Help Vấn đề show site đang chiến

thieny6789

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
Theo ý kiến của mình về việc 1 số bạn show site của mình ở đây hoặc bất cứ đâu hoặc ref của mình :binhsua10: Làm PTU là bạn đang thực hiện hành vi tiếp tay cho gian lận rồi , cho dù bạn làm bất cứ lĩnh vực nào đi chăng nữa thì cũng k nên nói ra mình đang chiến cái gì . Warez lẫn 3x . 3x thì hơi bị mệt nhưng cũng k tới nỗi đâu , k phải các chú CA hoặc các anh hình sự k biết sự tồn tại của PTU này , họ chưa thấy sự nghiêm trọng thực sự từ nó cho nên họ chưa vào cuộc thôi . Chết vì 3x chủ yếu là chết ở admin 4r tuyên truyền 3x hoặc thêm mục 3x rồi sau đó là offline thác loạn . Mình nhấn mạnh là 4r nhá . Còn site chỉ lưu trữ link thì mấy anh CA k để ý đâu . Chỉ để ý khi bạn khoe site của mình hoặc bạn tuyên bố thách thức khiến họ nổi giận thì mệt đấy cỡ nào cũng truy ra IP hoặc địa chỉ nhà bạn . Hacker họ còn bắt đc thì bạn là gì mà k bắt đc . Cho dù bạn có mua host ở đâu thì họ cũng lấy đc thông tin đăng ký của bạn ở tận nơi đó và nhiểu cách khác nữa chứ k riêng gì cách ở trên :binhsua139: . Còn về Warez hoặc bất cứ lĩnh vực nào mà vi phạm bản quyền cũng như 3x thì có thể bắt hết hoặc cảnh cáo theo suy nghĩ của mình . Vì họ cứ bỏ tù rồi sau đó chỉnh luật lại cũng đc mà , đừng nghĩ Warez cũng k phạm tội . Bạn nào hay mua đĩa ở các khu vực chuyên mua bán về máy tính thì cũng thấy đấy , thanh tra tới bắt các chủ cửa hàng k được bán các đĩa vi phạm bản quyền nữa và ngày hôm sau họ đã dẹp hết . Cũng đúng thôi , cái đĩa bản quyền của Window khoảng 400$ mà bạn ra chỗ mua đĩa họ bán bản crack 8k/đĩa hay 15-16k gì đó , dân VN thì lậu cũng chẳng kém gì thằng Nga và bắt đầu bắt để cảnh cáo những kẻ còn lại đấy http://tintuc.xalo.vn/00-1597296683/TPHCM_Phat_hien_2_cong_ty_lon_vi_pham_ban_quyen_PM.html đây là bằng chứng về việc bắt vi phạm bản quyền
http://pda.vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Vi-pham-ban-quyen-phan-mem-Bao-dong-do/55313628/113/ , bạn thấy đó chỉ lèo tèo máy tính ở Cty thôi mà vi phạm bản quyền vài tỷ , đừng nghĩ là bạn làm nhỏ k ai biết đâu :binhsua10: sai lầm rồi đấy , chẳng qua bạn chưa đủ mức nguy hại để họ điều tra thôi . Thì mình muốn nói thằng Warez cũng có thể bị bắt , bạn đừng có tưởng là Warez chưa chắc đã k chết , rồi cũng đến lúc thôi và đặc biệt là bạn biết rằng khi bị bắt về vi phạm bản quyền họ đòi bồi thường thì chỉ có đại gia mới bồi thường cho mà đủ thôi không ? . Ở đời này k gì là k thể :binhsua79: . Đừng có giỡn mặt với CA của nhà nước , nói về bắt tội phạm theo mình nghĩ cho dù siêu đạo chích nước ngoài sang VN cũng khó mà thực hiện âm mưu :binhsua161: . Nước ngoài nó cướp nhà băng đùng đùng :)) VN mà cướp thì ôi thôi trong 24h cũng vào lại nhà đá thôi à . Còn nhiều bất cập trong sự an toàn của dân PTU , mình nghĩ các bạn nên cẩn thận , bảo mật thông tin 1 cách thận trọng và chớ hé môi . Coi chừng 1 ngày nào đó k biết ( cái này là mình đùa thôi nhá ) đang nằmg ngủ tự nhiên có CA ập vào bắt bạn tội vi phạm bản quyền , cứ tưởng tượng như là bắt ổ sao chép đĩa lậu vậy đó :binhsua79: , chết bất ngờ đó là phong cách của các anh chiến sĩ . Hôm sau bạn và 1 đám nào đó ( có thể thôi ) cũng bị theo dõi từ lâu bị bắt cũng y chang bạn rồi đưa lên báo :binhsua161: lúc đó chắc bạn cũng k ngờ đâu nhỉ ? Và nhiều điều khác nữa nhưng mình chỉ muốn nhắn nhủ các bạn PTU 1 câu thôi " Thận trọng không bao giờ thừa " cho dù bạn đang chiến cái gì đi chăng nữa . Chỉ thảo luận thôi chớ đem site VN mà khoe với dân VN " COI CHỪNG ĐẤY " " TRÁNH ĐC CHỪNG NÀO HAY CHỪNG ẤY " .
Và lời kết là mình nói những điều mình suy nghĩ thôi , nếu không phải mọi người cứ góp ý để AE chúng ta biết đường mà đối phó hoặc đơn giản là mọi người có thể rút kinh nghiệm cho những ngày tháng chiến PTU . Xin cảm ơn mọi người đã đọc và đang thảo luận ý kiến

