Request vấn đề paypal vn mua hàng ở mỹ

thanglunne

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Em vừa lọ mọ tạo cái tk paypal.Mà có 1 vài vấn đề xảy ra
1.Em có 2 thẻ visa trong paypal 1 chính 1 phụ. Nếu order hàng 10tr mà mỗi thẻ có 6tr thì nó có rút từng thẻ không hay chỉ lấy thẻ chính trước
2.em mua hàng trên 1 web mỹ dùng tk paypal thanh toán ship về dc nhà ở mỹ mà nó báo thế này là sao ? We're sorry, PayPal Vietnam accounts cannot ship purchases to United States. Vậy phải ship về vn mới được ah @@

1. Paypal chỉ trừ tiền từ 1 thẻ, thẻ nào thì tuỳ bạn chỉ định.
2. Tuỳ từng site sẽ chấp nhận hoặc không chấp nhận Paypal VN

1.Em có 2 thẻ visa trong paypal 1 chính 1 phụ. Nếu order hàng 10tr mà mỗi thẻ có 6tr thì nó có rút từng thẻ không hay chỉ lấy thẻ chính trước
2.em mua hàng trên 1 web mỹ dùng tk paypal thanh toán ship về dc nhà ở mỹ mà nó báo thế này là sao ? We're sorry, PayPal Vietnam accounts cannot ship purchases to United States. Vậy phải ship về vn mới được ah @@

? We're sorry, PayPal Vietnam accounts cannot ship purchases to United States. < === Đã nói rất rõ , bạn chỉ mua được ở tài khoản paypal thuộc US . Shop ko chấp nhận paypal VN

2. cái này là nó tranh kien cao sau này mà
có ai ở vn mà mua hàng cho us xài đâu, nó cấm vậy là chuẩn đó

2. cái này là nó tranh kien cao sau này mà
có ai ở vn mà mua hàng cho us xài đâu, nó cấm vậy là chuẩn đó
vậy là cái web k chấp nhận ở paypal vn hay là nó k cho paypal vn ship qua mỹ @@ miễn sao trả tiền là đc mà @@
làm sao tạo đc paypal vn ?

Đúng hơn thì shop nước nào đi nữa cũng theo nguyên tắc ship inter accept Paypal VN. Only add US = > Paypal US
Shop US cũng vậy, thằng nào inter đc là accept paypal VN. Tuy nhiên có thể private mess với 1 số shop dễ tính như area, ash để nó accept send an invoice via VN
Nếu dùng email Paypal gửi nó yêu cầu ship hàng đến add US nhiều khi nó vẫn cho một ngoại lệ, vì sau bán hàng nó vẫn đc bảo vệ từ paypal

Hàng hóa như phần mềm, sách điện tử này nọ thì chắc nó không phân biệt PP nước nào cả.

Hàng hóa như đồng hồ, máy tính thì nói chung đây là chính sách của Shop muốn được bảo vệ nếu có tranh chấp thì bắt buộc phải gởi hàng về cái địa chỉ Confirmed Address trên PayPal mua hàng, chứ nếu gởi về 1 cái địa chỉ khác sẽ không được bảo vệ (giả sử nếu bị Dispute đòi lại tiền).

Bạn thử nói nó mua bằng PP VN chuyển về VN xem? Chứ mua bằng PP VN chuyển về US hoặc PP US chuyển về VN không hợp lý lắm.

Còn PP VN và PP US nói chung cũng gần như nhau (nếu dùng đàng hoàng)

1. Charge từ 1 thẻ thôi
2. Thử email shop hỏi xem thế nào?

Người nhà ở mỹ thì dùng luôn pp của người nhà bạn đi là ok.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,893
170,955
Latest member
grandeeducation

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week