• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Vấn đề thuốc lá

jeratul

Newbie
Reactions
233
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Mình hút thuốc từ năm 14t, giờ là 26t, cũng đã 12 năm rồi. Nhiều khi bỏ thuốc được 2-3 tháng lại "tái nghiện thành công" =.=...
Bác nào đã cai thuốc lá được thì bớt chút thời gian viết vài dòng tâm sự kể lại quãng thời gian cai thuốc đó được ko ? Mong bác hãy bớt chút thời gian để giúp ae đang có ý định như mình

Ghê quá!
LÀm điếu đã cho bình tĩnh :oops::oops:

Em nghĩ là tập thể thao đi (Gym ne) và giảm thức khuya, và kiếm 1 món gì đó ăn vặt, thì sẽ bớt bồn chồn khi thèm thuốc.
Ông chú em hồi đó cũng cai cái rẹt không hút 1 tháng, ổng mập lên thấy rõ mà bảo người mệt. Thì ra là cai nhanh quá là bị shock cơ thể. Nên em khuyên là ai có ý định cai thì hôm nay ngày hút 1 bao. thì giảm tư từ xuống tuần sau xuống còn nửa bao/ ngày, đừng bỏ dứt điểm 1 lần vì nguy cơ tái nghiện sẽ cao vì cơ thể nó mệt hơn khi ko có hơi thuốc.
Và thông báo cho người bên cạnh mình rằng là mình bỏ thuốc chiến lược ntn để họ ngăn cản mình lúc mình cầm thuốc lên như thói quen.
(Cứ nói là hôm nay t hút 3 lần là 9h 15h và 21h mỗi lần 1 điếu, mày thấy t mà hút ngoài khung giờ đó là cho giúp t vài cái bạt tai :D )

không hút thuốc nên không biết làm thế nào, nhưng mà chúc thớt mau chóng cai nghiện :D

dcm thấy topic này lại thèm thuốc ra ngoài bập điếu cái đã rồi tớ vào tư vấn cậu cách bỏ thuốc ngay và luôn...chờ đấy

Em nghĩ là tập thể thao đi (Gym ne) và giảm thức khuya, và kiếm 1 món gì đó ăn vặt, thì sẽ bớt bồn chồn khi thèm thuốc.
Ông chú em hồi đó cũng cai cái rẹt không hút 1 tháng, ổng mập lên thấy rõ mà bảo người mệt. Thì ra là cai nhanh quá là bị shock cơ thể. Nên em khuyên là ai có ý định cai thì hôm nay ngày hút 1 bao. thì giảm tư từ xuống tuần sau xuống còn nửa bao/ ngày, đừng bỏ dứt điểm 1 lần vì nguy cơ tái nghiện sẽ cao vì cơ thể nó mệt hơn khi ko có hơi thuốc.
Và thông báo cho người bên cạnh mình rằng là mình bỏ thuốc chiến lược ntn để họ ngăn cản mình lúc mình cầm thuốc lên như thói quen.
(Cứ nói là hôm nay t hút 3 lần là 9h 15h và 21h mỗi lần 1 điếu, mày thấy t mà hút ngoài khung giờ đó là cho giúp t vài cái bạt tai :D )
Uhm, bạn nói giờ mình mới nhớ là thời gian đó mệt người, mình cứ nghĩ là bỏ thuốc nó sẽ khỏe người hơn, nên khi mệt mình ko nghĩ là do thuốc. cảm ơn bạn đã chia sẻ :D thử cái mới được :D:D

p/s: Nhưng em ko áp dụng cách bạt tai của bác đâu :confused:

Khuyên bạn 1 câu thật lòng đã hút thuốc thì ko nên bỏ vì khi bạn bỏ thuốc nó sẽ có rất nhiều tác đụng phụ ví dụ béo ra, nhiều người dẫn đến cả béo phì và BS còn khuyên là nên hút thuốc lại đó bạn .

