SCAM Vạch mặt cờ hó Rinny6789 (rickyhoduy)

Status
Not open for further replies.
cần có 1 người đứng ra làm lớn vụ này + những bị hại cung cấp những bằng chứng cũng như tổng thiệt hại nhìu ng gom lại chắc cũng khá lớn

nếu chìm xuồng thì hy vọng phen này sẽ làm cho thằng rinny6789 chừa cái tật đi SCAM
Nói chung topic đầy đủ info này của Scammer Rinny nên được các MOD ticky cho lên trên cùng để mọi ngươi biết và phòng trường hợp hắn giở trò nữa thì có đầy đủ thông tin để làm việc

anh e tính ngày nào ra trận giết giặc vậy.

Bác nào đề xướng quyên góp đâu rồi, lập topic đi, rồi anh em vào góp cho nó hiện thực, chứ để mấy thánh vào chém lung tung hoài, hay là có 1 số bác đang âm thầm "chén" ko cho ai góp đấy :oops:

Ông này bị report từ hồi nảo hồi nào rồi mà có bị gì đâu, vẫn đi lừa được mà :))

Ông này bị report từ hồi nảo hồi nào rồi mà có bị gì đâu, vẫn đi lừa được mà :))
Thì kệ cmn mấy ch nói ko làm đó đi, còn những bác nào vừa rồi bảo anh em cùng góp sức thì lập topic đi, rồi anh em cùng vào thực hiện cái thực tế, cho mấy thánh khỏi chém gió mà ko làm.

P/S: Tìm đc cái info thật 100% của th scamer là ngon hơn bắt đc vàng, thì còn chờ cái l mịa gì nữa

rất hoan nghênh tinh thần MOD, nhưng theo dõi 4rum, hình như mình chưa thấy ngoài đời ai xử vụ nào ra trò cả. Mấy bác bị scam nhiều, ít biết cũng chỉ chửi bới võ mồm, rồi lại tặc lưỡi cho qua.

tất cả chỉ có vậy, thiết nghĩ cần động viên mọi người chung tay xử lý scam mơ này, các bạn tập hợp danh sách những ai lên đường xuất trinh, rồi để lại tài khoản PM or WMZ mình tặng mỗi bạn:
100$ Trái Đất =))

mục kích em nó.
nhớ để lại info nha các bạn

rất hoan nghênh tinh thần MOD, nhưng theo dõi 4rum, hình như mình chưa thấy ngoài đời ai xử vụ nào ra trò cả. Mấy bác bị scam nhiều, ít biết cũng chỉ chửi bới võ mồm, rồi lại tặc lưỡi cho qua.

tất cả chỉ có vậy, thiết nghĩ cần động viên mọi người chung tay xử lý scam mơ này, các bạn tập hợp danh sách những ai lên đường xuất trinh, rồi để lại tài khoản PM or WMZ mình tặng mỗi bạn:
100$ Trái Đất =))

mục kích em nó.

100$ mỗi bạn @@, bác có hào phóng quá không đó @@

Đại gia đã vào :D:D

100$ Trái Đất =))

mục kích em nó.
ngọt quá kìa các pro bị scam đâu , chiến đấu lấy lại tiền lại dc thêm tiền kìa

100$ Trái Đất =))

mục kích em nó.

Nghe đâu sẽ có 1 cuộc trưng cầu và đóng góp thuê người cho nó ăn cám.

cần có 1 người đứng ra làm lớn vụ này + những bị hại cung cấp những bằng chứng cũng như tổng thiệt hại nhìu ng gom lại chắc cũng khá lớn
nếu cậu cần..tôi có poof chuyển tiền vs rinny từ năm 2012...và ra VCB photo rõ ràng...cho địa chỉ mình gửi luôn...ae ai đứng ra đi

Nói thật chứ cứ hô hào này nọ , có khi rinny6789 nó lại trà trộn vào nhóm rồi lúc đó đi xử lý thì nó biết hết đg đi nước bước thì còn lâu mới làm gi đc nó.
Nói chung là 99% là tha hồ chém gió , dọa nạt, AHBP rồi sau đó chẳng ai làm gì. Rinny6789 chắc giờ nó đang cười vào mặt mọi người vì toàn 1 lũ dỗi hơi chém gió chẳng làm đc gì nó :oops:

Giờ info có đủ, thật có giả có nhưng chắc chắn là trong đống đó có info là thật là 73/10 hay 10/73 hàn mặc tử thì 1 trong 2 là chính xác nhưng theo điều tra thì 73/10 là chính xác hơn vì có cả CHA NÓ và CHỊ NÓ cùng họ NGUYỄN ở cùng địa chỉ đó.

