Suggest V/v rút tiền bảo hiểm.

Status
Not open for further replies.

KHL

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
549
MR
0.009
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện tại mình thấy 1 số rút tiền bảo hiểm dừng dịch vụ, tuy nhiên bên dưới avatar của họ vẫn còn chữ sẻrvice Trung gian, vps, mail account...

Nay mình lập topic cần @Shin làm rõ 2 vấn đề:

1. Nếu member giao dịch với những thành viên này có sự cố xảy ra (SCAM chẳng hạn) thì ai là người bồi thường? vì như mình thấy service dưới avatar của họ thì nghĩ là uy tín 100%.
2. Có hay chăng sự sơ hở của BQT nên 1 số người đóng BH 1 thời gian để khi rút BH vẫn còn lưu dịch vụ lại mà không cần tiền BH. (ví dụ 1 mem không ver đóng $1000 (thằng này là scam) xong 1 tháng rút BH, avatar vẫn còn service TRUNG GIAN rồi đi scam vẫn ngon lành)

Rất mong @Shin để tâm chuyện này giảm thiểu scam giả dạng đóng BH xong rút làm 1 vố rồi chạy (mình thấy rất nhiều new vẫn đóng BH được mà không cần verify.)

1 ví dụ:

cũng đang thắc mắc cái này, qua năm muốn rút tiền về làm ăn mà lại cũng muốn tiêp tục dịch vụ, ko biết rút 500 còn để lại 100 thì tiếp tục dc ko nhỉ :oops::oops:

Upvote 0
cũng đang thắc mắc cái này, qua năm muốn rút tiền về làm ăn mà lại cũng muốn tiêp tục dịch vụ, ko biết rút 500 còn để lại 100 thì tiếp tục dc ko nhỉ :oops::oops:
DV em vẫn có thể tiếp tục nhưng chỉ còn cho DV mail thôi còn phần bảo hiểm cho Vultr sẽ bị cắt hok còn dc làm DV này nữa

Upvote 0
DV em vẫn có thể tiếp tục nhưng chỉ còn cho DV mail thôi còn phần bảo hiểm cho Vultr sẽ bị cắt hok còn dc làm DV này nữa
vậy thắc mắc của chủ topic thì giải thích sao anh

Upvote 0

• Like
Reactions: KHL
Upvote 0
Chào bạn,

Đối với những member đã rút bảo hiểm nhưng vẫn còn lưu lại tag Services ở dưới được giải thích như sau:

Ngày trước forum vẫn nhận giữ VNĐ để làm bảo hiểm cho các bạn. Sau đó một thời gian, BQT quyết định chuyển hướng sang sử dụng đồng tiền ảo để giao dịch nên đã ra thông báo refund toàn bộ tiền bảo hiểm cho tất cả các member.
Chi tiết thông báo và lý do vì sao nick không có bảo hiểm vẫn còn tag Services ở đây: https://mmo4me.com/threads/refund-phi-bao-hiem-tat-ca-members.226686/

Như vậy, về cơ bản những Services ngày đó đáp ứng đủ yêu cầu thì vẫn có thể hoạt động bình thường và không cần đóng phí. Tuy nhiên vào thời điểm hiện tại, 100% các dịch vụ đều bắt buộc phải đóng bảo hiểm nếu muốn hoạt động lại. Nick bạn chụp hình có thể là do người đó chưa hoạt động lại mà thôi.

Để đảm bảo an toàn, hạn chế tối đa rủi ro giao dịch các bạn thấy 1 tài khoản nào đó mở dịch vụ nhưng chưa đóng bảo hiểm vui lòng nhấn nút report bên dưới cho BQT biết nhé.

Cám ơn các bạn!

Upvote 0
Chào bạn,

Tuy nhiên vào thời điểm hiện tại, 100% các dịch vụ đều bắt buộc phải đóng bảo hiểm nếu muốn hoạt động lại. Nick bạn chụp hình có thể là do người đó chưa hoạt động lại mà thôi.

Để đảm bảo an toàn, hạn chế tối đa rủi ro giao dịch các bạn thấy 1 tài khoản nào đó mở dịch vụ nhưng chưa đóng bảo hiểm vui lòng nhấn nút report bên dưới cho BQT biết nhé.

Cám ơn các bạn!
hình như có j đó sai sai, mình thấy trong box service vẫn có nhiều nick ko có BH hoặc đóng ko đủ BH so với dịch vụ vẫn đang hoạt động bình thường, mình không hề nói mấy bác ấy có ý đồ scam j vì cũng đều hoạt động lâu rồi và có uy tín cả, chỉ là thắc mắc vậy thôi

• Like
Upvote 0
hình như có j đó sai sai, mình thấy trong box service vẫn có nhiều nick ko có BH hoặc đóng ko đủ BH so với dịch vụ vẫn đang hoạt động bình thường, mình không hề nói mấy bác ấy có ý đồ scam j vì cũng đều hoạt động lâu rồi và có uy tín cả, chỉ là thắc mắc vậy thôi
Đó là một số trường hợp ngoại lệ rất đặc biệt thôi cậu.
Các bạn cứ yên tâm là BQT nói chung và @Shin nói riêng luôn đưa quyền lợi của member lên trên hết. Nếu dịch vụ không đủ điều kiện hoặc hơi có vấn đề thì không được mở đâu nhé.
Có những thứ mà người ta gọi là uy tín, cái đó còn cao hơn cả 500 1000$ bảo hiểm nữa đó. Hơn nữa khách hàng là các bạn, các bạn hoàn toàn có quyền lựa chọn dịch vụ cho riêng mình.

Còn về thắc mắc không có bảo hiểm khi xảy ra tranh chấp, rủi ro thì ai là người đền bù thiệt hại: Vấn đề này mình sẽ đưa ra xin ý kiến của BQT sau khi có kết quả sẽ gửi tới các bạn ở topic này.

Upvote 0
Chụp ảnh nick mình à chủ thread, trước mình có đóng BH = VND, sau Shine có nói mình đưa bank để refund. Mình đã nhận được tiền đầy đủ và cũng ko còn mở dịch vụ gì ở 4rum nữa .

• Like
Upvote 0
Chụp ảnh nick mình à chủ thread, trước mình có đóng BH = VND, sau Shine có nói mình đưa bank để refund. Mình đã nhận được tiền đầy đủ và cũng ko còn mở dịch vụ gì ở 4rum nữa .
vâng bạn, mình lấy làm 1 ví dụ thôi và mình đã bôi những chỗ cần thiết nên không ai biết là ai hết. nếu có gì sai mong bạn thông cảm cho.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week