:

giả sử: tranh chấp mang ra cơ quan chính quyền thì bất lợi nhiều: công việc exc là bất hợp pháp, tiền điện tử cũng bất hợp pháp ... nhưng tiền giao dịch là hợp pháp sẽ được truy thu và hoàn lại chính chủ, song song ai sai đến đâu thì phạt đến đó ... :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:
Đừng làm mình và các ae hoang mang bạn ơi. Bạn biết rõ bạn hãy nói chứ. Như link tiktok trên thì bạn kia đã được mở lại bank sau 6 ngày và tiền vẫn cứ ở đó. Còn crypto không bị cấm mà chỉ không được dùng làm tiền mua bán hàng hoá, thanh toán. Nghề exchange đã tồn tại hơn chục năm rồi b nhỉ

Last edited:
Mấy cọc tiền 3ty như thế mua rau thôi à bạn. CA khác có nghiệp vụ truy ra thôi
mua rau mua thịt , chia nhỏ ra xài , nó truy cái kiểu j nếu tìm ra đc cái tờ tiền đó , đây là thông tin nó đưa ra để dọa dân thôi , chứ truy kiểu j , tiền qua tay k biết bao người , mà đòi truy , đúng là trẻ con nó tin , ông muốn biết k tui chỉ cho nè

mua rau mua thịt , chia nhỏ ra xài , nó truy cái kiểu j nếu tìm ra đc cái tờ tiền đó , đây là thông tin nó đưa ra để dọa dân thôi , chứ truy kiểu j , tiền qua tay k biết bao người , mà đòi truy , đúng là trẻ con nó tin , ông muốn biết k tui chỉ cho nè
Nó mua Usdt xong, người bán lấy 3ty và không biết tiền đó là ăn cắp, cứ vô tư dùng. Thế có truy ra không bạn :D

Đừng làm mình và các ae hoang mang bạn ơi. Bạn biết rõ bạn hãy nói chứ. Như link tiktok trên thì bạn kia đã được mở lại bank sau 6 ngày và tiền vẫn cứ ở đó. Còn crypto không bị cấm mà chỉ không được dùng làm tiền mua bán hàng hoá, thanh toán. Nghề exchange đã tồn tại hơn chục năm rồi b nhỉ

tui nói theo pháp luật nước VN hôy mà, tồn tại thì vẫn tồn tại ... có dịp ra tòa thì biết chứ cứ cấp: phường, xã ... thì nhầm gì!? :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:

3 tỷ suy ra ít nhất là 6 cọc, bỏ củng cả bao sao nó cướp đi hay vậy cà!? :popo_misdoubt: :popo_misdoubt: :popo_misdoubt: (chưa có xem hay nghe gì về vụ cướp)

Nó mua Usdt xong, người bán lấy 3ty và không biết tiền đó là ăn cắp, cứ vô tư dùng. Thế có truy ra không bạn :D

không, trừ khi thằng cướp bị tóm và khai ra ... :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

(đâu có dễ cầm 3 tỷ mua usdt ... nói hoặc suy nghĩ thì dễ, thực tế đi rồi biết)

tui nói theo pháp luật nước VN hôy mà, tồn tại thì vẫn tồn tại ... có dịp ra tòa thì biết chứ cứ cấp: phường, xã ... thì nhầm gì!? :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:
Thế bạn nói chưa đúng đâu. Còn như trường hợp bạn kia ở topic này thì có làm gì sai mà bị phạt với ra toà. Nói như nào ấy tí bạn ơi kaka

không, trừ khi thằng cướp bị tóm và khai ra ... :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

(đâu có dễ cầm 3 tỷ mua usdt ... nói hoặc suy nghĩ thì dễ, thực tế đi rồi biết)
Đội mua bán otc thanh khoản như cơn gió ngay bạn ơi. B còn nhiều tỷ ko, cứ gặp họ

tiền bẩn vs sạch cái này khó, đen thì dính

bọn nó truy ra mà nhờ cái mạng lưới tổ dân phố ấy , tổ dân phố là nắm hết, nhà ai bao nhiêu người , có bao nhiêu tiền trong nhà là tdp nắm đc hết , từ đó nó sàn lọc đối tượng và truy ra thôi , còn cái số seri thì truy kiểu j , đố mà kiếm ra luôn đó , nó gửi bank khác , chừng đó tiền chả nhẻ huy động hết mà truy ra cái số seri đó , đó là tin nó tung ra thôi , nó còn tung tin về cái video mà cửa hàng xe máy quay lên để từ đó nó kiếm ra là xạo hết
tổ dân phố là lực lượng đc đào tạo hẳn hoi chứ k đơn giản đâu , nó rình mò ghê lắm , thậm chí ở trong nhà ông ăn j , đ.ị.t mấy cái nó cũng đếm đấy, ko đơn giản đâu

Update mình đi nghe ngóng, hỏi han thì những người dính vụ tiền bẩn này có người đã được mở phong tỏa bank, có người 2 tuần hơn vẫn chưa được, có người thì 2 năm vẫn bị khóa bank.

Giờ trên mạng chuyển khoản từ ngân hàng này sang ngân hàng khác cũg ko thể biết được đó là tiển bẩn hay sạch. Đen thì mình bị dính. Nếu có điều tra thì chắc xem có yếu tố đồng phạm hay ko thôi mọi người nhỉ

Chia nhỏ ra mà gd là kbh bị, hoặc gd OTP 15p gặp mặt ngta rinh bao tiền đến nhà
Bao nhiêu thì là nhỏ đó bác :popo_adore:

Giờ trên mạng chuyển khoản từ ngân hàng này sang ngân hàng khác cũg ko thể biết được đó là tiển bẩn hay sạch. Đen thì mình bị dính. Nếu có điều tra thì chắc xem có yếu tố đồng phạm hay ko thôi mọi người nhỉ
Vấn đề là tài khoản bank bị phong tỏa bao lâu thôi bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,621
170,729
Latest member
inhopgiaymem
Back
Top Bottom