Update tình hình PIX bann (Ver.3 ) !!!1

Status
Not open for further replies.
Từ khi mình từ giã 1 chữ thì chưa thấy bann ID nào, dù bùn ngủ, pác sỹ ===> gõ spam vẫn không bann. Mình nghĩ nhiều bạn dùng proxy bị die hoặc chậm nên hình ảnh trả về site không kip, nhìu code bị trống ==> nó bann thôi.

Mình log 1 rừng ID vẫn không sử dụng con proxy nào, hiện tại đã tìm ra cách khắc phục việc Pix chặn ID/IP nên cứ log và cạp tẹt ga mà không cần dùng proxy nữa :D

uh` thì có vào lúc 00h trở đi là hok cần . mà ko phải sài proxy lầ ngày nào cũng banned nhá
Mình log 1 rừng ID vẫn không sử dụng con proxy nào, hiện tại đã tìm ra cách khắc phục việc Pix chặn ID/IP nên cứ log và cạp tẹt ga mà không cần dùng proxy nữa
tự tõ ra vẽ cao siêu thần bí dữ lắm vậy nếu có thì share xem nào =.=!

uh` thì có vào lúc 00h trở đi là hok cần . mà ko phải sài proxy lầ ngày nào cũng banned nhá
tự tõ ra vẽ cao siêu thần bí dữ lắm vậy nếu có thì share xem nào =.=!

cảm ơn bạn (đã edit comment và YH)

Last edited by a moderator:
Xin lỗi bạn! Mình chả cao siêu gì, vấn đề IP và băng thông (khác với MMO) nó liên quan tới đạo đức, nghề nghiệp và 1 số lý do mà mình không thể share công khai. Còn nếu bạn nói vậy thì bạn thật sự chưa trông rộng, nhìn xa rồi. Chuyện đăng nhập nhiều ID mà không cần proxy, không tin bạn hỏi bạn Xuân Đức, trưa mai load chậm, bạn PM yh Teamview xem mình log ID Pix nhé lúc đó nghĩ thế nào tùy bạn. Chúc bạn sk, kiếm nhiều tiền ! Thân !
đạo đức ? Nếu ko công khai thì bạn im lặng và tiếp tục 1 mình . Đừng bu loa trên đây . Như thế chẳng khác nào bạn đang khoe khoang cả .

đạo đức ? Nếu ko công khai thì bạn im lặng và tiếp tục 1 mình . Đừng bu loa trên đây . Như thế chẳng khác nào bạn đang khoe khoang cả .

Vote cho bạn vì đã nhắc nhở, ai thích share thì pm YH mình tận tâm phục vụ (lúc nãy bực Edit YH luôn)

Vote cho bạn vì đã nhắc nhở, ai thích share thì pm YH mình tận tâm phục vụ (lúc nãy bực Edit YH luôn)
oài , đã nhớ ra cách log nhìu id ko cần proxy của bạn . Nhưng chỉ có mạng 3g mới làm dc thôi , và phải cheat , chậc chậc

ủa đã khắc phục được lỗi proxy rồi hả sao kô đưa cách để bác đức viết soft cho anh em nểu chỉ bác ấy cách đảo bảo bác ấy sẽ giứp được anh em mà :binhsua74: nếu bạn có lương tâm hơn bác hoang hùng thì hãy chỉ bác đức hoặc pm yahoo tớ nhé tớ sẽ nói bác đức làm bác ấy là thánh mà :binhsua01:

oài , đã nhớ ra cách log nhìu id ko cần proxy của bạn . Nhưng chỉ có mạng 3g mới làm dc thôi , và phải cheat , chậc chậc

bạn này biết rồi thì share cho mọi người với đi :(

chuyển sang mạng 3g và bóp băng thông
nhưng như thế là cheat của nhà mạng VN , vì sau khi bóp băng thông thì coi như mình xài 3g chùa

BÁC PM YAHOO CÁI BÁC :binhsua72:

muốn Vượt rào phải dùng 3G nhé mà nói chung phải làm những chuyển ko đc tốt cho lắm là phải Cheat Mạng để xài cái này ko biết phạm pháp gì ko nhỉ :D

mình pm yahoo hỏi chuyện khác mà bạn

muốn Vượt rào phải dùng 3G nhé mà nói chung phải làm những chuyển ko đc tốt cho lắm là phải Cheat Mạng để xài cái này ko biết phạm pháp gì ko nhỉ :D

Nói chung, nhà mạng đã fix lỗi gần hết: gói 120k chạy khoảng 200mb tự động fix; gói Mimax quá 20mb cũng tự động fix. Vượt băng thông để mạng nhanh hơn nhưng IP không auto changes liên tục thì cũng không thể log max ID được.