Last edited by a moderator:
cho mình hỏi có ai chơi ptu mà bị bắt chưa =))

Mình k nói là có người đã bị bắt , nhưng rồi 1 ngày đẹp trời nào đó nó bắt thử vài thằng lên báo lúc đó mà run . Nước ngoài mình k biết thế nào chứ luật pháp VN thì khó xơi lắm . Thử kêu thằng nào đang chiến site 3x chỉ điểm xem coi có lên k nào . Còn Warez thì từ từ nó sẽ tính nhưng chưa biết lúc nào . Như mình đã nói ở trên , không gì là k thể cả , vấn đề là time và mức độ thôi , chứ k phải bạn cũng đang tuyên truyền các bản crack đó sao ? Có quyền bắt chưa . Vấn đề là bản thân các thằng Cty bên nước ngoài nó chưa làm mạnh tay thôi , nó mà ra thêm cái bộ luật riêng nữa thì ở đó mà khóc . Bản thân mình cũng là PTU thôi , cái vấn đề mình thảo luận ở đây là cho lâu dài chứ k phải kiểu " Ăn sổi ở thì " đâu ? Và cái chuyện bạn tin hay k tin vào việc CA họ đã biết tới hình thức PTU này chưa thì bạn có quyền giữ ý kiến của mình . Mình k đôi co . Nhưng đã gọi là phạm luật rồi thì chỉ có nhà nước có quyền ra bản án cho bạn

Theo mình nghĩ bộ công an chuyên giải quyết vấn đề an ninh nội địa.quả thực là họ có biết mình(cái này thằng bạn làm bên an ninh có nói khi phimvang.com bị tóm)Nhưng họ thường thì chỉ tóm những site hay 4r có ảnh hưởng nhiều tới VN mình mà VN thường thì xem online nhiều hơn download.mà dân mình thì quen với hàng free nên khi chiến các File Host down thì khá lâu dung lượng file cũng không nhỏ nên dân mình chẳng mặn mà tìm cái site 3x mà down về. nên mình nghĩ CA họ sẽ bỏ qua (hy vọng thế) mà mục đích site 3x của mình cũng không phục vụ VN vì những lý do như sợ công an và VN thuộc nhóm D
Nhưng dù sao mình sống ở VN văn hóa và pháp luật của mình không cho phép 3x nên anh e giữ kín bao nhiêu được thì cứ giữ.Ruốt cuộc cũng vì $

Mình kiếm tiền USD làm giàu cho đất nước ko lẽ CA nỡ lòng nào bắt mình. Mình chiến 3X chủ yếu phục vụ cho bọn nước ngoài, chứ trong nước ít ai mà post!

Đúng rồi thảo luận để phát triển.dù là làm ăn thì có cạnh tranh nhưng chúng ta cũng trên bến dưới thuyền.

Lý thuyết là thế , nhưng từ lý thuyết đến thực hành là 1 chặng đường dài . Chơi MMO hay UG hay bất cứ 1 ngành nghề nào trong xã hội thì cũng biết điều 1 tí . Đừng chơi nổi quá , mấy anh ở trên ấy cũng có vợ có con , đừng làm điều gì quá đáng để mấy ảnh chú ý . Dựa vào nhau mà sống. Còn việc chơi bình thường mà bị bắt thì giống như cái việc mua 1 tờ vé số mà trúng độc đắc vậy , vẫn có xác suất nhưng thấp hay cao thì các bạn tự nhận định . Từ ngày nổi lên phong trào PTU nói riêng và MMO nói chung thì chưa thấy ai trúng độc đắc cả .

Last edited by a moderator:
chưa bị chứ không phải là không đâu bạn , cứ đùa đi rồi sẽ thấy hậu quả :)
Không biết chứ không phải là chưa

---------- Post added at 09:25 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

CA muốn bắt mình thì dễ như thò tay vào túi lấy đồ

chủ topic là người rất chín chắn . nghe 1 lời những người như vậy hơn hẳn cả trăm thằng nói chuyện tào lao trên trời dưới đất .

Lý thuyết là thế , nhưng từ lý thuyết đến thực hành là 1 chặng đường dài . Chơi MMO hay UG hay bất cứ 1 ngành nghề nào trong xã hội thì cũng biết điều 1 tí . Đừng chơi nổi quá , mấy anh ở trên ấy cũng có vợ có con , đừng làm điều gì quá đáng để mấy ảnh chú ý . Dựa vào nhau mà sống. Còn việc chơi bình thường mà bị bắt thì giống như cái việc mua 1 tờ vé số mà trúng độc đắc vậy , vẫn có xác suất nhưng thấp hay cao thì các bạn tự nhận định . Từ ngày nổi lên phong trào PTU nói riêng và MMO nói chung thì chưa thấy ai trúng độc đắc cả .

Đúng là chưa ai trúng số cả , nhưng mình chỉ khuyên các bạn thôi cũng như bạn lang_tu_1912 nói là tự các bạn nhận định . Không ép ai phải kiếm tiền cả , nhưng mà đừng làm quá mất công đến 1 ngày AE PTU lại bị vạ lây . . . Cũng giống như Năm Cam mà không giết hình sự và cho đàn em bắn Dung Hà thì chắc còn lâu mới bị bắt , chỉ là do Năm Cam lấn lướt và làm càn quá thôi . Thì PTU chúng ta cũng thế thôi , chỉ thảo luận và hỏi nhau những vấn đề hay thắc mắc . Các anh hình sự cũng thế , họ cũng có quyền bắt chúng ta , nhưng suy cho cùng chúng ta cũng kiếm tiền từ ngoài chảy vào VN nên mấy ảnh cũng niệm tình , vì con người VN chúng ta có lòng bao dung mà . Và thêm 1 câu nữa là , nghe có vẻ xanh rờn lắm đây " Liệu bao nhiêu lượt view trong cái box này mình mới lập ra , các bạn có nghĩ là có các anh ý ghé qua xem chưa " . Không nên động chạm đến nhau vì chung quy là người VN hết , k ai hại nhau cả . Và mình muốn nói 1 câu cuối là làm PTU muốn yên ổn thì yêu cầu tối thiểu vài quy tắc : " Kiên nhẫn mới mong có tiền , có tìm hiểu mới mong có nhiều tiền , có im lặng mới mong kiếm tiền lâu dài , biết đâu nhờ PTU mà bạn kiếm đc số vốn để có thể kinh doanh cái khác , và phải thật kín tiếng trong xã giao về công việc , cho dù là bạn thân hay bạn gái hoặc ai đó . . . Bởi vì trong xã hội này , nhiều khi bà mẹ vô tâm còn dám giết con mình thì tình bạn tình yêu lúc đó chả có nghĩa lý gì khi con người ta mù quáng muốn trả thù hoặc làm điều xấu ( ví như tố cáo chẳng hạn ) Nói chung là muôn hình vạn trạng , cẩn tắc vô áy náy , nguy hiểm luôn rình rập , đề phòng củi lửa :binhsua139: Chúc các bạn sớm đạt được những mong ước của mình trong PTU nói chung lẫn nói riêng . Hihi :binhsua79:

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

Người VN chúng ta nếu đi spam thì cứ canh 4r nước ngoài mà spam , hoặc 4r nào của VN cũng đc nhưng hoàn toàn là English hết nhá , chứ để tiếng Việt vào là biết của VN , với lại 4r VN spam kiếm k đc nhiêu $$$ , rất tốn thời gian , spam 4r VN thì nên chọn host nào tính lượt down khá tí xíu , ví như thằng letebit . Còn ai là admin 4r mà VN thì đừng chấp nhất lời mình nói nhé , vì lợi ích sự thật chung thôi . Hoặc là 4r VN nhưng từ đầu đến đuôi thuần hóa là English hết thì chấp nhận đc , bởi vì sao , vì người VN mình được bao nhiêu % là biết các trang đó ngoài dân trong nghề , bức quá họ chỉ biết các trang nổi tiếng ví như lauxanh , quannhala , vn-zoom , hoặc đơn cử như 4r mình nếu k phải dân kiếm tiền trên mạng thì ai biết nữa ? Hỏi thử hàng xóm xem họ biết k ? . . . và nhiêu đó là đủ rồi , mấy trang English họ cũng làm biếng ngồi đọc hoặc dịch nên suy ra 4r của người VN nhưng thuần English vẫn có đất sống vì ngườii nước ngoài có thể vào vì phù hợp ngôn ngữ của họ . Những điều mình bàn luận ở đây là nói chung về các lĩnh vực nên k trừ bất cứ trường hợp nào cả . Các bạn có thể thảo luận thoải mái nhưng ở hướng tích cực để xây dựng cho nền móng sự nghiệp gọi là PTU . Hihi

Nếu vi phạm bản quyền gì đó là đi tù thì VNZ, VOZ, DDTH, SVNN, MGS, UDS, STH... đi đầu rồi. Bắt khj là 3x thôj chứ còn warez gì đó thì tóm sao hết, có tóm hết thì nhà tù đâu cho các bác ở =)) Mà nói thật là ai bảo mấy forum warez lớn trong nước ko post 3x, họ có post đấy, đầy ra chẳng qua member như bạn ko được vào thôj ;)) kẹo là chuyên gja trong vụ này đó =))

Nếu vi phạm bản quyền gì đó là đi tù thì VNZ, VOZ, DDTH, SVNN, MGS, UDS, STH... đi đầu rồi. Bắt khj là 3x thôj chứ còn warez gì đó thì tóm sao hết, có tóm hết thì nhà tù đâu cho các bác ở =)) Mà nói thật là ai bảo mấy forum warez lớn trong nước ko post 3x, họ có post đấy, đầy ra chẳng qua member như bạn ko được vào thôj ;)) kẹo là chuyên gja trong vụ này đó =))

Biết rằng là vậy nhưng mình muốn nói thế này , trước tiên là điều mình đang nói xa để mọi người nên đề phòng gió cấp 12 giật , luật DMCA ( sở hữu trí tuệ ) là của thế giới đã có ở VN năm 2006 rồi . Bây giờ bắt đầu sự việc quá sức chịu đựng của các Cty sản xuất ra sản phẩm nên họ bắt đầu kiện nhưng mình nên biết rằng đến 1 lúc nào đó còn căng nữa thì thế nào nó cũng sẽ cho ra đời 1 bộ luật dành riêng cho riêng sản phẩm của họ . Thế thì lúc đó đứa nào mà bị bắt bồi thường thì thua luôn . 1 Cty có lèo tèo vài cái máy tính , vậy mà chỉ trong vài năm thôi mà quy ra tiền bản quyền vài tỉ , trong khi đây 1 ngày 1k lượt down cái bản crack Window 7 chẳng hạn , thì cứ tính ra tiền bản quyền mỗi cái bao nhiêu mà nhân lên ( 1 cái bản quyền ở Mỹ khoảng 400$ x 1000 = ??? , xem bán bao nhiêu căn nhà để bồi thường chưa kể nó mà truy vào tài khoản host của bạn nó xem lượt down là có nước thắt cổ để khỏi phải khổ quãng đời còn lại , ở VN mình chưa mạnh tay về vụ đó nhưng xin thưa chả bao lâu cũng sẽ có như thế thôi , các Cty đó cũng k muốn mất tiền đâu , nó phải đấu tranh để giành lại thị phần bản quyền của nó chứ và vì VN đã gia nhập WTO rồi nên xã hội chúng ta bắt đầu tiến hóa với thế giới , dĩ nhiên luật của nó mình cũng sẽ phải áp dụng mạnh mẽ điển hình như các vụ bắt vi phạm bản quyền mình đã có post rồi đấy , nó là cái búa đập mạnh để răn đe rằng xài lậu cái thứ đang có trên máy tính của bạn cũng là lậu đấy . Cái Win7 mình xài cũng là lậu này . Mua cái bản quyền vào chả khác nào cái laptop mình mắc gần gấp đôi , cảnh báo cho các bác nào đang tiếp tay cho bản crack , vi phạm bản quyền . Các bạn cứ để ý , giờ nó bắt đầu đánh rồi nên sống cho thận trọng nhé , bản thân mình đây cũng lo lắng lắm . Có nhiều thằng ra vành móng ngựa rồi mà mặt vẫn còn ngu và xin tha , em cứ tưởng , e lỡ dại , e đủ thứ . . . cũng chỉ vì k thận trọng mà thôi . Cốt yếu là thời gian , nhưng mình cũng cầu mong là PTU sống đc thêm 10 năm nữa thôi là mình cám ơn nhiều , hi vọng kiếm tí cháo để dành để ra kinh doanh cái khác :binhsua139: Hihi , thnx góp ý của bạn

haizz, nếu bị bắt thì không chỉ có dân PTU mà tất cả những người share, upload các phim ảnh, phần mềm, music...đều bị tóm cả. Vì tất cả những thứ đó đều có bản quyền. Nếu bị tóm thì chắc toàn bộ dân xài internet đều bị tóm quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,669
170,771
Latest member
longnguyenthanh1
Back
Top Bottom