Chồng mình cũng vậy. Một ngày 1,5 gói Jet, cho đọc báo, xem youtube, đủ trò xong nói " cái gì đến nó sẽ đến em ơi" :confused:. Có lần bảo em mua ít ít thôi, thế là cũng phấn đấu chạy sang tạp hóa mua 1 ,2 - 5 điếu trở lại để mất tí công mua, giảm hút:rolleyes:. Ai ngờ một ngày 30 điếu thì cứ đi mua số lần tương tự đến nỗi bà chủ tạp hóa phát bực, ngồi thâu đêm thì hút ko đếm được sáng ra còn cái vỏ. Thua :( giờ mua cả cây cho ổng hút luôn rồi, đỡ tốn

Chồng mình cũng vậy. Một ngày 1,5 gói Jet, cho đọc báo, xem youtube, đủ trò xong nói " cái gì đến nó sẽ đến em ơi" :confused:. Có lần bảo em mua ít ít thôi, thế là cũng phấn đấu chạy sang tạp hóa mua 1 ,2 - 5 điếu trở lại để mất tí công mua, giảm hút:rolleyes:. Ai ngờ một ngày 30 điếu thì cứ đi mua số lần tương tự đến nỗi bà chủ tạp hóa phát bực, ngồi thâu đêm thì hút ko đếm được sáng ra còn cái vỏ. Thua :( giờ mua cả cây cho ổng hút luôn rồi, đỡ tốn
:D

bác không hút thuốc là nữa mà hút thuốc lào là cai được thuốc lá , xong muốn bỏ thuốc lào thì lại hút thuốc lá là được =)))))

Giờ chắc phỗi bạn đen như than rồi nhỉ , phương pháp là xem nhiều video về thuốc lá thấy ghê là tự bỏ thôi:D

Em nghe có người cai thuốc kiểu này, lấy kéo cắt đôi tất cả các điếu thuốc ra, không để cả bao, khi nào thèm lắm lấy ra hút, dẫn dần cắt ngắn hơn

chẳng cần biện pháp gì đơn giản là quyết tâm thôi, đã hút 5 năm và đã cai thành công

người yêu bảo ko bỏ thuốc thỳ đừng có mà hít. thế là mình quyết tâm ... bỏ người yêu r

Uhm, bạn nói giờ mình mới nhớ là thời gian đó mệt người, mình cứ nghĩ là bỏ thuốc nó sẽ khỏe người hơn, nên khi mệt mình ko nghĩ là do thuốc. cảm ơn bạn đã chia sẻ :D thử cái mới được :D:D

p/s: Nhưng em ko áp dụng cách bạt tai của bác đâu :confused:
:confused: Do hút thuốc lâu nên não nó phụ thuộc vào nicotin đó
:confused: Không có nicotin thì nó lại thấy mệt đó bác ạ
:confused: Khuyên là nên cai từ từ không nên gấp... vì gấp thì xác suất thành cmn công không cao :D với cả bị mệt do não đã quá phụ thuộc vào nicotin
:oops: Theo như kinh nghiệm cai thuốc của êm ( mếu thành công )

nhai xin gum :3 nhai xong nghiện xin gum lại hút thuốc cai xingum :v
:p Có thể làm theo bác này .... vì khi nhai singum vào... cơn ghiền thuốc lên mà hút vào cảm thấy nó không ngon vì cái vị của singum => dập thuốc sớm =))) cứ từ từ ắt sẽ thành công

hút thuốc có hại cho sức khỏe lắm, tốt nhất đừng nên hút....đợi mình ra làm 1 bi cho tỉnh ráo rồi vào khuyên tiếp:D

Mình hút thuốc từ năm 14t, giờ là 26t, cũng đã 12 năm rồi. Nhiều khi bỏ thuốc được 2-3 tháng lại "tái nghiện thành công" =.=...
Bác nào đã cai thuốc lá được thì bớt chút thời gian viết vài dòng tâm sự kể lại quãng thời gian cai thuốc đó được ko ? Mong bác hãy bớt chút thời gian để giúp ae đang có ý định như mình
Hút thuốc thơm mồm bổ phổi diệt trùng lao :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom