Vấn đề tiền bẩn trong giao dịch P2P, Exchange

vudinh89

Senior
Pre-verified
Reactions
170
MR
4.587
Mình đọc bài này trên FB và thấy cũng hơi lo, bán USDT rồi người ta dùng tiền bẩn (tiền ăn cắp, lừa đảo) để trả cho mình. Người bị hại báo CA, truy dòng tiền ra thì người bán USDT này cũng bị CA tra hỏi. Liệu số tiền bị đóng băng này có bị tịch thu hay như nào cũng chưa biết? Nhưng ae làm nghề exchanger, trung gian, mua bán tiền ảo nếu dính phải cũng khá rắc rối nhỉ, mất công mất việc, tài khoản bị phong tỏa.

Giống vụ cướp ngân hàng rồi mua xe phân khối lớn thôi :) ko quá lo
À cho mình xin nguồn, vào hóng xem cmt :)

Xe thì CA thu được rồi sớm muộn cũng trả tiền nhận xe về, đây là tiền ảo mới khó bạn à
Link đây bạn: https://www.facebook.com/groups/TienSo/posts/4817010111691015
Trừ khi chưa mua hẳn xe, Nếu giấy tờ mua bán xe xong xuôi thì bên bán xe ko phải trả tiền đâu bạn ạ. Ngoài xử lý hình sự tội cướp bank thì phần đền bù cho bank sẽ là tịch thu xe thanh lý + những số tiền, giá trị của tên cướp. Nếu tất tần tật mà vẫn ko đủ thì bank cũng đành chấp nhận.

Tương tự như vậy, bên bán USDT đã thỏa thuận mua bán xong xuôi và không liên quan, ko biết vụ đó thì họ cũng ko phải trả lại đâu. CA họ chỉ điều tra cho rõ bên bán USDT có phải đồng phạm ko thôi.

Trừ khi chưa mua hẳn xe, Nếu giấy tờ mua bán xe xong xuôi thì bên bán xe ko phải trả tiền đâu bạn ạ. Ngoài xử lý hình sự tội cướp bank thì phần đền bù cho bank sẽ là tịch thu xe thanh lý + những số tiền, giá trị của tên cướp. Nếu tất tần tật mà vẫn ko đủ thì bank cũng đành chấp nhận.

Tương tự như vậy, bên bán USDT đã thỏa thuận mua bán xong xuôi và không liên quan, ko biết vụ đó thì họ cũng ko phải trả lại đâu. CA họ chỉ điều tra cho rõ bên bán USDT có phải đồng phạm ko thôi.
Hi như vậy đỡ lo hơn nhiều rồi bạn

Nếu gọi lên thì cứ mua bán sao nói lại vậy, có làm gì nữa đâu mà sợ

Mình đọc bài này trên FB và thấy cũng hơi lo, bán USDT rồi người ta dùng tiền bẩn (tiền ăn cắp, lừa đảo) để trả cho mình. Người bị hại báo CA, truy dòng tiền ra thì người bán USDT này cũng bị CA tra hỏi. Liệu số tiền bị đóng băng này có bị tịch thu hay như nào cũng chưa biết? Nhưng ae làm nghề exchanger, trung gian, mua bán tiền ảo nếu dính phải cũng khá rắc rối nhỉ, mất công mất việc, tài khoản bị phong tỏa.

View attachment 192697
Hình như tài khoản bác này mở lại r vs công an điều tra r hay gì Á nãy e có xem bên crypto 5p về chủ đề này. Sr e lộn cũng vấn đề này nhưng là ng khác https://vt.tiktok.com/ZSeCaxB97/ link chi tiết đây e vừa ms xem lại

Quan trọng là tiền của mình có bảo toàn được không bạn ơi, hay bị thu lại thì đói

còn tùy bạn là ai!? :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

thý dụ: vụ cướp $ từ bank rồi mua xe ở showroom, hoàn tất giao dịch là xong ... nhưng cá nhân bán thì hoàn lại (có khi thằng bán còn lỗ) :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:

còn tùy bạn là ai!? :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

thý dụ: vụ cướp $ từ bank rồi mua xe ở showroom, hoàn tất giao dịch là xong ... nhưng cá nhân bán thì hoàn lại (có khi thằng bán còn lỗ) :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:
Mình chỉ là exchanger nghèo

Giống vụ cướp ngân hàng rồi mua xe phân khối lớn thôi :) ko quá lo
À cho mình xin nguồn, vào hóng xem cmt :)
công nhận thằng cướp ngu vl , đem hết tiền đó mua usdt trữ ví lạnh .... nằm yên mấy tháng đi làm phụ hồ hay j đó mua con EX thôi là ngon rồi , dễ j tìm ra nó

cái trò này là câu like hay sao ấy , có 1000$ mà tiền coin thì chả ai quan tâm đâu , nó câu like đó , xã hội giờ ảo lắm

công nhận thằng cướp ngu vl , đem hết tiền đó mua usdt trữ ví lạnh .... nằm yên mấy tháng đi làm phụ hồ hay j đó mua con EX thôi là ngon rồi , dễ j tìm ra nó
Họ truy theo các số seri tiền thì cũng ra vấn đề đấy bạn. Cầm 3 tỏi mua USDT trực tiếp, rồi họ dùng 3 tỏi này sẽ vào ngân hàng để nạp vào tk xoay vòng hoặc gửi tiết kiệm.. hờ hờ

Mình chỉ là exchanger nghèo

vậy thì thua thiệt nhá!! :popo_feel_good: :popo_feel_good: :popo_feel_good:

giả sử: tranh chấp mang ra cơ quan chính quyền thì bất lợi nhiều: công việc exc là bất hợp pháp, tiền điện tử cũng bất hợp pháp ... nhưng tiền giao dịch là hợp pháp sẽ được truy thu và hoàn lại chính chủ, song song ai sai đến đâu thì phạt đến đó ... :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:

chưa hẳn nó ngu đâu ... ăn vụ lớn mà khỏe ru nên chủ quan thôi :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down: hoặc nói theo "vận mệnh" lưới trời lồng lộng, tuy thưa mà khó thoát :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

Họ truy theo các số seri tiền thì cũng ra vấn đề đấy bạn. Cầm 3 tỏi mua USDT trực tiếp, rồi họ dùng 3 tỏi này sẽ vào ngân hàng để nạp vào tk xoay vòng hoặc gửi tiết kiệm.. hờ hờ
nếu ra mua bán ngoài chợ thì truy kiểu j , ra mua con gà bó rau , miếng thịt , công an nó truy ra được hả ,đó là điều ko thể , hoặc đem qua địa phương khác xài thì chỉ có mà bó tay

nếu ra mua bán ngoài chợ thì truy kiểu j , ra mua con gà bó rau , miếng thịt , công an nó truy ra được hả ,đó là điều ko thể , hoặc đem qua địa phương khác xài thì chỉ có mà bó tay
Mấy cọc tiền 3ty như thế mua rau thôi à bạn. CA khác có nghiệp vụ truy ra thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,628
170,737
Latest member
RevinfotechInc
Back
Top Bottom