• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Unban tạm thời ecapteam để đối chất với Mod Nokia.

ntboy810

Senior
Reactions
437
MR
0.001
Quyết định unban tạm thời ecapteam để giải quyết vụ việc. Hãy giải quyết trong sự bình tĩnh. Mình đang bận nên không thể nói nhiều được. Tạm thời vậy đã. :)

Như các bạn đã biết là trong thời gian vừa qua, tớ với mod nokia đã có xích mích vì việc ko đâu vào đâu chỉ quy về 1 việc hết sức nho nhỏ đó là move topic mà ko ghi rõ lý do là gì, mà move 1 mình tớ thì cũng move tất cả các topic với nội dung buy or sell còn lại, đúng không các bạn, vì vụ việc đó cộng thêm với mod ko vào reply để tớ yên tâm nên tớ càng bực và nóng hơn, như 1 người với trâm trạng ko thoải mái lại bị kích động làm nên tâm trạng tồi tệ hơn trước, cho nên những lời nói ra do bức xúc là điều không thể tránh khỏi, trong lúc tớ bức xúc nói ra những lời nặng trĩu như các bạn đã thấy từ đầu topic đến cuối cũng chỉ là do bức xúc, ai cũng vậy thôi, ko kiềm chế được bản thân khi nói trong lúc bức xúc, còn việc sau khi banned id ecapteam xong, tớ có nói 1 điều mà như mod nokia đã post lên

Link: http://mmo4vn.com/showthread.php?23362-Ban-thanh-vien-ecapteam

Ở 4rum tất cả mọi người đều là anh em của nhau, ở ngoài đời cũng vậy thôi, nếu là kẻ thù của nhau thử hỏi mmo4vn có sống được đến bây giờ ko, cho dù mình là người tham gia 4rum sau cùng cũng ko có gì là mới, mới được 7 tháng, cho dù mod với member có xích mích chuyện gì cũng nên hòa giải khi hiểu rõ được bản chất của vấn đề. Nhưng làm được như vậy thì mod cũng nên tôn trong members, vì mod là cha, còn member là con, con đòi cái kẹo thì cha cũng cho con chứ, chẳng lẻ để con thèm kẹo mà khóc như vậy sao?

Việc tôn trọng member hay ko, tớ xin trích dẫn cụ thể:
- Tó có tạo 1 topic về việc chất vấn với nokia nhưng ko thấy nokia trả lời, nhưng trước đó tớ cũng nghĩ ra rằng mod nokia đã move topic thì tớ cũng làm 1 cau reply cũng ko có gì là xúc phạm, bằng chứng.

Sao topic của tui ở box captcha lại move sang trade or sell, nếu move như vậy thì cứ move sell id panel, sell id pri,... cứ dời qua hết đi, sao chỉ 1 mình tui dời, nội dung thuộc về boxcaptcha vì lúc đầu admin tạo 1 box captcha giờ nó lộn xộn như thế đấy, sell, cung cấp soft, topic... nhiều và ko topic nào ra topic nào, như thế topic này thuộc về lãnh vực catpcha. Đề nghị mod làm đúng chức năng là ko vào box captcha đưa topic tui đi box khác, vì đây thuộc về lãnh vực catpcha ko phải trade or sell (sell ở đây có nghĩa là sell thứ khác ngoài lãnh vực catpcha).

Như vậy có phải là xúc phạm đến mod nokia hay ko, các member có thể xem đoạn đầu của topic trên. Ở đây tớ đang giải trình move topic ko có ly do và tại sao như vậy, ko có ngôn từ gì xúc phạm đến mod mặc dù ngôn từ ở đầu topic hơi nặng trĩu. Các bạn tìm xem rules nào ko cho phép ghi chữ "đề nghị" ví dụ đề nghị mod reply nguyên do vào đúng topic đã move, cũng như xóa topic đó, đề nghị mod thanh toán,.... đoạn đầu này tó post lên trước khi mod nokia vào reply mà tớ ko hề hay biết. ở đây tớ đang hợp tác và đợi mod nokia vào reply

Quote Originally Posted by foreverok View Post
Lại có topic hot, Anh NOKIA vào giải quyết cái

MOVE KO RÕ LÝ DO, KO GHI LÝ DO, THẾ MOVE LÀM GÌ, MOVE HAY DELETE CŨNG PHẢI CÓ LÝ DO, ĐẰNG NÀY KO GHI RÕ LÝ DO, như thế là quy phạm nguyên tắc move post rồi, admin đi ngang qua thì sử lý giúp em cái.