Về mặt pháp lý, hiện tại cũng chưa có chế tài xử lý vụ này nên có thể nói chúng ta phạm pháp một cách ngoài vòng pháp luật vì đây là lỗi cấu hình nhà mạng. Về mặt lương tâm, những lúc ta tham gia phá băng nhiều đường truyền băng thông sẽ hạn chế, tốc độ chậm lại. Tội cho những người dùng gói VIP 300k/tháng mà tốc độ cũng như ta chỉ với 1 sim rác khoảng 30k/tháng ==> áy náy.

Còn về nhà mạng: (chỉ suy luận) Có thể thể họ tạo ra lỗi để thu hút khách hàng mua Dcom và sim rác ==> lợi ==> thu $ xong ==> fix fix fix còn thầy chùa (khách hàng phá khóa xài chùa) thì ==> chít chít chít.
Cái này y như hệ thống DTH của Philippines trên Apstar 6 (134*E) mấy năm trước, sau khi thu $ quảng cáo xong nhà cung cấp liền đổi thẻ khóa mã sang Naga3 thì những thầy chùa kia chỉ biết ngồi gõ mõ.

Nghĩ rồi, tất cả đều hên xui và tùy duyên thôi. Mai tôi lập topic share cho các bạn. Ít nhất chúng ta cũng tạm dìu nhau qua thời điểm vất vả này.

Nói chung, nhà mạng đã fix lỗi gần hết: gói 120k chạy khoảng 200mb tự động fix; gói Mimax quá 20mb cũng tự động fix. Vượt băng thông để mạng nhanh hơn nhưng IP không auto changes liên tục thì cũng không thể log max ID được.

Về mặt pháp lý, hiện tại cũng chưa có chế tài xử lý vụ này nên có thể nói chúng ta phạm pháp một cách ngoài vòng pháp luật vì đây là lỗi cấu hình nhà mạng. Về mặt lương tâm, những lúc ta tham gia phá băng nhiều đường truyền băng thông sẽ hạn chế, tốc độ chậm lại. Tội cho những người dùng gói VIP 300k/tháng mà tốc độ cũng như ta chỉ với 1 sim rác khoảng 30k/tháng ==> áy náy.

Còn về nhà mạng: (chỉ suy luận) Có thể thể họ tạo ra lỗi để thu hút khách hàng mua Dcom và sim rác ==> lợi ==> thu $ xong ==> fix fix fix còn thầy chùa (khách hàng phá khóa xài chùa) thì ==> chít chít chít.
Cái này y như hệ thống DTH của Philippines trên Apstar 6 (134*E) mấy năm trước, sau khi thu $ quảng cáo xong nhà cung cấp liền đổi thẻ khóa mã sang Naga3 thì những thầy chùa kia chỉ biết ngồi gõ mõ.

Nghĩ rồi, tất cả đều hên xui và tùy duyên thôi. Mai tôi lập topic share cho các bạn. Ít nhất chúng ta cũng tạm dìu nhau qua thời điểm vất vả này.

nối chung là phãi 3g mới fake dc hỡ vậy tốn thêm vài trăm k nữa rồi oải :binhsua28::binhsua28::binhsua28:

cái gì nhà mạng kô biết chẳng qua nó để vậy nó kiếm tiền chứ thiệt ra mình làm sao bằng nó được nó mà cùi thì làm gì mở ra công ty làm chi cho đỗ nợ :binhsua06:

mình mới bị ban 2 id chủ. Trong 2 G nhớn. Nghe phong phanh xin unban dc id chủ. Có ai bít hem thì chỉ giáo với..:binhsua35:

mình mới bị ban 2 id chủ. Trong 2 G nhớn. Nghe phong phanh xin unban dc id chủ. Có ai bít hem thì chỉ giáo với..:binhsua35:

đc thì có đc nhưng tùy trường hợp, đối với cheat nó ko U ban thì phải. còn bị code trống hay *** mèo thì có thể xin dc gữi mail cho nó là xong

gửi mail nội dung như thế nào bác giúp giùm em cái bữa em bị band do *** mèo :binhsua37:

lâu mới thấy cái thớt này.đang yên lành mà...gặp thì cũng ngại:binhsua09:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,028
173,104
Latest member
vusonkhanh008

Most viewed of week

Most discussed of week