Ask vấn đề sử dụng vps win serve 2012

vuquyid

Hero
Reactions
154
MR
0.011
Insuree Balance
0
các bác tư vấn giúp e con vps vultr này với. thank. E cài win sever 2012 nhưng khi dùng team view để control thì nó chỉ hiện màn hình đen thui k có j luôn. Nhưng khi login bằng remote destop thì lại oke. team view ở máy em nó lại hiện bình thường ngắt kết nối remote destop thì màn hình team view lại đen như cũ. k dùng đc j luôn. Con vps của e như vậy là bị sao ak? có cách nào khắc phục đc k ak? thank mn!

vps xài teamview tới thì bắt buộc cái vps đó đang được remote nếu tắt remote thì team không được
đơn giản nôn na là vậy

vps xài teamview tới thì bắt buộc cái vps đó đang được remote nếu tắt remote thì team không được
đơn giản nôn na là vậy
e xài thêm cả cái soft ghi lại thao tác chuột và bàn phím, tắt remotr nó cg ngueng luôn, có cách nào khắc phục k bác?

.

e xài thêm cả cái soft ghi lại thao tác chuột và bàn phím, tắt remotr nó cg ngueng luôn, có cách nào khắc phục k bác?
không

Có , mua thêm 1 con vps remote rdp tới nó , treo vậy suốt , sử dụng teamview xả láng, hồi xưa treo auto clash of clan cũng dạng này, autoit nó chạy trên vps khi log ra nó bị đứng

mình có 1 con sever mà cứ bị lỗi này k chia nhỏ các vps ra dk :(

Attachments

160 KB · Views: 52
Có, nhưng cần 2 con vps nhé, chiêu này là remote vps trong vps
1/ Remote vào con vps thứ nhất chứa tool (tool gì đấy mà ghi thao tác chuột của bạn đấy)
2/ Remote vào con vps thứ 2, dùng nó remote tới con vps thứ nhất ở trên
3/ Tắt remote con vps thứ 2, xong.
Con thứ 2 giữ remote con thứ 1 nên tool chiếm chuột với bàn phím ko bị ảnh hưởng.

Có, nhưng cần 2 con vps nhé, chiêu này là remote vps trong vps
1/ Remote vào con vps thứ nhất chứa tool (tool gì đấy mà ghi thao tác chuột của bạn đấy)
2/ Remote vào con vps thứ 2, dùng nó remote tới con vps thứ nhất ở trên
3/ Tắt remote con vps thứ 2, xong.
Con thứ 2 giữ remote con thứ 1 nên tool chiếm chuột với bàn phím ko bị ảnh hưởng.

Không cần phức tạp vậy đâu bác :d

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week