Giờ ai ở HUẾ thì đến tận nơi giải quyết, và nên nhớ là TỰ CÁC BÁC ĐẾN TẬN NƠI GIẢI QUYẾT (NẠN NHÂN HOẶC ĐC NẠN NHÂN ỦY THÁC) chứ ko thì rinny6789 nó lại lấy 1 vài nick clone tự tung hứng là Ở ĐÓ, RỒI ĐẾN NƠI MÀ KO PHẢI LÀ NÓ.... Nói chung là VIỆC CHỈ CÓ KẾT QUẢ KHI TA TỰ LÀM .

Còn nạn nhân mà ko chịu tự đi giải quyết hoặc nhờ người có thể tin tưởng đc giải quyết hộ thì 100% luôn là chẳng làm gì đc nó.

ngày nào rinny6789 còn nguyên vẹn tay chân hay thì ngày đó mmo4me còn nhiều nạn nhân mất tiền vì ảnh :rolleyes:

Nó lấy cả nick facebook của bạn để đi lừa đảo , ko bít nó là cái thể loại gì nữa

vjwsgc

Nó lấy cả nick facebook của bạn để đi lừa đảo , ko bít nó là cái thể loại gì nữa

vjwsgc
cái này thì chưa chắc đâu bạn ah, ai biết đc đó là 1 người thì sao

vjwsgc

Hay là lại giống vụ ông Hàng xóm nhà kế bên nhỉ =)))))

Người mà sao tự nhận là "ki" nhỉ :oops::oops::oops:

topic : http://mmo4me.com/threads/gui-scammer-nguyen-hoang-linh.125136/
nó đã trả tiền chứng tỏ nó nhột rùi . Làm tới cùng lun đi mấy bác .

"Update thông tin cuối: 6:15PM hôm nay, vợ mình đã nhận được 1.9m từ số tk của Linh. Như vậy, Linh đã thực hiện đúng lời hứa với vợ mình, và mình cũng sẽ làm đúng những gì đã nói. Từ giờ vợ chồng mình sẽ đứng ngoài vụ này, ko tham gia topic này nữa. Cám ơn các bạn đã giúp đỡ vợ chồng mình.

Chuyện bên dưới đây xem như là để các bạn khác rút kinh nghiệm khi giao dịch. Mình sẽ ko dùng làm bằng chứng chống lại Linh, vì Linh đã hoàn lại phần tiền đầy đủ cho vợ chồng mình."

Đọc xong topic đó sao giống 1 người đóng 2 vai quá vậy =)) Hay là 1 người tự xử và tự sướng =))

vjwsgc

lộn cái bàn, nick forum xài chung, yahoo xài chung, ip xài chung, facebook xài chung... chắc chỉ còn vợ là nó chưa có bạn xài chung thôi nhỉ :D

Nói rồi, anh ấy càng "chột" thì 100% là info là thật rồi, sợ trả tiền cho nạn nhân bên kia là hiểu. Trước giờ các vụ scam fake yahoo, scam liên quan đến mua bán rồi dispute, nói chung tất tần tật scam liên quan đến paypal và fake yahoo thì là ảnh ấy rồi :D

Giờ các bác thích sao? Bắt tay vào hành động hay tiếp tục chém gió đây :rolleyes::rolleyes:

"Update thông tin cuối: 6:15PM hôm nay, vợ mình đã nhận được 1.9m từ số tk của Linh. Như vậy, Linh đã thực hiện đúng lời hứa với vợ mình, và mình cũng sẽ làm đúng những gì đã nói. Từ giờ vợ chồng mình sẽ đứng ngoài vụ này, ko tham gia topic này nữa. Cám ơn các bạn đã giúp đỡ vợ chồng mình.

Chuyện bên dưới đây xem như là để các bạn khác rút kinh nghiệm khi giao dịch. Mình sẽ ko dùng làm bằng chứng chống lại Linh, vì Linh đã hoàn lại phần tiền đầy đủ cho vợ chồng mình."

Đọc xong topic đó sao giống 1 người đóng 2 vai quá vậy =)) Hay là 1 người tự xử và tự sướng =))

ko hẳn đâu vì có thể là vì 1 số lí do nào đó hoặc là ko muốn mất thêm thời gian vì đã nhận đc tiền nên có thể cho qua. Nhưng mình đek tin cái nick mới tạo rồi vào vợ chồng này nọ :D

Cái nick bị ban 3 ngày mãn hạn từ đêm qua đến giờ vẫn ko vào đc lại là sao nhỉ???????

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week