Tớ reply tiếp vì mod chưa vào reply, đến khi mod reply ở hàng thứ 4, lúc này tớ ko nhận ra reply của mod nokia và dừng tại đây, tớ xin lỗi mod nokia vì ko để ý đoạn reply và dừng đúng lúc..

- Thực ra việc mua bán hay captra nó lồng vào nhau nên việc move sang box này hay box kia đều có lỹ lẽ là đúng!
- Nhưng để tiền cho việc quản lý forum thì mình các vấn đề liên quan đến mua bán thì mình move sang bên box mua bán!
- Nếu mình giả sử nếu các bạn bên box PTU mà các việc mua bán mà liên quan đến PTU mà đều ở box PTU thì sẽ ko thể quản lý được!
- Ngay chính topic này bạn cũng đang lập sai box , mình có scam đâu mà bạn lập vào đây? Nên cho vào mục phản hồi từ mem tới BQT!
- Mình làm như vậy cũng là hợp lý thôi!Mong bạn hiểu và thông cảm, Cảm ơn ý kiến đóng góp của a bạn!

Đến khi mod nokia vào reply tớ cũng ko để ý, do lỗi chủ quan và tiếp tục reply.

... Và tiếp tục reply ko để ý mod reply, nên reply càng ngày càng nặng hơn !!!

Tui hỏi lại lần cuối, các ông chơi người ta hay là làm ko đúng chức năng của mình, các ông move của tui thì các ông move hết sang đây, đừng để tui nói với admin SHIN thì các ông đừng có trách, tưởng MOD thích làm gì thì làm à. Làm càng hả !!

Thằng MOD này ở đâu ra mà láu cá thế, có việc thì ta nói nặng hay nhẹ do sự lì lơm của mod thèng NOKIA241186 này !!!

Và ngay chính reply này tớ có nói mod bỏ quá cho những đã quá muộn vì mod đã reply trước đó, nên mình ko biết nên bảo mod vào topic vào reply :(.

Cho thời hạn 1 tuần mod nokia phải buộc move các topic sell captcha sang trade or sell ko còn 1 topic nào sell or buy ở bên đó, nếu ko thì mod cho dù có nói gỡ thì chả làm được việc gì ra hồn. Ở 4rum này chỉ thằng đó nó làm việc này, ai rãnh mà đi làm 3 cái việc move như thế này để người ta xúc phạm đâu.

Có nói xúc phạm thì bỏ quá cho, nhưng việc làm thì vẫn phải làm, khi nào move hết thì vào topic này reply 1 tiếng để mình xin lỗi mod vì đã xúc phạm đến mod, còn nếu ko thì ko xứng đáng, như thế thôi.

Đó là lỗi tớ nóng nảy, thêm việc tớ ko nhận ra mod đã reply nên tớ reply tiếp và thế là reply đã đi quá đà, mong mod nokia đọc được bài viết này vào hòa giải với mình và xin lỗi do cái tính tớ nóng nảy mà bỏ qua cho member như tớ. Mong nhận được sự hồi âm tốt từ mod.

Last edited by a moderator:
Còn việc WEBMONEY mà Nokia đưa ra là do sự hiểu nhầm giữa đoạn chát Yahoo?

Qua đoạn chát yahoo giữa tớ với mod nokia nên có sự hiểu nhầm, vì lúc đó hơi nóng cũng chẳng thể làm chủ được nên nói ra những lời hơi nặng.

Cụ thể:

Lấy từ topic MOD NOKIA.

Lấy từ topic MOD NOKIA.

Trong đó có 3 câu đáng chú ý đó là:

Bây giờ mới reply thì làm cái c gì
d mất 2 lần 2 tiền wmz cho mày chừa đi đồ d0g

Smod thấy có rules chát ngoài yahoo mà vi phạm rules diễn đàn thì xem như tớ chấp nhận kỷ luật với sự vi phạm rules này, nếu chát yahoo mà xúc phạm nặng ai cũng như vậy thì xem như chuyện riêng tư giữa ai với ai đó sẽ được công khai như vậy sao?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,999
171,052
Latest member
sunwinvn
Back
Top Bottom